PDA

View Full Version : help me, âm thanh lỗi

Ken.Chjp
13-04-2008, 12:08
máy em ko hiểu thế nào mà nó mất tiếng. Em đã delete hardware realtek sau đó cài lại. cài xong thì vẫn ko nghe được( trong khi đó loa cắm vào máy khác thì vẫn nghe ngon), mà em cắm vào máy này nó vẫn hiện lên chương trình realtek và nhấp nháy cái jac em cắm --> nghĩa là jac máy ko bị sao cả.
nhưng nó vẫn ko kêu la gì mới tức.
(em ko để mute âm thanh nào cả)
Hy vọng anh nào có thể giải quyết vụ này giúp em, em cảm ơn nhiều lắm

hailua045
13-04-2008, 14:45
có thể driver bi lỗi hoặc không đúng:tuy vẫn nhân nhưng không hat^_^

Penguina4
13-04-2008, 15:47
máy em ko hiểu thế nào mà nó mất tiếng. Em đã delete hardware realtek sau đó cài lại. cài xong thì vẫn ko nghe được( trong khi đó loa cắm vào máy khác thì vẫn nghe ngon), mà em cắm vào máy này nó vẫn hiện lên chương trình realtek và nhấp nháy cái jac em cắm --> nghĩa là jac máy ko bị sao cả.

Máy của bạn dùng card âm thanh rời, hay card âm thanh onboard ?. Nếu card rời thì bạn nhìn trên card xem tên nhà sản suất rồi tìm driver phù hợp cho nó trang web chủ. Còn nếu là card onboard thì bạn : Run-> gõ dxdiag -> vào thẻ Sound trong khung Devices va xem tên của nó rồi lên Google tìm cho đúng driver tương thích, hoặc trong đĩa CD Driver kèm theo máy

Dr.V
13-04-2008, 16:46
kiếm driver cài lại, ko được thì restore hệ thống, ko dược nữa thì ghost lại, ko được nữa mua card mới :D

tuantute
14-04-2008, 17:46

Khi bạn cắm jac vào, để ý xem nhấp nháy đấy là nó báo nhận input hay output.
Có khi lúc cắm jac vào mà nó nhận là input thì cũng ko ra tiếng đâu.