PDA

View Full Version : Người đầu tiên : admin !

vikhoa
10-09-2002, 11:01
Tất nhiên admin phải đem mình ra thí nghiệm trước rồi. Các bạn có thể hỏi thoải mái các vấn đề liên quan đến admin.

Tuy nhiên, chúng ta cũng có 1 vài "luật chơi" :

1. Câu hỏi không được liên quan đến chính trị, quan điểm chính trị, hoặc bất kỳ điều gì vi phạm nội quy của diễn đàn.

2. Người được phỏng vấn có quyền không trả lời câu hỏi nếu không thích.

3. Người được phỏng vấn khi đã đồng ý tham gia thì phải tham gia nhiệt tình.

4. Mỗi cuộc phỏng vấn sẽ diễn ra trong 1 tuần.

5. Người được phỏng vấn trong tuần kế tiếp sẽ do users bình chọn trong cuộc phỏng vấn tuần này, hoặc do admin mời, hoặc do "xung phong" (rất hoan nghênh tinh thần xung phong).

6. Nếu có nhiều yêu cầu quá thì có thể tổ chức phỏng vấn 3-4 người trong một tuần. Mỗi cuộc phỏng vấn được post thành 1 thread riêng.

7. Ai vi phạm luật chơi sẽ không được post bài trong đây (sau 1 lần nhắc nhở).

Rồi, đọc xong rồi thì các bạn đã có thể bắt đầu phỏng vấn admin rồi đấy.

bdkhoi296
10-09-2002, 11:18
Hihihi, admin mấy tuổi rùi ? Có đẹp trai hông? Sao giỏi dữ vậy ? :)

No Mercy
10-09-2002, 11:24
Admin có học ĐH không vậy?Nếu có thì trường nào?

bdkhoi296
10-09-2002, 11:28
Admin co ban gai chua ?

vikhoa
10-09-2002, 11:30
1. Admin sinh 14-01-1981. Ai hỏi SN thì phải gửi quà đó nha.
Đẹp trai hay không thì tùy người, ví dụ như xitrum và spykid thì chắc sẽ không khen tớ đẹp trai, nhưng có 1 số users nữ thì có thể đấy :)
Giỏi ư ? Đâu có giỏi đâu, nếu giỏi thì phải làm được hơn thế này nữa. Như thế này nhiều người làm được, đâu phải là giỏi !

2. Admin có học ĐH Luật được 3 năm thì "bị đuổi" do lười quá :D Giờ đang lông bông, vừa thất nghiệp, vừa thất học, cũng may là chưa bị thất tình.

vikhoa
10-09-2002, 11:31
3. Admin đã trả lời nhiều lần rồi :) Có 1 vợ, 1 người iêu. (tính tới giờ phút này!)

candylove363
10-09-2002, 11:58
Chắc bác Vikhoa bị kiện ra tòa về tội ngoại tình quá!

Junior IT
10-09-2002, 12:42
Que^ cua admin o dau?

Thorn Bird
10-09-2002, 12:52
Uoc muon, nguyen vong va chuong trinh cua ban trong tuong lai gan se nhu the nao? Co the noi cu the duoc khong?

vikhoa
10-09-2002, 13:15
4. Quê cha đất tổ của admin ở làng Vân Đình, Hà Tây. Tuy nhiên admin mới đi ngang qua trong lần đi chùa Hương chứ chưa ghé vào bao giờ.

5. Trong tương lai gần, từ giờ đến cuối năm 2002 :
a. Hoàn tất MCSA (giờ chưa có gì cả!)
b. Phát triển DDTH.com thành IT4VN với đầy đủ các chuyên mục.
c. Kiếm việc làm
d. Trả hết nợ
e. Tổ chức thêm ít nhất là 4-6 buổi họp mặt tại TPHCM nữa ! (YEAH !)

Thorn Bird
10-09-2002, 13:22
Tra het no??? Bo ban mac no nhieu lam hay sao? No tinh hay tien the? Dang dinh ton ban lam su phu de hoc hoi ve cai "khoan" mot vo va mot nguoi yeu trong ly lich cua ban do. Nguong mo qua troi !!! Than ai

vikhoa
10-09-2002, 13:39
Xin nói rõ : Vợ đây là AthlonXP 1600+ mà hàng ngày tôi đang ngồi với "nàng". Còn người iêu thì tất nhiên là ...người iêu. :) Vợ thì "cưới vợ mới" thường xuyên, còn người iêu thì chỉ có 1 thôi.

