PDA

View Full Version : Hình bị răng cưa

dhhxp
12-04-2008, 22:20
phiền các nhìu quá. Các Bác ơi máy của em khi quay mà lia máy thì khi làm xong phim hình bị răng cưa là sao vậy? có phải do cạc màn hình hay không (cạc MH của em 512M) giúp em với!!!

blackcattth
12-04-2008, 23:47
Ko phải do VGA..cái này do chuẩn lúc xuất phim ra ..chọn ko đúng thì hay bị ..mình thấy đa số hay bị khi chuyển giữa các hệ NTSC qua Pal hay ngược lại ..mà ko biết bác dùng trình gì biên tập phim vậy ?

dhhxp
13-04-2008, 08:56
bác ơi em dùng adobe. Có người nói Liquid xuất phim mịn hơn có phải không ạ!

nguyencaotai
17-04-2008, 11:14
Ôi cái Premiere 6x nó thường đụng với card màn hình cỡ 512 MB lắm. Bro dùng cái dưới 256 MB thì OK liền!

DVE_nc1402
17-04-2008, 15:37
phiền các nhìu quá. Các Bác ơi máy của em khi quay mà lia máy thì khi làm xong phim hình bị răng cưa là sao vậy? có phải do cạc màn hình hay không (cạc MH của em 512M) giúp em với!!!

Cụ thể là bạn quay hệ gì? Xuất hệ gì? Xuất ra file gì? nếu Mpeg thì dùng cái gì để encoder? Thông tin như bạn thì không thể nào giải quyết được vấn đề cả!

Còn về Liquid đẹp hay các phần mềm khác đẹp thì cũng giống như khi đặt câu hỏi Intel và AMD cái nào mạnh hơn bên VOZ vậy đó. Sẽ không có câu trả lời vì sẽ bùng nổ "chiến tranh" ngay! Bạn hãy tự cảm nhận theo con mắt "nghệ thuật" của mình