PDA

View Full Version : Recover win vista trên dell 1400

bibi82
10-04-2008, 11:22
Em dùng Dell Vostro 1400 Vista Basic bản quyền. Lúc mới mua có một lần máy bị lỗi ko khởi động được, Windows hiện lên thông báo cho phép Recover lại nguyên bản theo Factory và em đã Recover thành công. Trên máy cũng có một phân vùng Recover(10G) và có file factory.wim. Em đọc tài liệu kèm theo máy hướng dẫn là muốn dùng chức năng Recover thì ấn F8 vào Advand Boot. Nhưng khi em vào Advand Boot thì ko thấy có dòng repair computer như trong sách nói. Vậy muốn recover thì em phải làm thế nào? Các bác giúp em với !!!!!!!

HQuan
10-04-2008, 13:13
Đó cũng là một cách ko thì bạn khi khởi động bấm F11 hay là Ctrl+F11 mình ko nhớ rõ lắm. Nếu bạn bấm F8 thì bào chỗ reprai wwin và chọn phần cuối cùng đố là được.Mĩnh cũng nhớ rõ lắm. Dòng cuối cùng đó.

bibi82
11-04-2008, 09:05
Đó cũng là một cách ko thì bạn khi khởi động bấm F11 hay là Ctrl+F11 mình ko nhớ rõ lắm. Nếu bạn bấm F8 thì bào chỗ reprai wwin và chọn phần cuối cùng đố là được.Mĩnh cũng nhớ rõ lắm. Dòng cuối cùng đó.

Bạn ơi Ctrl + F11 là đối với winxp, còn F8 thì mình đã nói rồi, vào Advand boot đâu có thấy cái dòng Repair computer hiện ra đâu.