ChangNgao
10-09-2002, 13:41
Bài viết được gửi bởi candylove636
Chắc bác Vikhoa bị kiện ra tòa về tội ngoại tình quá!
Hi` hi` Làm gì mà dữ vậy ,trên đời này nếu phải đem ra xử mấy người có bồ nhí chắc hết đàn ông quá ha` ha` ha`,thôi kệ thông cảm cho cánh đàn ông tí đi mà cô nương

phoenix
10-09-2002, 13:58
admin co`n có baby nữa đó, nhưng ... còn gửi ở nhà ngoại thì phải... hihihi

vikhoa
10-09-2002, 14:00
Đang gửi phoenix trông giùm, tự dưng phoenix nói làm chi cho lộ hết bí mật :)

lucky_star2002vnn
10-09-2002, 14:40
:D anh vi khoa oi, anh co em trai ko vay? hay la co em gai gi ko? em cua anh co gioi TH hon anh ko?
:eek: anh hoc TH tu nam bao nhieu tuoi vay?

lucky_star2002vnn
10-09-2002, 14:46
anh den tu dau vay? anh nho noi chinh xac nha

vikhoa
10-09-2002, 15:03
6. Admin có 1 em gái, sinh năm 1982, không mê tin học mà mê thể thao, điện ảnh, âm nhạc. Là Member của Nhatky.com, MoviesBoom.com.

7. Học tin học từ năm lớp 6, hồi mà còn DOS 3.0, máy XT

8. Không hiểu câu hỏi của em !? Anh chui ra từ bụng mẹ anh chứ từ đâu ! Hông lẽ trên trời rớt xuống giống Chú Cuội ?

chucuoi
10-09-2002, 15:36
Admin cho Cuội hỏi! Người iu của Admin có tham gia trên diễn đàn này hôn? Nếu như 1 bạn khác ngỏ lời thì bạn đó có cơ hội không hả? (hỏi giúp các bạn nữ đó)!

vikhoa
10-09-2002, 15:42
9. Linh thiệt, mới nhắc Chú Cuội là Cuội phang cho 1 câu "tối tăm mặt mày". Xin từ chối trả lời câu hỏi này :)

chucuoi
10-09-2002, 16:03
Phỏng dzấn Admin hổng trả lời chả vui dzì ráo! Dzậy câu khác hen! Mỗi ngày Admin ngủ mấy tiếng và khoản mấy tiếng lên "tưới nước, bón phân" cho diễn đàn! Admin mong muốn cái "cây" này sẽ cho ra quả gì?! Thương Admin quá!

vikhoa
10-09-2002, 16:23
10. Đêm khoảng 12-3h thì leo lên giường ngủ. Tùy theo tình hình sức khỏe. Sáng nếu không có việc gì thì 8h dậy, có hôm thì sớm hơn. Mỗi ngày online chừng 3-7 tiếng tùy theo tình hình ...tài chính. Gần như online là ở trên diễn đàn. Như hôm nay trời mưa, chẳng đi đâu, ở trên DDTH suốt từ sáng tới giờ nè.

11. Quả gì á ? Quả ngọt cho tất cả những ai đam mê CNTT. Mình rất vui khi nhờ DDTH mà từ trước đến giờ đã giúp được rất nhiều bạn đến được với CNTT và đã đạt được một số thành quả nhất định.

12. Thương hả ? Vậy thì ráng phụ admin quản lý diễn đàn để admin còn thời gian làm chuyện khác nữa.

hongnam
10-09-2002, 16:24
Anh Vi Khoa ơi, nhà anh ở đâu zậy, lỡ khi nào buồn buồn em đến nhà anh chơi nghen

rose_give_you
10-09-2002, 16:25
Admin, anh có người yêu từ khi nào vậy???Hồi học phổ thông anh có theo đuổi cô nào không vật???Và thành công hay là....? Anh phải thành thật khai báo nha để em còn hoc hỏi ở anh nữa chứ.!!!
lol ;) lol

hongnam
10-09-2002, 16:28
Anh Vi Khoa, anh nói lên diễn đàn 3-7 tiếng, nếu như vậy thì tính ra một tháng cũng bội tiền. Chắc anh có nguồn tai chính dữ lắm. Anh cho em biết làm cách gì mà kiếm nhiều tiền zậy, để em còn học hỏi

hanzo
10-09-2002, 16:31
Nghe đồn Admin ViKhoa ngoài việc làm admin cho diễn đàn này lại còn có dính dáng tới HDKMedia, vậy sao có thể tự xưng thất nghiệp được, vậy theo quan điểm của Vikhoa thế nào là người không thất nghiệp và thế nào là người đàn ông IT thành đạt.

