PDA

View Full Version : Phân tích bắt gói?

firefly0901
19-04-2008, 12:18
Cho mình hỏi sau khi thực hiện bắt gói xong, thì mình cần phân tích như thế nào, phần tích những gì, ai có thể hướng dẫn cho mình không? Mình bắt gói cũng được rồi, nhưng bắt xong thì để đó, không biết đọc như thế nào, và cũng không biết phân tích. Và những câu hỏi thường gặp trong vấn đề này là gì? Giúp mình với, tuần sau mình phải thực hành rồi. Cô hỏi mà không biết thì chit.

trandinhtrung
19-04-2008, 14:25
Cho mình hỏi sau khi thực hiện bắt gói xong, thì mình cần phân tích như thế nào, phần tích những gì, ai có thể hướng dẫn cho mình không? Mình bắt gói cũng được rồi, nhưng bắt xong thì để đó, không biết đọc như thế nào, và cũng không biết phân tích. Và những câu hỏi thường gặp trong vấn đề này là gì? Giúp mình với, tuần sau mình phải thực hành rồi. Cô hỏi mà không biết thì chit.

Bạn nên tìm hiểu cấu trúc của một gói tin bao gồm những thành phần như thế nào! Biết cấu trúc rồi thì tự nhiên bạn biết phân tích cái gì và phân tích như thế nào đối với cái gói tin "nạn nhân" đó à!

firefly0901
19-04-2008, 15:52
Cảm ơn bạn nhiều nha.

firewarrior
29-04-2008, 22:57
Bạn nên tìm hiểu cấu trúc của một gói tin bao gồm những thành phần như thế nào! Biết cấu trúc rồi thì tự nhiên bạn biết phân tích cái gì và phân tích như thế nào đối với cái gói tin "nạn nhân" đó à!

trả lời như vậy cũng như không! thà khỏi trả lời hen!
a e nếu có chỉ thì fải chi tiết mới hiểu được chứ!

trandinhtrung
01-05-2008, 11:28
trả lời như vậy cũng như không! thà khỏi trả lời hen!
a e nếu có chỉ thì fải chi tiết mới hiểu được chứ!

- Vấn đề là bạn kia đang phải nghiên cứu vấn đề đó nhưng không biết bắt đầu từ đâu! Nếu chỉ chi tiết mà bạn không có chút kiến thức nào về nó thì cũng như không thôi!
- Chủ topic đã thanks từ lâu rồi giờ còn lôi lên câu bài nữa.