PDA

View Full Version : Ai mua laptop rùi cho em hỏi???

blackmen
12-04-2008, 20:42
Mấy anh giải đáp giúp em mấy điều này dum nha:
1/hôm nay em đưa đứa bạn đi mua laptop HP ở NGUYỄN KIM nhưng khi nhận hàng thì băng keo do HP dán đã bị bóc, thay vào đó là băng keo dán của NGUYỄN KIM.Em hỏi thì họ bảo là do phải kiểm tra hàng trước khi nhận từ kho và nhà nhạn khẩu nên phai bóc kiểm tra. vậy đó có phải là sự thật.
2/ Người ta có thể thay thông số kỹ thuật của máy bằng cmos để đánh lừa các phần mềm kiểm tra đúng không? vậy muốn kiểm tra chính xác bằng cmos phải làm thế nào? ( kiểm tra với máy HP. máy em vừa mua HP6520s T5270 (KF076PA)CPU CORE 2 DUO(2*1.4) mà sao nhiệt độ cpu để bình thường lên 46-47*c giữ vậy?
3/ Bảo hành chính hãng của HP ở đâu vậy, em hỏi tay kỹ thuật viên mà hắn bảo không biết ( bó tay).
AI biết trả lời dùm em

Laptopsfix
14-04-2008, 20:35
1, Thường thì ở những chổ mà sản phẩm họ bán không có nhiều(chỉ 1 or 2 cái)thì tình trạng trên là bình thường vỉ họ cần phải trưng bày sp để khách hàng còn thấy, giải thích như họ không được hay lắm.
2, Sản phẩm HP bạn có thể tìm bài trên diễn đàn này nói về cách check số S/N or số Part để biết là hàng New hay hàng Re.
3, Thông tin sản phẩm HP: (08) 9302814 tại SG, bạn vào www.hpvietnam.com

saigonlaptop
16-04-2008, 09:24
Nguyễn Kim chỉ được cái là nhà cao, cửa rộng & bán giá trên trời thôi. Bạn nên tìm mua những nơi khác có giá tốt hơn.

tuanhoang2007
16-04-2008, 12:25
Nguyễn Kim chỉ được cái là nhà cao, cửa rộng & bán giá trên trời thôi. Bạn nên tìm mua những nơi khác có giá tốt hơn.

Đồng ý kiến với bác này

rocks_neverdie
16-04-2008, 13:36
cái này tui thấy nghi nghi á,nhiều lúc thấy nó hoành tráng mà buôn bán uy tín đâu nhé,hàng về phải còn tem của hãng chứ,rách là không ổn rùi,dòi đổi cái khác,không thì phải đòi down giá xuống thấp nhất là 10% giá thành máy.cẩn thận nhé ông anh,dễ bị lừa lắm đó,tiền đã rời tay là khó lấy lại lắm!!!!!

tuan129vn
16-04-2008, 21:06
Nguyễn Kim huh, tiếng là giảm giá mạnh nhưng cái giá mà nó công bố cũng trời ơi đất hỡi quá.

Ví dụ nó đề: Laptop trị giá 15tr nay giảm xuống còn 13tr thì giá trị thật cái laptop đó trên thị trường có giá khoảng 12tr800

:D Hôm rồi có đứa bạn mua đồ của Nguyễn Kim, mua xong cầm về nhà 30 phút về mẹ nó bảo sao mua cấu hình thấp thế, cho thêm 3tr ra phụ mua cái nữa mà bọn NKim nhất định không ưng. Đến sầu!