PDA

View Full Version : KhÔng ChẠy ĐƯỢc Norton Commander

robertotruong
05-06-2003, 18:23
Khi chạy NC thì máy báo lỗi thế này :
Error Starting Program: "The NC_DLL.DLL file is linked to missing export MFCANS32.DLL :4"
"The C:\Program Files\Symantec\Norton Commander\NC.EXE
A device attached to the system is not functioning."
"C:\WINDOWS\SYSTEM\MFCAN32.DLL file appears to be corrupt
Reinstall the file, and then try again."

MÌnh phải làm sao đây?
Nhân tiện cho hỏi về VirtualDrive : sau khi Build VCD xong vẫn không chạy được là sao??
Hai chương trình trên là do lúc trước bạn mình cài cho nên mình không rõ lắm. Mong mọi người giúp đỡ nghe!!! Cám ơn!

vinhovinh
05-06-2003, 19:16
NC bị thiếu file rồi . Chương trình NC này nhỏ gọn thôi, một đĩa mêm là đủ, bạn ra ngoài hiệu Internet, nhờ người ta chép cho là OK liền . Sorry , tớ không hiểu gì về Virtual Drive cả , các cao thủ khác sẽ giúp bạn

nguoitudo
06-06-2003, 00:15
Về Virtual Drv , bạn nói không chạy được là sao nhỉ ?.
Sau khi build xong , bạn mở trình Manager lên , nhấn nút bỏ dĩa vào. Sau đó vào My Computer mở ổ ảo của VDrv sử dụng bình thường như ổ thật.

robertotruong
08-06-2003, 09:33
Mình đã làm đúng như thế đấy. Nhưng chỉ xem được phần VCD thôi. Còn có lúc đang chơi thì đột ngột bị thoát ra. Khong tài nào chơi tiếp được. Không biết trong quá trình build có bị lỗi gì không nhỉ?

Ghost1982
08-06-2003, 10:57
NC chỉ cần 6 file (cỡ 200 k ) là chạy được. Virtual sang Box phần mềm xem và pos bài hỏi trong chủ đề Các CT copy và giả lập CD

baotuyen0703
10-06-2003, 09:57
bà con ai có link windows commmander 5.1 không vậy cho mình xin để down load đi , cám ơn nhiều