Còn một câu hỏi phụ, một ngày trung bình Vikhoa tiêu thụ bao nhiêu Kcalo tức là ăn mấy chén cơm, hì hì

vikhoa
10-09-2002, 16:46
13. Nhà anh hả ? Địa chỉ có giấu thì chắc cũng bị tìm ra thôi : 47 Phan Tây Hồ F.7, Q.PN. Đừng có ai gửi bomb tới nha.
Có muốn ghé chơi thì phải phone trước, nếu không thì tới kiếm mà không có thì đừng có ...chửi !

14. Admin có người iu từ ...hồi đó ! Hồi học phổ thông hả ? Có theo và cũng bị đuổi 1-2 lần gì đó.

15. Kiếm tiền hả ? Hiện giờ có SachTinHoc.com, nhưng chẳng kiếm được bao nhiêu vì bị bà con chê mắc, không thèm mua. Ngoài ra còn 1 nguồn nữa là ...mommy ! :) Em cứ xài VNN1269 rồi hàng tháng chịu khó nghe chửi mấy ngày khi nhận bill ĐT là được rồi.

16. Không thất nghiệp nghĩa là có nghề nghiệp và thu nhập ổn định, có thể tự sống được, không phụ thuộc vào ai. Admin còn đang "ăn bám" ở nhà, làm sao có thể nói là không thất nghiệp ?

17. Người đàn ông IT thành đạt nghĩa là sao ? Ý bạn định hỏi là người làm về CNTT thành đạt ? Hãy nhìn Bill Gate kìa, ra nhà sách mua mấy cuốn của Bill Gate về đọc, bạn sẽ rút ra được nhiều điều hay đấy. Còn theo mình, thực hiện được ước mơ của mình, làm được điều mình say mê, đó là thành đạt ! Còn thành đạt như thế nào thì tùy vào điều mà bạn mơ ước :D

18. Ăn mấy chén hả ? Mỗi bữa ăn 3 chén cơm với 2 chén đồ ăn. Trừ buổi sáng ! Sáng nào lười thì khỏi ăn sáng.

nnh
10-09-2002, 17:05
vikhoa ơi, cái diễn đàn này anh lấy ý tưởng từ đâu vậy, sao hổng đem thi TTVN cho vui, một mình anh gánh tất cả hay có thêm người giúp (ngoại trừ các mod lo bài vở trên dd)?

hanzo
10-09-2002, 17:14
Câu này dể như ăn cháo, khỏi phải ViKhoa cũng trả lời được,
nghe nè, ViKhoa lấy cái ý tưỡng làm forum này trong đầu ViKhoa ra chứ đâu (chả là ViKhoa thú nhận mình có nhiều ý tưởng lắm) còn cái vụ đi thi TTVN thì đừng có xúi dại, đã bảo là tiền giải thưỡng không đủ chạy chọt cái giấy Phép thành lập Forum đâu

trankle
10-09-2002, 17:14
Ho...Admin co quyen ko tra loi cau hoi cua rose_give_you duoc ko? Rieng tu wa ! Sao cu hoi mai chuyen nguoi ieu cua Admin the , lam cho nhung fan nu nhu tui buon wa troi , hehe. Tui nguong mo admin lau lam rui( tu hoi con trong ...bung me kia, hehe) , hom nay moi biet la admin da co nguoi ieu , hic , sad...5 minutes. (buon wa , hong muon phong van nua !!!)bye bye!!!

