PDA

View Full Version : làm thế nào để copy.............!!!!!

minhmax
18-04-2008, 09:15
các bác cho e hỏi làm thế nào để copy cassette ra đĩa CD.....e đang cần gấp các bác nào bít xin cho e chỉ giáo nhé.thanks nhìu nhá.

cuongadvance
18-04-2008, 10:35
bỏ ra 500000d.mua ổ re_write về,xin đâu phần mềm ghi đĩa ,cài ra mà ghi
ok

vuatintac
18-04-2008, 10:51
nếu là máy Mp3 thì dễ hơn há...

===================================
cassette nhà bác phải có cổng Audiio out. Bác cấop cổng này vaò AUDIO IN CỦA MÁY TÍNH.
rồi dùng jetAudido lên thâu.

DVE_nc1402
18-04-2008, 11:31
các bác cho e hỏi làm thế nào để copy cassette ra đĩa CD.....e đang cần gấp các bác nào bít xin cho e chỉ giáo nhé.thanks nhìu nhá.

Phải có 1 máy cassette + PC + CD-RW rồi nói chúng lại với nhau dùng máy cassette phát băng đưa vào line in cùa card sound record lại thành WAV hoặc MP3. Sau đó ghi ra CD

tanphuong85
18-04-2008, 13:23
Máy cassette phải có lỗ line out (jack 3.5mm hoặc 2 jack L,R ), tùy vào lỗ line out mà kiếm dây thích hợp nối với lỗ line in trên sound card máy tính . Sau đó dùng 1 phần mềm record âm thanh đó ra file wav hoặc mp3 (gold ware , cool edit ....).Sau đó đánh ra CD thôi
Cách thứ 2 nếu nhà bạn yên tĩnh , mượn 1 cái mp3 thu âm được , hoặc là điện thoại di động , bật máy lên thu lại thành mp3 . Sau đó copy qua máy tính ghi ra :)
Cả 2 cách chất lượng âm thanh ko tốt lắm ,do phần cứng cũng như môi trường , nghe tạm vậy :)

yeucine
18-04-2008, 13:29
Cách thứ 2 nếu nhà bạn yên tĩnh , mượn 1 cái mp3 thu âm được , hoặc là điện thoại di động , bật máy lên thu lại thành mp3 . Sau đó copy qua máy tính ghi ra :)
Cả 2 cách chất lượng âm thanh ko tốt lắm ,do phần cứng cũng như môi trường , nghe tạm vậy :)

Nếu dùng cách này thì cứ recode thẳng bằng PC. Ráng kiếm 1 cái micro jac 3 ly cắm trực tiếp vào card sound .
Chất lượng là cực chuối! :)