PDA

View Full Version : Currently Adsense totally don't support Vietnamese site

sonnb
17-04-2008, 08:51
Dear supporter,

My name is Son. My Adsense email is ************x@gmail.com.

My site, http://forums.sonnb.com is 30% in english and 70% in Vietnamese. Can i put GA code in my site still according Adsense's Rule?

Thank for your help.

Hello,

Thanks for your email. As you may know, at this time we are only able to target ads to supported languages. Currently supported languages are listed at https://www.google.com/support/adsense/bin/answer.py?answer=9727. We hope to make this targeting available for additional languages in the future. Unfortunately, we do not yet have a date as to when AdSense for Content will be available for Vietnamese.

Because the majority of your site is in Vietnamese, we kindly ask that you do not place the AdSense ad code on your site.

Thank you for your patience.

Dear supporter,

Almost of time the ads displayed in this my site, i saw vietnamese ads example: vietnamworks.com, vietsingle.com, 20trieu.com (Of course with vietnamese descriptions) .... So what does these ads do if dont have vietnamese site to display them?

This site also have many traffic from foreign country ( because 30% are english, many guys joint us about game world). I think you can help me in this position.

Hope you understand and help me. Thank you

Hello,

As previously mentioned, we're working to make ad targeting available for Vietnamese. However, until we're able to offer this service targeted to Vietnamese, please do not place the ad code on Vietnamese pages as this is a violation of our program policies.

Đó là mấy cái mail qua lại mà tôi gửi tới bộ phận hỗ trợ của adsense. Mọi người đọc chắc cũng hiểu rồi. Đặt tiền vẫn kiếm mà nó ban thì cũng chẳng làm gì được mặc dù nhiều ad vẫn là tiếng việt.

maker1
17-04-2008, 09:09
Bao giờ có nhiều các trang việt nam nhờ nó quảng cáo thì nó mới chấp nhận

sonnb
17-04-2008, 09:25
Chắc còn lâu lắm. Với cả với tỉ lệ tiền thấp vậy có cũng chẳng làm ăn được gì. hơn 200 click mà được có hơn 4$ 1 xíu thì làm ăn gì trời :)) (Ở Việt Nam 200 click thực kiếm đâu có dễ?)

BoTayConGaQuay
17-04-2008, 09:28
As previously mentioned, we're working to make ad targeting available for VietnameseGiời ơi, hỏi mà làm gì, nếu site bác có good traffic thì cứ nhét vào. Nó đã nói là "we're working" tức là nó đang "triển khai" vấn đề này, để "triển khai" thì phải có mấy cái site để nó thí nghiệm chứ, nếu không thì "triển khai" bằng niềm tin à?

Nếu thực sự mà nó ko cho, thì khi bác log vào account để tạo ad code thì sẽ không được, vấn đề là nó không nói là không được, mà lại để cho bác tự xử thoải mái, tuy nhiên nó chỉ ghi chú 1 câu là: "Adsense for mobile is not available for Vietnamese language" => các bác có nghe thủng chưa? Nó chỉ nói là "Adsense for mobile"! => cho nên ta phải thong manh 1 tí, cứ nhét đại adsense for content + search vào (tại mày để sẵn code cho tao làm thì tao làm thôi :D)

Chỉ có 1 rủi ro là site bác nào ít khách quá thì đừng chơi, nếu phát hiện ra thì nó sẽ cho lên thớt vì suy cho cùng cái site đó cũng ko đem lại lợi ích cho nó bao nhiêu.

sonnb
17-04-2008, 09:35
Giời ơi, hỏi mà làm gì, nếu site bác có good traffic thì cứ nhét vào. Nó đã nói là "we're working" tức là nó đang "triển khai" vấn đề này, để "triển khai" thì phải có mấy cái site để nó thí nghiệm chứ, nếu không thì "triển khai" bằng niềm tin à?

Nếu thực sự mà nó ko cho, thì khi bác log vào account để tạo ad code thì sẽ không được, vấn đề là nó không nói là không được, mà lại để cho bác tự xử thoải mái, tuy nhiên nó chỉ ghi chú 1 câu là: "Adsense for mobile is not available for Vietnamese language" => các bác có nghe thủng chưa? Nó chỉ nói là "Adsense for mobile"! => cho nên ta phải thong manh 1 tí, cứ nhét đại adsense for content + search vào (tại mày để sẵn code cho tao làm thì tao làm thôi :D)

Chỉ có 1 rủi ro là site bác nào ít khách quá thì đừng chơi, nếu phát hiện ra thì nó sẽ cho lên thớt vì suy cho cùng cái site đó cũng ko đem lại lợi ích cho nó bao nhiêu.

Thấy câu này là choáng rồi:

please do not place the ad code on Vietnamese pages as this is a violation of our program policies.
Nó ban thì cũng ngủ luôn :D. Site này lớn nhất của tôi rồi, giờ làm blog english chắc chẳng có ma nào, sao mà kiếm ăn được đây? Ai có kinh nghiệm share với :D

BoTayConGaQuay
17-04-2008, 09:47
Ặc, site bác có good traffic thì nhét vào thôi, nó không nói gì đâu :D, nếu không mấy cái vietnamworks.com, vietsingle.com, 20trieu.com, quantrimang.com... làm sao mà sống? (không lẽ mấy thằng đó đi đêm với GA?)

Thấy câu này là choáng rồi:

please do not place the ad code on Vietnamese pages as this is a violation of our program policies.Bởi vậy tui mới nói là bác đừng có hỏi nó mà làm gì. Giống như khi bác hôn bạn gái bác lần đầu tiên vậy, không lẽ hỏi: "em ơi cho anh hun phát nhé?" => cứ làm đại là thành công :D

Tục ngữ có câu: "có gan làm giàu", he he, nếu bác không dám liều thì thôi vậy.

sonnb
17-04-2008, 10:41
Nó khôn chứ ko phải đi đêm đâu. Vì site tiếng việt vẫn hiện mà ai đặt sẽ bị ban -> nó ko mất tiền --> Quá cool nhỉ???

TieuThapNhatLang
17-04-2008, 10:49
Có gì đâu, ai muốn an toàn thì làm site Tiếng Anh

Còn ai muốn hên xui thì làm theo kiểu vừa Anh vừa Việt :D

doodoofan
17-04-2008, 17:03
Trang vuilen.com toàn tiếng Việt mà vẫn đặt Google ads mà có bị sao đâu.

Chắc những trang traffic thuộc dạng khủng như thế này mới được GA chấp thuận. :D

noomrm
17-04-2008, 17:20
hên xui hên xui :( :(

Spirit
17-04-2008, 21:27
Lo là lo click tặc, có gì bất thường nó check thì mới thấy tiếng Việt =D dc thể BAN luôn (nhiều lí do BAN dc mà) ngại gì đâu.

Làm nhỏ nhỏ sống chắc còn sống dc dài mà ^^

coldheart1501
17-04-2008, 23:11
Em chơi cả Site việt lẫn Site anh. Mới chơi nên chưa biết nhiều. Đợi nó ban rùi mới có kn :))

TieuThapNhatLang
17-04-2008, 23:18
* Hiện tại, chúng tôi không cung cấp AdSense cho Nội dung Di động tại Việt Nam.

Ko sao rồi