PDA

View Full Version : Cần 1 sự giải quyết thỏa đáng từ nhà cung cấp viethosting.vn ( it-4vn.com) !

thieumau
16-04-2008, 12:20
Hiện website tôi có thuê host của bên www.viethosting.vn (it-4vn cũ),Tôi thuê được 2 ngày thì website tôi dow 1 ngày 3-4 lần và hầu như ngày nào cũng bị,mỗi lần down trên 60 phút có khi lâu hơn(vài tiếng) vậy mà trước khi mua viethosting cam kết uptime đến 99.5% và ngay trong website cũng ghi như vậy,Khi PM viethosting để hỏi về sự cố dow web thì được giải thích là website bạn đang bi dos trong khi tôi test thử 1 số site trên cùng server thì cũng bị dow như web tôi và hỏi lại thì được trả lời do web bạn bị dos nên ảnh hưởng đến toàn server,trước đây web tôi xài host pavietnam ko bao giờ bị dos nhưng do website tôi lớn quá mà host 50gb bw của pavietnam thì website tôi vẫn bị quá tải do chưa có kinh phí lên VPS nên tôi chuyển qua viethosting nhưng tôi lại càng thất vọng thêm,cứ như vậy 1 website lớn như tôi 1 ngày online mấy chục nghàn member sao dám tin tưởng được đây và cũng sẽ mất hết khách hàng của tôi.Tôi đề nghị phía viethosting phải có biện pháp hoặc hoàn lại tiền vì host tôi thuê chỉ mới 2 ngày vì bất kỳ 1 nhà cung cấp nào cũng cam kết hoàn lại tiền cho khách nếu dịch vụ của mình ko tốt.Tôi nói có sách mách có chứng,website của tôi đây các bạn kiểm tra đi : www.bienhoateen.com

hoitusogroup
16-04-2008, 14:19
Niếu như tui đoán không lầm thì Server ở Cty này thuê ở US...tiền nào của nấy pác ơi..hơ...hơ..

xxx_nd_vn
17-04-2008, 00:31
mình đang sử dụng VPS của viethosting, sever US, thấy vẫn connect bình thường mà. tuy tốc độ ko được tốt lắm :D

Risky
17-04-2008, 11:24
www.bienhoateen.com của bạn đang đặt tại PAvietnam mà...210.245.120.126
vn1.pavietnam.net
vn2.pavietnam.net

^=^...

thieumau
17-04-2008, 12:02
Mình đã chuyển web về lại pavietnam rồi bạn :).Chuyện đã giải quyết xong.Close topic nhé mọi người.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mọi việc đã được giải quyết êm thấm và ổn thỏa giữa 2 bên,do mình hơi nóng vội và khi bị suspend host nên có những lời lẽ ko được tốt và hơi nóng.Hiện nay website mình đã được chuyển qua sử dụng VPS US của viethosting và hoàn toàn ko phải thanh toán thêm chi phí nào khác,cảm nhận ban đầu về VPS là site chạy rất tốt và ổn định.Phía bên mình vẫn hi vọng được hợp tác lâu dài với viethosting.Mod Close Topic dùm :)

kuangnd
20-04-2008, 04:43
Có 1 điều bạn không hiểu site bạn bị ddos thì những site nằm chung server cũng đều bị vì ddos và server không chạy thì các site khác chạy bằng niềm tin?

kaizvn
27-04-2008, 22:57
trước đây web tôi xài host pavietnam ko bao giờ bị dos nhưng do website tôi lớn quá mà host 50gb bw của pavietnam thì website tôi vẫn bị quá tải do chưa có kinh phí lên VPS nên tôi chuyển qua viethosting nhưng tôi lại càng thất vọng thêm,cứ như vậy 1 website lớn như tôi 1 ngày online mấy chục nghàn member sao dám tin tưởng được đây và cũng sẽ mất hết khách hàng của tôi.Tôi đề nghị phía viethosting phải có biện pháp hoặc hoàn lại tiền vì host tôi thuê chỉ mới 2 ngày vì bất kỳ 1 nhà cung cấp nào cũng cam kết hoàn lại tiền cho khách nếu dịch vụ của mình ko tốt.Tôi nói có sách mách có chứng,website của tôi đây các bạn kiểm tra đi :www.bienhoateen.com

ko biết bạn có phóng đại quá không chứ mình thấy cũng có gì lớn đâu, member cũng chỉ 6k, nói chung là 1 ngày vài trăm lượt truy cập thì à uh chấp nhận chứ mấy chục ngàn thì chắc tự DDos rồi :punk:. Đây là lần đầu tiên tui nghe site của bạn đấy ^^! 1 kiểu tự sứong tinh thần =.='