PDA

View Full Version : [Q] Giúp mình với Card VGA TNT M64-32M-2X/4X không dùng được trên main ECS?

V&V
04-06-2003, 20:35
Chào các bác!
Các bác giúp em với! Em xử dụng mainboard ECS model: P6BAT-B ( Version 9/2000) hổ trợ AGP 2X ( Bộ nhớ của card màn hình mà nó hộ trợ tối đa là 64M). Trước đây em dùng card ATI 3D-8M-2X, mới đây em có mua card TNT M64-32M-2X/4X. nhưng khi gắn vào main thì máy khởi động không được cứ khởi động là bị treo máy hà ( Lúc thì nó đen thui không hiện gì hết trơn, lúc thì vào đến phần test ram của card vga rồi treo, lúc thì vào được đến phần test ram hệ thống thì treo. Nhưng đa số là đen thui và không qua nổi phần test ram hệ thống). Khi tháo nó ra và gắn card cũ vào thì vẫn xài được.
Em đã tháo từng ram ra và gắn từng thanh một để thử nhưng vẫn không được ( Vì em xài 2 loại ram có bus khác nhau: 100 & 133
Mong các bác giúp giùm em vì em mới tậu nó 21 USD ( Nghèo mà) lận và cũng đã đổi lấy lại cái mới ( Vì nghi nó trục trặc nhưng ra ngoài đó họ test vẫn ok).

ericnguyen
05-06-2003, 00:38
Bạn coi trên card có cái jumper nào để điều chỉnh AGP 4x và 2x không thì chỉnh lại. Nhớ là phải coi trong manual nữa đó

V&V
06-06-2003, 19:17
Mình đã coi lại rồi, trên card không có cái jumper nào hết. Ủa mà manual là cái gì vậy?( Nhớ là phải coi trong manual nữa đó.)

ericnguyen
06-06-2003, 22:35
Manual la cuon sach huong dan ban kem voi card man hinh. Mot so cai thi co, mot so cai thi khong. Chac an nhat la ban len Website cua nha san xuat de tim huong dan, thuong la o dang PDF.

ericnguyen
06-06-2003, 22:38
Hay là bạn thử gỡ một trong hai thanh Ram đó ra coi có được hay không.

hanhtrang2003
07-06-2003, 11:55
bạn thử đổi card màn hình khác coi có thể là main boad của bạn không thích hợp với card đó ,bạn thử đem qua tesk máy khác thử coi nếu tốt thì tại bạn không may mắn ,bạn đem ra chỗ card cho người ta gắn giùm nếu không chạy đổi cái khác