PDA

View Full Version : Xài gói cước ADSL nào đây?

saonet
09-04-2008, 14:34
Bác giúp em so sánh xem gói cước nào xài tốt nhất với
1.Mega VNN Maxi+ (3072Kbps / 640Kbps) giá trọn gói : 1triệu5 /tháng
2.FPT public (8024Kbps / 640Kbps) giá trọn gói : 1triệu2 /tháng
Các bác tư vấn giúp em gói cước nào là tốt nhất về chất lượng.
Em xài cho phòng net 20 máy thôi.chắc chỉ khoảng 15 máy là chơi game

lee_huynh306
09-04-2008, 14:42
Chơi game thì nên dùng FPT. Đa số game đều đặt server ở data center của FPT.

tanphuong85
09-04-2008, 15:16
Chơi game thì nên dùng FPT. Đa số game đều đặt server ở data center của FPT.

Mấy game của Vinagame nó đặt tại VDC kìa :D . Tham khảo trên diễn đàn và những người xung quanh xem thử chỗ bạn mạng nào chạy tốt hơn.Thông thường thì FPT nhanh , còn VNN chậm nhưng ổn định , tốt nhất là nên báo bưu điện thay dây mới

saonet
10-04-2008, 00:29
mình thấy khu vực mình xài FPT nhiều,nhưng mình xài modem draytek không ổn định lắm với FPT,mình nghe nói vậy.nên mình mún xem VNN thế nào,nhưng cứ sợ net vô sẽ chậm,ping cao thì khách chơi game chán lắm

masterdark116
10-04-2008, 08:17
Thực ra dùng FPT nhanh hơn bạn ạ, tuy vậy nó không ổn định = VNPT, khoảng 1 tháng có 1, 2 ngày bị lag (nhưng mình cũng không rõ gói của bạn có bị không vì mình dùng gói cho cá nhân). FPT thì bạn có thể đạt max vào đêm hoặc sáng sớm nhưng nếu mở cửa hàng net thì vào giờ hành chính nó cũng chỉ = VNPT hoặc nhỉnh hơn chút.
Vì vậy mình nghĩ bạn nên chọn VNPT

budda_adt
10-04-2008, 18:53
FPT vào serve tại vn thì lúc nào cũng max cả

addme
10-04-2008, 23:21
FPT vào serve tại vn thì lúc nào cũng max cả

Gameonline VN chỉ cần có thế !
Truy cập web quốc tế chậm bạn càng có lợi vì khách ngồi lâu lol

Donkihote
11-04-2008, 00:40
Như nhau cả thôi, bạn xem thằng nào khuyến mại nhiều hơn thì lắp.

nguyennamthai
11-04-2008, 13:53
Đối với các cửa hàng chuyên về gameonline thì lên sử dụng dich vụ của nhà cung cấp dịch vụ fpt !
Hiện tại FPT cung cấp các gói cước về dung lượng đều tăng thêm dung lượng so với dung lượng thực. Điều này dẫn đến sẽ có dung lương trống dành cho các máy đang dỗi.
Mà bạn dùng để làm dịch vụ gameonline sao không đăng ký trọn gói. Mỗi tháng 1t thôi mà giảm chi fí hàng tháng 200k đó !
Mà đang trong thời gian khuyến mại, bạn sẽ được tặng 1USB=1G.
Thực sự mà nói mình thấy một số cửa hàng họ lắp đặt cả 2 đến 3 mạng mạnh nhất tại Hà Nội, để khi một trong số các mạng đó ... có thể thay thế ngay.
Các bạn cú thử nghĩ mình là người chơi gameonline mà coi!
- Như đang chơi gameonline Võ lâm 1>2, Thiên Long,... Đang chơi(đang PK) ma rớt mạng thì chán lắm. >>>> Dẫn đến họ sẽ tìm đến các quán ...... hơn !
- Nếu các bạn có nhu cầu lắp đặt hay tư vấn gì về ADSL có thể liên lạc:
Hoàn 0974080783
:blink: ông fpt nói đúng đấy, ngày trước quán của tôi có xài mạng fpt ờ thì đang chơi bụp 1 cái mất mạng toàn quán, chơi game thì lag khủng bố, 1 đợt xài adsl của fpt sau đó lại adsl 2+ 8 Mb/s hẳn hỏi thế mà chả khác gì.. Công nhận mạng chỉ nhanh vào ban đêm nhưng mà làm quái gì còn khách mà đông cứ cái lúc đông nhất lại dở chứng. :glare: TÔi ko phải nói xấu gì nhưng sau đó quán tôi chuyển sang xài VNN gói Maxi dùng cũng tạm đc :huh: FPT có cái hơi hề đó là đổi modem là phải reset địa chỉ MAC hay sao ý, ở mạng VNN vô tư thoải mái :glare: các bác muốn có bằng chứng hả ra quán số nhà 4b ngõ 4 ao sen hà đông gặp ông khoa chủ quán ở đó trước đó tôi làm thuê ở đó mãi tôi biết, chất lượng như thế nào thì ai cũng biết rồi. :helpsmili tôi chả sợ các ông chửi nữa đâu thích thì vào đây mà chửi nhau với tôi này :lick:

Mythhero
11-04-2008, 14:15
Có gói ADSL nào có IP tĩnh không các bác ???

SGnewbie
11-04-2008, 15:14
Cái này hên xui. FPT (http://search.zing.vn/search/Default.aspx?mode=controls&q=FPT%20ADSL) đang dùng ở nhà cực kì đỉnh luôn, em dùng MegaYOU (http://search.zing.vn/search/Default.aspx?mode=controls&q=MegaYOU), down ngày thì tầm 200Kb/s, tối thì lên tới 300Kb/s, vào mấy trang web trong nước nhanh vô đối. Nhưng cũng gói cước đó, nhà thằng bạn thì chạy lag lên lag xuống, thấy nó suốt ngày ca cẩm, down thì không bao giờ quá 80Kb/s vào ban ngày (đêm thì vẫn 300Kb/s :|). VNPT thì được cái ổn định. Có lẽ đây là lí do mà các quán net ở Hải Phòng thích dùng VNPT :D Mà down cũng ổn lắm :") Nói ra thì ngại chứ có đợt toàn ra ngoài tiệm leech mấy cái soft linh tinh dùng Internet Download Manager. Mình down toàn >300Kb/s, còn các máy khác thì lag lên lag xuống =))

huonghl2
11-04-2008, 16:25
Bạn muốn dùng ADSL mà có Ip tĩnh ah? Có gói Office của FPT đấy, dưng cơ mà chi phí cho gói đấy thì bạn dùng cáp quang Fttx còn hơn nhỉ?