vikhoa
10-09-2002, 17:18
19. Ngày xửa ngày xưa, từ hồi admin mới bắt đầu lên Net, admin đã lang thang khắp các diễn đàn về tin học của nước ngoài, và sau 1 thời gian sử dụng thì tự hỏi : Tại sao người VN không có 1 cái diễn đàn nào cho riêng mình ? Thế là có www.becertified.net , diễn đàn tin học chuyên về các chứng chỉ quốc tế thôi. Sau đó 1 thời gian, domain name bị hết hạn mà quên renew, bị người khác lấy mất. Đành phải lang thang tiếp, gặp cái diễn đàn của bác Nguyễn Bá Thành, nhảy vô tham gia, lúc đó vừa mua cái diendantinhoc.com này, liền đề nghị bác Thành hợp tác nhưng bác không chịu (tới giờ vẫn chưa hiểu tại sao!?), thế là tức mình tự làm 1 cái. Sau nhiều tháng "thăng trầm" (bị down mấy lần), giờ thì DDTH đã ổn định và có ngày hôm nay. Admin cũng hơi buồn vì có 1 số anh em giỏi đã bỏ đi sau vài lần DDTH gặp tai nạn.

Tuy nhiên, DDTH cũng đang bị đe dọa bởi 1 số hacker :) nhưng Admin vẫn tự tin sẽ xây dựng DDTH được tốt hơn.

donghuc
10-09-2002, 17:40
20. Admin có cho mua sách trả góp kô ? :D Donghuc có người bạn tên Quý ở HN gửi lời cám ơn ViKhoa. Đợt trước hắn mua sách của Khoa. Giờ thì mới chỉ xong cái MCP thôi, nhưng nói chung sách của K giúp hắn rất nhiều

vikhoa
10-09-2002, 17:51
20. Còn tùy là ai trả và trả thế nào :) Ít nhất cũng phải trả trước 50% và số còn lại có thể cho thiếu trong 1 tháng. Nhưng ai cũng thế thì chết tớ mất.

bpmtri
10-09-2002, 17:56
Một ngày online 7 8 tiếng đồng hồ thế thì thời gian đâu cho người yêu vậy Admin ?

Thân này ví xẻ làm ... :D

sunny_hl
10-09-2002, 18:00
:D
thiet ko ngo cac ban ham mo anh nhu vay do!!!!!!!!!!
anh ui!!!!the anh o dau vay??(hanoi or hochiminh)
tre vay ma co nhieu con the u???????????
:rolleyes:

vikhoa
10-09-2002, 18:27
21. Rất tiếc là không có sách về lập trình Game. Nhưng nếu nhu cầu có nhiều thì mình sẽ tìm.

22. Mình ở TPHCM, lúc nãy có trả lời địa chỉ rồi mà.

23. Nhiều con ??? Ý bạn là sao vậy ? Hihi, vợ admin thì có 1 con trai với 2 con gái (1 CPU + 2 thanh RAM).

Junior IT
10-09-2002, 18:27
:D Admin truoc day hoc o truong PTTH nao?

vikhoa
10-09-2002, 18:31
21b. Do bạn Trí sửa lại câu hỏi nên mình cũng trả lời lại : Tùy ngày thôi, đâu phải ngày nào cũng online kiểu đó :) nhưng thường là admin online vào buổi tối, sau 10h đến khoảng 1h sáng thì đi ngủ. Vậy thì mới có thời gian dành cho người iêu chứ.

vikhoa
10-09-2002, 18:32
24. Admin học lớp 1-2 tại trường Mê Linh, 3-4-5 tại Đinh Tiên Hoàng, lên tới cấp 2 thì học Nguyễn Du Q.1 và cấp 3 thì học Lê Hồng Phong.

Nat
10-09-2002, 18:39
thấy nhiều người hỏi han Vi Khoa quá làm tui cũng nóng ruột muốn tham gia trên tinh thần là member của forum,nhưng nói trước câu nào không tiện trả lời thì thôi cứ ignore là được:

1/ Sau khi tốt nghiệp năm 98 thì Khoa vào DH Luật,không có vào DH ngành IT,hay là vừa học Luật vừa học BK/KHTN?Nếu không thì tại sao chỉ học Luật thôi?

2/ Cho tới nay Khoa đã tham gia bao nhiêu công ty rồi(cả ở vị trí self-employed và employee)?Công ty đầu tiên có phải là Zeeup năm 18 tuổi,vậy công ty chính(main) hiện giờ là gì?

