PDA

View Full Version : Máy in in thừa trang

mocbimfull
20-04-2008, 11:35
Sau khi cài đặt máy in...Em in thử...Nhưng sau khi thì máy luôn in thừa 1 trang có nội dung về ngườn gốc, Author, ..vv...nói chung là linh tinh...Em ko biết chỉnh sửa thế nào cả...Mong các Bro giúp em với...

kiettt
20-04-2008, 12:05
Nó nằm trong phần option của application mà từ đó bạn ra lệnh in. Ví dụ trong ww2k3, bạn chọn file - print - option, đoạn "include with document" là những thứ "linh tinh" như bạn nói.
Món này hữu ích khi máy in được shared cho nhiều người dùng, bạn ra lệnh in xong, chạy tới chỗ máy in và nhìn thấy một xấp giấy dày ở đó, cái trang "linh tinh" này giúp bạn phân loại được các job in mà máy đã in, lựa đúng những trang in của bạn, tránh tình trạng cầm nhầm vài trang của người khác.
Nhiều văn phòng bỏ qua chức năng này, cả chức năng tương đương của windows là seperated page - tức là mỗi job in cách nhau bởi một trang - với lý do tiết kiệm giấy. Đổi lại, như người ta hay nói là tiền gà bằng ba tiền thóc, user thường xuyên phải in lại vì job in của mình thiếu mất vài trang, và tại chỗ máy in suốt ngày cứ phải nghe ai đó la lên "có ai lấy lộn mấy trang của em không ? " hay cảm thán hơn, "Giời ơi là giời, bà biết đứa nào lấy của bà thì bà giết" ... :crying:

huyennuisap
21-04-2008, 21:14
vào máy in chọn option bỏ dấu tick trước dòng document properties