PDA

View Full Version : Phần mềm nào cho phép chụp ảnh hàng loạt trong phim?

tranhoanghuy
10-04-2008, 18:20
Các bác giúp em tìm software chụp ảnh tự động này với. Em muốn chỉ cần đưa file phim vào là nó sẽ chụp lại một số cảnh trong phim và cho ra các file jpg

huahaophong
10-04-2008, 18:30
Các bác giúp em tìm software chụp ảnh tự động này với. Em muốn chỉ cần đưa file phim vào là nó sẽ chụp lại một số cảnh trong phim và cho ra các file jpg
Bác dùng Adobe Primere. . .bỏ đoạn phim vào sau đó xuất ở định dạng frame
Có ai có cách nào hay và dễ dàng hơn chỉ bác này với !

Dazzle
10-04-2008, 19:57
Bác dùng Adobe Primere. . .bỏ đoạn phim vào sau đó xuất ở định dạng frame
Cái này chỉ xuất được ra từng FRAME một thôi. Cách là: cho con chạy đến frame naopf đẹp đình lấy hình, bấm Ctrl+Shift+M, save lại sẽ có hình định dạng *.BMP.
Còn muốn lấy nhiều hình trong một đoạn phim thì dùng phần mềm: Advanced Xvideo Converter của hãng AoA Media Group. Chỉ định Export to Frames thì ta sẽ có cho mỗi giây film định dạng PAL 25 frames Hoặc 30 frames cho film định dạng NTSC. Lưu ý chon đoạn film ngăn ngắn thôi không có nó export ra đầy ổ những ảnh định dạng *.BMP luôn!!!

tranhoanghuy
11-04-2008, 12:14
Có trình nào xuất ra file jpg không các bác, chứ file bmp thì... hic hic

nguoimoi
11-04-2008, 12:19
VLC Media Player cũng dùng tốt. Mỗi khi cần chụp chỉ cần Click là OK

Dazzle
11-04-2008, 12:33

Thế Photo Shop để làm gì nhẩy? Chon số lương files cần thiết sau đó chuyển vào Photo Shop rồi chuyển sang *.JPG. Chịu khó lao động một tý đi chứ!

chinhndung
07-08-2008, 09:32
Các bạn chưa có phần mềm này ah, mình đang đùng phần mềm grapper, có thể chụp 1 serie ảnh toàn bộ phim với quãng thời gian chụp tự chọn. Các bạn có thể down về dùng tại http://www.ziddu.com/download/1857704/ImageGrabberII.zip.html

duconmisonca
21-08-2008, 14:40

tạo cái action trong photoshop sau đó nhét mấy file kia vào một thư mục. convert các kiểu thoải mái cả nghìn cái nó vẫn tư động chạy vô tư.

các bước là
-tạo action: ghi lại hành động trong convert một file
- sau đó file > automate> batch : override on open command, chọn source và des folder

mà hình như cái acdsee cũng convert thì phải