3/ Permanent income của Khoa trong khoảng thời gian gần đây(6 months backward) đến từ đâu?Chỉ cần nói từ company A,company B,job A,job B ect. không cần nói rõ tên của resource.(cái này tui chỉ tò mò thôi vì không biết ở đâu ra đủ tiền lên net,nói từ mommy thì hơi khó tin)

4/ Các công ty mà Khoa tham gia có phải là đều chung với bạn bè(như dạng Pty Ltd) hay có công ty 1 mình đứng tên?Khoa có group làm việc chung nào không hay thường làm individually?Khoa hay chơi với các bạn bè thân nào?

hehe chắc hổng có câu nào được anh Khoa trả lời hết ráo vì toàn breach privacy :).Thôi để từ từ suy nghĩ coi có câu nào more realistic hơn không.

dimitri043
10-09-2002, 18:44
Heey ! Kế hoạch cho tương lai của anh là gì .... Ví dụ như có định du học hay gì đó đậi loại như vậy không ? Hay có định kiếm việc làm gì không ? Chẳng nhẽ cứ bám bố mẹ mãi à ?

vikhoa
10-09-2002, 18:53
25. Năm đó K thi 3 trường : CNTT của ĐHBK, QTKD của ĐHKT và Khối A của ĐH Luật. Xui 1 cái là năm đó mới áp dụng quy chế tuyển thẳng, thế là dân tuyển thẳng đổ xô vào CNTT BK, còn dư ra để đẩy sang bên KHTN. Mình thi có 18đ, không có cửa vào vì điểm chuẩn là 25đ.

Bên Kinh tế thì chẳng hiểu tại sao thi được có 11.5đ thôi, mặc dù mình dự đoán là 18đ như cả 2 đợt kia. Năm đó KT lấy 12đ :( Quá đau đớn !

Luật thì cũng thi được 18đ như dự đoán, Admin cũng hên nên đậu vớt, cũng được mang tiếng đậu ĐH (mặc dù đợt 1 cũng chuyển sang ngành khác được và có tổng cộng tới 4 cái giấy gọi nhập học).

26. ZeeUp chỉ là tên của 1 cái nhóm thôi. Mà cũng có lẽ K từ chối trả lời câu này vì nó không có lợi gì cho cả 2 bên :D

27. Từ SachTinHoc.com và xin tiền mommy, mà xin tiền nhiều hơn, còn nợ nần 1 số nơi nữa, nói mà không ai tin cả sao. Income từ công ty hoàn toàn không có vì là self-employed, thời gian đầu tiên đang lỗ nặng chứ đừng nói là có lương.

28. Câu này không biết trả lời thế nào cho phù hợp ! Hỏi ...lung tung quá. K làm việc gì cũng phải có bạn bè giúp đỡ, 1 mình đâu làm nên trò trống gì. Có mỗi cái DDTH.com này thì ban đầu là 1 mình (khoảng 15 ngày đầu thôi!), còn sau đó thì nhờ vào tất cả các bạn mà mới có ngày hôm nay.

29. Tách riêng ra để trả lời : Bạn bè thân à ? Nhiều lắm :) Kể ra đây sao mà hết được. Nhưng thân nhất thì có D, anh H và anh N (xin giấu tên).

quairungxanh
10-09-2002, 19:12
admin oi oi!
Quai hoi nhe neu sau nay tu nhien admin khong con dam me Tin Hoc nua thi admin se theo nghe gi vay?Do chi la gia su thoi nghe,ma tuong lai thi chua chac duoc dieu gi phai ko?Admin co du dinh di du hoc tiep o nuoc ngoai de hoc hoi nua khong neu di thi admin se chon nuoc nao vay?

vikhoa
10-09-2002, 19:21
30. Tất nhiên là có rồi. Hy vọng cuối năm nay sẽ có việc làm :)

vikhoa
10-09-2002, 19:26
31. Giả sử gì mà ác vậy ? Nếu không làm IT thì admin sẽ xin vào văn phòng thám tử tư :)

32. Tất nhiên nếu có điều kiện du học thì Admin đi liền, nước nào đủ tiền thì đi. "Nếu" có nhiều tiền thì đi Mỹ, Canada, Anh, Đức, Na Uy, Pháp, Thụy Điển, Hàn Quốc, Singapore (túm lại là đi khắp mọi nơi để tăng thêm hiểu biết về CNTT, Internet). Mơ ước mà, có mất gì đâu mà không dám mơ.

vikhoa
10-09-2002, 19:34
33. Như NAT nói thì có nhiều bên liên quan, vì vậy, nếu NAT muốn K trả lời thì có thể gửi mail hoặc chat trên Yahoo. Câu trả lời này không để public ở đây được. Nick của K là : iamtlik

Nat
10-09-2002, 19:48
xin lỗi Khoa,câu hỏi cuối cùng không phải là nhất quyết muốn Khoa trả lời về current employment mà chỉ là Nat hỏi có phải Khoa đã biết Nat là ai.Chắc Khoa tưởng lầm là ý đầu nên không tiện để ra public,nếu interpret như vậy thì câu hỏi của mình thật quá đáng in term of privacy,truly sorry.

