PDA

View Full Version : Hóa ra lại đơn giản như vậy :D

babj-korea
13-04-2008, 20:02
editeddddddddddddsfsdfsdfcvxcvxcvsdf

noomrm
13-04-2008, 20:35
bình thường thui mừ :)

babj-korea
13-04-2008, 23:23
Thì em có nói là ghê gớm đâu, mà em nói là cách thức làm thật ko ngờ là dễ như thế, ^^, đang tích hợp cái này vs cái script view ad xong ẩn, thế là hết sợ bị chơi đểu :D, ngon rồi

utanpro
13-04-2008, 23:25
bác đưa lên để mọi người click xong xem nó có ẩn thật không à , kiếm $$ chứ ji , hehe

babj-korea
13-04-2008, 23:32
ặc, đâu có, bạn ko thấy tui đặt cái hyperlink bình thường ah, để biết là nó tự ẩn sau khi click, hem có đặt code GA đâu nha, đau lòng quá, lại nghĩ tui vậy , huhu

phebeo1080
14-04-2008, 01:44
ặc, đâu có, bạn ko thấy tui đặt cái hyperlink bình thường ah, để biết là nó tự ẩn sau khi click, hem có đặt code GA đâu nha, đau lòng quá, lại nghĩ tui vậy , huhu

sửa lại nè:
Our Sponsors:
<body style="margin:0px;">
<script type="text/javascript"><!--
google_ad_client = "pub-1669663706953212";
có ngày chết đó nha. ngay trang chủ

avp
14-04-2008, 01:49
Nếu hay thì share đi bác

babj-korea
14-04-2008, 02:14
sửa lại nè:
Our Sponsors:
<body style="margin:0px;">
<script type="text/javascript"><!--
google_ad_client = "pub-1669663706953212";
có ngày chết đó nha. ngay trang chủ

Ặc, em đâu có bảo ở đấy, đang bảo test = cai hyperlink hehe ở trang logad mà,chui vô trang chủ làm chi, ở trang chủ thì em đặt kiếm traffic thôi chứ ko mong click, em dính code show ad 1 lần rồi tự động ẩn mà, nên hem sợ :D, ở trang logad khi click xong rồi vào lại trang logad lần nữa sẽ thấy cái hyperlink đó mất đi, đang bảo test ở đó lại chui vào trang chủ để test :(

P/s : Cái code này dùng được cho những mạng quảng cáo trực tuyến # nữa, ko phải chỉ riêng GA :D, rất là vui :)

Nếu hay thì share đi bác

Cái ẩn ad sau khi click thì trong script của anh lyngsat có đấy http://123zozo.com <~~ đây nè, anh dùng thử xem sao, em design code này cũng ko dám nghĩ là có người dùng nên viết = php, ko tiện như javascript, nếu có time em viết = javascript rồi send code cho :D

TieuThapNhatLang
14-04-2008, 04:04
http://v1crew.net/ <== Sớm muộn cũng tiêu :D , bác này liều, dám chơi cả music online + phim

babj-korea
14-04-2008, 09:27
http://v1crew.net/ <== Sớm muộn cũng tiêu :D , bác này liều, dám chơi cả music online + phim

Hì hì, em có máu liều từ nhỏ mờ :D ^^

^^, đã tích hợp cái này vs cái code view ad xong cũng tự ẩn, vậy nghĩa là nếu view ad mà ko click thì ad nó cũng tự ẩn đi ( Áp dụng cho từng trang nhỏ lẻ, nghĩa là nếu view ad ở page1.html thì chỉ khi xem lai page1.html nó mới ẩn, còn nêu mở page2.html sẽ vẫn thấy ad ... ^^)( Tránh việc bị cắm auto surf ~~> vẫn chết như thường ), còn nếu mà fat hiện thấy có click ở bất kì trang nhỏ nào thì ad sẽ ẩn ở toàn bộ các trang nhỏ lẻ còn lại, demo :D

*P/s : No SQL ( Vì em ko biết 1 chút j về SQL lun, ai biết pm chỉ dạy em với, muốn dữ liệu của click, channel, time click đc ghi vào SQL rồi in ra theo bảng, vậy thì pro hơn ^^, tiếc là em hem biết SQL :( )

noomrm
14-04-2008, 13:51
Tính theo cookie hay IP vậy bác, IP thì mới chuẩn

babj-korea
14-04-2008, 14:15
Tính theo cookie hay IP vậy bác, IP thì mới chuẩn

IP ................... ( này thì chưa đủ 20 kí tự này ) ..................

pe-bjz
14-04-2008, 17:50
Tui rất thick cái code của bạn, bạn có thể thêm chức năng là tự động ẩn ad nếu CTR > 5% không ? Nếu được thì bạn hãy thử làm xem nhé, đúng là tài năng trẻ, mới 17 tuổi mà kinh dữ vậy ta :D

babj-korea
14-04-2008, 19:42
Cảm ơn anh đã góp ý, cái việc này thì đâu có khó, chỉ cần làm 1 phép so sánh rồi áp dụng hàm cho mỗi điều kiện là xong thôi mà, ^^, 1 ý kiến hay, em sẽ code thêm cái chức năng này :D, anh pm nick em cho xem demo, thậm chí là share code, thân :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đã chuyển sang javascript, demo http://lon , demo code php thì ở http://lon ^^

pe-bjz
15-04-2008, 15:37
Share đi bạn ui ^^ :D

coldheart1501
15-04-2008, 23:01
Tui rất thick cái code của bạn, bạn có thể thêm chức năng là tự động ẩn ad nếu CTR > 5% không ? Nếu được thì bạn hãy thử làm xem nhé, đúng là tài năng trẻ, mới 17 tuổi mà kinh dữ vậy ta :D

Ý kiến của bác này hay nè.
Của em hôm nay nó lên >7%. Hix.
Bác nào pờ-zồ viết rùi share cho mọi người đê :D

smalltnv
15-04-2008, 23:27
Dùng Adlogger đi bác.
Set chế độ nếu mỗi IP click quá n lần sẽ ko hiển thị Code nữa.

babj-korea
16-04-2008, 00:37
Ý kiến của bác này hay nè.
Của em hôm nay nó lên >7%. Hix.
Bác nào pờ-zồ viết rùi share cho mọi người đê :D
Cái này thì đơn giản thôi mà, làm 1 phép toán logic là xong, "nếu" (số click / số lần view ad * 100)> 5 "thì" hidead == true. ( Nghĩa là nếu CTR > 5% là ẩn ad) ;)

Dùng Adlogger đi bác.
Set chế độ nếu mỗi IP click quá n lần sẽ ko hiển thị Code nữa.
adlogger nghe nói là nó tính ko chính xác mà, còn sét 1 IP đc click mấy lần thì cũng dễ thôi, em viết được, nhưng mà non SQL, ko biết chút j về MySQL hết, khổ thế dấy :(

*******P/s : Ah` hum nay có qua nhà thằng bạn chơi, nó phát hiện ra 1 lỗi trong script 123zozo của anh lyngsat, nghĩa là nếu mà click xong rồi refresh thì đúng là nó ẩn đi thật nhưng mà nếu del hết cookie rồi vào lại là lại thấy nó sờ sờ ra đấy, điều này có thể hiểu là anh lyngsat dùng hàm tạo 1 cái cookie trong 1 khoảng thời gian nào đó sẽ tự động bị xóa, đồng nghĩa vs 1 IP sau khoảng thời gian đó mới nhìn thấy ad trở lại, cách này ko khả thi cho lắm, 1 chút góp ý vs anh chút thôi ^^