PDA

View Full Version : nghe nhạc bị méo tiếng??? HELP

duonganhtuan0310
16-04-2008, 08:21
máy tính nhà mình mới cài lại win và cài card sound, khi cài xong , mình bật nhạc lên thì thấy nó bị méo tiếng ko giống giọng thật , nghe chẳng ra giọng nam cũng ko ra giọng nữ. Bạn nào biết thì chỉ cho mình cách khắc fục. Thank. Trả lời nhanh giúp mình.

yulao
16-04-2008, 11:00
Chỉnh lại driver âm thanh dưới chỗ có đồng hồ ấy. Theo tui nó bị chỉnh nhanh lên (cài xong tự nhiên bị). Đưa nó về defaut tất cả các chức năng nhé. Chắc driver của Realtek?

tuantute
16-04-2008, 12:14
Chào bạn ! Có thể bạn đã cài chưa đúng driver của Card sound rồi.Nếu có thể bạn hãy cho biết card sound của bạn là dòng nào, mọi người sẽ giúp đc cho bạn.

baotuan90
02-01-2011, 11:22
âm thanh phát ra ko giống giọng nam cũng không giống nữ mà mình đã cài driver âm thanh cho nó rồi kiểm tra thì thấy ko thiếu cái gì mọi người cho mình ý kiến để khắc phục

Eithree
05-01-2011, 16:07
Cũng có thể lí do đơn giản: Cắm jack lệch, hoặc card bị lệch cổng output. Máy em cũng thỉnh thoảng đá chân vào là méo tiếng, chỉnh chỉnh lại là okie.
Không biết đúng k? :D

hoangniitsoft
06-01-2011, 12:17
Bro xài Driver Realtek Onboard phải không , vào Control Panel kiếm cái Sound Effect (chả nhớ tên nó, chỉ nhớ nó màu cam cam) chỉnh lại default là được