Nat đã xóa the last question và sẽ không hỏi thêm nữa.

Cheers

vikhoa
10-09-2002, 19:59
hì hì, K cũng đang muốn "nhớ lại" xem Nat là ai mà từ nãy giờ vẫn chưa nghĩ ra. Chỉ biết là người rất quen nên mới biết rõ ràng về K như vậy. Nếu được thì online bên Yahoo đi.

tran thi hong hanh
10-09-2002, 21:05
tôi biết Vi Khoa. Báo Mực Tím có bài giới thiệu về em.
Tôi nghĩ em rất giỏi. Em có thể chỉ cho tôi biết bí quyết học tin học của em không?
Trân trọng
Hồng Hạnh

vikhoa
10-09-2002, 21:33
34. Đây là 1 câu hỏi hả chị Hạnh ? :) Chị đã đọc báo rồi, còn hỏi em làm gì nữa ? Trên đấy em cũng trả lời rồi : Tự học, tự nghiên cứu, không biết thì hỏi. Hãy tập đặt câu hỏi đi, càng đặt được nhiều câu hỏi hay thì càng mau tiến bộ.

Chỉ có vậy thôi !

Katrina
11-09-2002, 00:04
vikhoa thích màu gì nhất? ăn gì nhất? thích làm gì khi rảnh rỗi?
có thể liệt kê vài "thói quen xấu" của vikhoa cho mọi người cùng biết, biết đâu ai đó sẽ chỉ cách cho vikhoa khắc phục được

Katrina
11-09-2002, 00:11
Còn nữa, tại sao vikhoa để cái avatar của vikhoa là hình đó vậy?

xitrum82
11-09-2002, 00:29
Bác vikhoa nghĩ diễn đàn sẽ tồn tại trong bao lâu, bác có định truyền lại cho con cháu sau này không hihi?

cuprum
11-09-2002, 07:04
Vikhoa scan rồi đăng lại bài báo được không? Tui không có điều kiện đọc Mực Tím.
Câu hỏi: làm sao Vikhoa đọc được nhiều sách vậy?

Về Đâu
11-09-2002, 08:28
phỏng vấn chút nhá hiện tại trên ddth tôi ngoài K ra tôi kiếm ra 4 tay coder + graphic theo K các tay này ai là người giỏi nhất .
Newinc (asp) , bonbon (php) , pelixeyes (php) , webmind (php)

NGUYEN LE HIEU
11-09-2002, 08:32
vi khoa có thể gửi ảnh cho bà con biết mặt được ko?

keepsmiling
11-09-2002, 10:47
- Anh khoa co the gioi thieu cho ba con biet cac bang cap hien nay Anh da thi duoc ko vay ?
- Anh co bao gio di hoc them tin hoc ko vay ?Neu co thi cho nao .
- A ,sach tin hoc cua anh ban cho doi tuong chu yeu la hoc sinh ,sinh vien nhung thay gia cao qua ,cuon nao cung tren 100 ca.Theo em thay ,neu nhu anh ban re xuong 1 chut ,do khoang 59,60 thi em nghi luong khach cua anh se tang len 1 cach nhanh chong .Anh se ban duoc so luon nhieu hon gap nhieu lan ,noi tieng hon , tien vao nhieu hon , lai duoc co tieng la nguoi tot bung nua chu . Em thay tha minh ban gia thap ma so luong nhieu con hon la minh ban so luon it ma gia lai cao . Khong phai co y che anh Koha dau nha chi co 1 y kien nho nho the thoi . Anh thu nghi coi ,neu co 1 nguoi nao khac cung lam 1 trang ban sach e-book giong anh nhung gia cua ho chi khoang 50 ngan thi chac chan khach hang cua anh se ve tay ho het , den luc do em nghi anh co ha xuong 40 ngan cung ko ai mua dau ,vi khach hang cua anh se ve tay ho het roi ma . hihi ,chi gop y thoi ,hy vong anh dung tuc gian nhe.

dvd
11-09-2002, 10:47
cho em théc méc một tí nhé: có khi nào ***y=vikhoa=chucuoi=1 người không vậy?
kekeke

sex_men
11-09-2002, 11:33
nè cho hỏi VK có phải là gay ko hả ?
hehehehheeheheheh

quangvu
11-09-2002, 11:48
***y=Vikhoa thi có thể lắm,chứ tôi chắc Vikhoa#ChuCuoi.

