PDA

View Full Version : Man hinh dao nguoc

mythanhtran
10-09-2002, 16:17
Toi xai Win XP, khi toi dandchoi game thi man hinh bong nhien bi dao nguoc. Xin chi giup toi nguyen nhan va cach khac phuc.
Cam on

Klin-man
12-09-2002, 09:40
Bạn không nói rõ hơn, khi trở lại windows thì có bình thường hay cũng bị đảo ngược luôn....?
bạn nên giải thích rõ hơn...
Cái dzụ này mới à nhen

IRON
12-09-2002, 17:20
Không phải đâu virus đó

mythanhtran
13-09-2002, 16:54
Toi ke ro cho cac bac nghe nha. Khi gap tinh huong nay toi da tim nhieu cach ke ca khoi dong lai win nhung bat thanh. Hom sau toi khoi dong lai thi moi viec deu nhu xua. Cac bac nghi sao?

ktvnguyenchien
13-09-2002, 19:39
Nghĩa là vô windows cũng bị?
Vào DOS có bị không??
Vẫn bị thì hãy đem màn hình đến cửa hàng sửa chữa điện tử, kêu người ta tháo ra chỉnh lại bộ chiếu.

thinkfar
14-09-2002, 00:18
Về nguyên tắc có thể lộn ngược màn hình lên dùng cũng không có sao hết:P. Hê hê hê. Trước khi đem máy đến cửa hàng còn có nhiều cách khác nữa chẳng hạn cài lại windows nếu khi khởi động CMOS hiển thị bình thường chỉ bị lộn ngược khi vào windows. Tôi có chương trình làm màn hình xem film lộn ngược được nhưng không có chương trình làm cả windows lộn ngược được

mythanhtran
19-09-2002, 19:43
May nay chi lon nguoc trong win con dos thi khong. Khi toi xai 1 so chuong trinh nhu " 10 ngon" (trong win) thi no tro lai nhu cu. Thoat ra thi no lai bi. Why?

Klin-man
19-09-2002, 21:35
he`he`

Như vậy có thể do bạn chỉnh độ phân giải quá cao thành ra bị bội hình thôi, cứu lại bằng cách :
Boot lại win, nhấn F8 để vào safe mode, vào properties/settings chỉnh lại độ phân giải là 16 màu, restart và vào win lại bình thường ....set độ phân giải lại.
chúc bạn thành công.

nguyenvantrung
23-12-2004, 02:09
mình buồn và thất vọng quá , mình tìm đến DDTH để tìm được sự an ủi và mot lời khuyên chân thành của các các bạn ! giúp mình nhé?
Chuyện là như thế này: minh mở một quán NÉT gồm 16 maý con và một máy chủ tính tiền mình dùng phần mềm EASYCAFE. chay theo công nghệ( boot rum) mình sài DIAUP vì vậy mạng chậm lắm?máy lại hay trục trặc?==> khách la quá trời luôn (huhu)
Vậy cho mình hỏi hiện nay có công nghệ nào mới để cải thiện tốc độ "mạng"
Mong các bạn giúp mình nhé
A`!quên máy mình vào YM hay bị đơ lắm?

rosseneri
14-01-2005, 10:12
theo toi, co mot loai man hinh (toi khong nho ro lam) co chuc nang xoay nguoc trong control panel. Bac vao trong do neu co muc nao ten man hinh cua bac, vao do ma chinh. Toi bi mot lan nen coc nho man hinh do ten gi

pota
14-01-2005, 10:44
Với WinXP bấm tổ hợp các phím
Ctrl+Alt+Phím mũi tên sẽ có hiệu ứng đó.

hung1976qn
15-01-2005, 10:45
hãy cài lại DRV đi hết ngay

mitavn
15-01-2005, 11:23
Toi ke ro cho cac bac nghe nha. Khi gap tinh huong nay toi da tim nhieu cach ke ca khoi dong lai win nhung bat thanh. Hom sau toi khoi dong lai thi moi viec deu nhu xua. Cac bac nghi sao?
Chào bạn, mita từng gặp trường hợp này, do đua NEed fOr spEed ... thía là nó bị, chẳng hiểu nguyên nhân, nhưng chỉ cần khởi động lại là tự dưng nó hết, nên cũng không tìm hiểu thêm nữa làm gì, nghe bạn hỏi, định mách nước nhưng đã quá muộn vì bạn nhanh tay khởi động lại rồi.

mtruong
15-01-2005, 16:27
Có bao giờ bác dùng software nào có chức năng portrait không ??? Nghĩa là làm cho màn hình quay một góc 90 độ hay 270 độ đó , bác thử vào chỉnh về 0 độ là được ( driver của ATI cũng có chức năng này ) .

killorbekill
16-01-2005, 19:53
cái này thì do máy không đủ mạnh rồi .

nói thêm có chương trình làm màn hình xoay 90 , 180 , 360 độ nữa đấy .

binh_boong
16-01-2005, 22:05
Uhm có thể làm như thế này :
Đầu tiên bạn vào Display properties chuyển sang tab setting trong thanh advance để ý thấy Rotation xem nó có bị đánh dấu vào Rotate 180* ko co' thì bỏ nó đi .
Biết đâu lại được đấy ! ( cái này tôi nói tùy trường hợp trong card màn hình nhiều khi có chế độ chỉnh vd ATI như 1 bạn ở trên đã nói )