PDA

View Full Version : Học quản lí dự án!

it_email
03-06-2003, 18:48
Mọi người cho mình hỏi học quản lí một dự án trong nghành CNTT là học về cái gì vậy?Mình thấy nói nhiều về cái này nhưng ko rõ!Mong được chỉ giúp!

kolia
05-06-2003, 16:20
http://www.netvarsity.com/nv000/Products_nl.asp?product_id=PMGG01

phamhonganh
20-04-2008, 18:37
sao link o tren vao ko dc

silkroadpro
20-04-2008, 20:36
bác hỏi môn Quản Lý Dự Án Phần Mềm phải ko ?

donghoqualac
20-04-2008, 22:16
Bạn tìm quyển sách nói về "Kỹ nghệ phần mềm" hoặc "Công nghệ phần mềm" , bạn sẽ thấy cái bạn cần.

quicksort321
21-04-2008, 00:17
Quản lý dự án PM là học cách để quản lý sao cho 1 dự án hiệu quả nhất, hay có thể nói là thành công:

Dự án được coi là không thành công khi:
Hoặc quá thời gian dự kiến, hoặc kinh phí chi cho nó lớn, sản phẩm ra không đáp ứng được người dùng...

firefly0901
21-04-2008, 02:01
Theo mình nghĩ học quản lý dự án bạn sẽ có cái nhìn khái quát về những điều cần phải làm, cách đề ra những kế hoạch cần phải thực hiện khi có một dự án được đặt ra. Đối với dân IT tụi mình thì là khi có một khách hàng đến yêu cầu thiết kế một phần mềm tiện ích nào đó. Nếu nhỏ thì cũng ko có gì khó trong việc quản lý, nhưng nếu lớn phải lên kế hoạch bài bản. Cái này chắc chỉ hữu ích cho các team leader.Cái ni chỉ là ý kiến riêng của mình thôi nhá,mình cũng đang học môn này đây. Môn học khá là buồn...ngủ.

alliant
25-04-2008, 10:55
Xin chào bạn. Để tham gia học 1 khóa về Quản Lí dự Án CNTT. Trước tiên bạn nên xem nhu cầu công việc của bạn. Sau đó, search 1 số giới thiệu về các khóa học QLDA ở một số trung tâm dạy. Cuối cùng, phải tìm hiểu về GIẢNG VIÊN. Vì sao tôi lại viết hoa 2 chữ GIẢNG VIÊN? vì thực sự, Giảng viên là người quyết định chất lượng của khóa học. Một Giảng viên có nhiều kinh nghiệm thực tế, với khả năng truyền đạt tốt, thì chắc chắn bạn sẽ học được từ họ rất rất nhiều. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin tại:
+ www.alliant-corp.com
+ Tel: 04. 5121918
Trong tháng 5, Alliant sẽ khai giảng 1 lớp QLDA do chuyên gia được mời từ TP. HCM ra giảng dạy. Bạn có thể gọi điện để yêu cầu được gửi CV của Giảng viên và giới thiệu khóa học trước khi quyết định tham gia.

Xin chân thành cảm ơn.

muido8768
25-04-2008, 20:38
Sinh viên học Quản lý dự án thì chỉ có thể biết được quy trình sản xuất phần mềm diễn ra ntn và vì sao lại cần như vậy chứ ai cho mấy đứa mới ra trường quản lý bao giờ. Đến lúc lên làm quản lý thật thì cũng quên gần hết lại phải đọc lại từ đầu và lấy kinh nghiệm từ các dự án đã qua. chẳng qua học là để cho đỡ bỡ ngỡ khi đi làm thôi