ChangNgao
11-09-2002, 13:34
Bài viết được gửi bởi ***_men
nè cho hỏi VK có phải là gay ko hả ?
hehehehheeheheheh
Bạn đang xâm phạm đến đời tư người khác một cách quá đáng ,hãy suy nghĩ câu hỏi trước khi muốn đưa ra !Mình không phải nhiều chuyện nhưng thấy câu hỏi của bạn có vẻ đua hơi quá đáng !
Sẵn đây hỏi K một câu luôn ,khi được tốt nghiệp sớm ,bạn đã nói gì với gia đình để biện hộ cho mình ?:D

vikhoa
11-09-2002, 13:59
35. Admin thích màu xanh, trắng và xám (nhìn phong cách design là biết rồi). Thích ăn cái gì ngon mà ...không tốn tiền, và khi rảnh rỗi thì thích nhất là ...NGỦ ! Admin bị thiếu ngủ mà :)

36. Thấy nó ngộ ngộ thì để thôi, cho khác người 1 chút, Admin cũng thuộc loại "khác người" mà, hổng giống ai hết.

37. Khuyết điểm hả, quá trời luôn : lười biếng nè, bừa bộn nè, ăn quá trời mà ốm nhách như cây sậy, có nhiêu tiền cúng hết cho Bưu điện v.v... Có ai giúp được ko?

38. Xitrum82 có ghét gì admin không mà trù ẻo vậy ? DDTH.com sẽ còn tồn tại đến khi nào còn có members tham gia hoạt động. Còn có truyền lại cho con cháu hay không thì phải xem đời con cháu các members có tham gia hay không :D

39. Scan rồi đưa lên Net hả ? Làm vậy có vẻ không ổn đâu, mất công người ta nói mình "lemon question".

40. Khoa đọc đâu có nhiều sách đâu. Trong đống tài liệu mà Khoa có, đọc chưa được 1% nữa. Thấy cần gì mới đọc cái đó thôi, mà nhiều lúc cũng không cần đọc sách, đọc trên diễn đàn này và 1 số diễn đàn nước ngoài khác tốt hơn và giải quyết vấn đề mau hơn.

41. Khoa sẽ không đưa ra đánh giá ai giỏi nhất vì mỗi người đều có thế mạnh riêng. Thử xem newinc với matbao.com và những web khác của matbao, rồi pix với MoviesBoom và 1 loạt web xBoom series khác, Teekai với vncwd, Bon với zidean (đó chỉ là những cái mà các bạn thấy được thôi, Khoa còn thấy nhiều cái khác hay hơn nữa). Khó mà nói được ai hơn ai, chỉ có điều là không ai có được ngày hôm nay nếu như chỉ làm 1 mình. Lúc nào cũng cần đến "đồng đội", kể cả khi ...bắn CS, phải không Pix với Bon :D

42. Thì ảnh của admin là cái avatar đó :) Nếu bạn muốn nhìn kỹ hơn thì chờ lần họp mặt tới nha.

43. Bằng cấp hả ? Nhiều lắm, kể không hết đâu : bằng cấp 1 nè, bằng cấp 2, bằng HSG cấp Quận, cấp TP, rồi bằng Tú Tài, bằng A AV, bằng B AV v.v... :D Đó là những cái được "công nhận" tại VN này. Còn mấy cái "em-xi-ét-i" gì gì đó thì chẳng xài được, Khoa đã từng nộp mấy cái tờ xanh xanh đỏ đỏ đó vào để đăng ký học khóa Cử nhân CNTT, hệ đào tạo từ xa của ĐHQG nhưng bị trả lại vì ko có giá trị bằng "Bằng A, B tin học", "Bằng KTV Tin học" v.v...

44. Có chứ, không học sao mà biết được. Hồi nhỏ (lớp 6) thì học ở trường NDu, lên lớp 7 thì chui vô Seatic học Pascal, mình là HV nhỏ nhất lớp :) nhưng cũng tự hào làm bài cuối khóa điểm cao nhất (chảnh!). Rồi sau đó thì học ở ...tiệm Game trên đường Cao Bá Nhạ hì hì. Lên năm 1 ĐH thì mới lò dò đi học MCP ở Informatics vì được giảm giá. Hồi đó Informatics khá hơn bây giờ nhiều. Học được 1 khóa, thấy mắc quá nên ở nhà tự học chung với 1 người bạn và thi lấy MCSE. Rồi cách đây 1-2 năm gì đó, có học 1 khóa Photoshop, Illustrator và Sáng tạo ở DPI (TT Lê Thị Hồng Gấm).

Những thời gian còn lại thì tự học, tự đọc sách, tự quậy phá rồi tự sửa máy luôn.

45. Cảm ơn góp ý của em về sách tin học. Anh cũng đang xem xét giảm giá từ từ cho từng đối tượng. Hiện nay, nếu là HS-SV (đối tượng "nghèo" nhất") thì có thể được giảm giá tới 25% cho 1 cuốn sách. Như vậy cũng tương đối rẻ rồi. Anh sẽ xem xét để giảm giá tiếp tới mức tối đa có thể. Một cuốn sách bán ra đâu chỉ có tiền photo thôi. Còn phải tính vào đó rất nhiều thứ nữa. Và mua 1 cuốn sách ở đây cũng được ưu đãi nhiều lắm chứ, được tặng thêm rất nhiều thứ mà có tiền cũng không kiếm ra được. Thử nghĩ, thi MCSE gần 60USD/môn, bỏ ra 10.000VND để mua chương trình luyện thi, vậy thì có đáng không ? Em muốn mua giá rẻ để rồi sau này chỉ có chừng đó thứ thôi, không có thêm nữa ??? Phải có tiền lời thì mới mua thêm được những cái mới hơn, em có hiểu điều đó không ? Cũng giống như em than là mua bản quyền Windows mắc quá, em thà mua CD 8.000đ về cài. Ai cũng vậy thì Microsoft cũng sập tiệm mất. Sách của anh cũng là anh phải bỏ tiền mua về, bỏ công tìm kiếm và download v.v... thì cần phải có tiền bù lại. Nếu anh là tỉ phú thì anh cho không hết, chẳng cần bán làm gì, nhưng anh cũng chỉ là SV giống em, chưa đi làm, chưa có thu nhập, đang "ăn bám" vào gia đình thì anh cũng phải "kiếm sống" chứ. Thế em nghĩ tiền đâu để anh đổ vào DDTH này, vào những thứ "phi lợi nhuận", vào chi phí anh phải sử dụng (Internet, ĐT v.v...). Thôi, nói nhiều quá mất công thành 1 bài "tâm sự" chứ không phải là phỏng vấn nữa.

46. DVD không dự cuộc họp nên không biết mặt Chú Cuội rồi :) Cuội xấu trai hơn admin nhiều nên toàn ỷ làm quản trò, bắt phạt admin cho admin xấu bớt đi :D hì hì. Còn ***y thì đa số chưa gặp, nhưng cũng có người gặp rồi, nên không thể đưa dấu = như vậy được.

47. Bộ ***_men là gay hay sao mà "để ý" admin dữ vậy ? Cũng may là cái computer đã được xác định là "giống cái" nên VK không phải mang tiếng là Gay.

Phù, trả lời mệt quá ! Cho admin thở 1 chút rồi hỏi tiếp nha ...

vikhoa
11-09-2002, 14:01
Yêu cầu lovely không post những bài linh tinh vào đây, nếu không sẽ bị cấm truy cập box này.

keepsmiling
11-09-2002, 15:13
- troi oi ! A ,tien the xin anh Khoa cho hoi luon la sach luyen thi MCP nao xin nhat cua anh gia bao nhieu 1 bo the ? anh noi sach luyen thi cua anh 10,000 a` , vay con may cuon sach ma gia 150 ,160 la sach gi vay ?Xin giai thich cho em ro nhe .( Neu gia hop ly ,em dat mua ngay , em la sinh vien ngheo lam ,ngheo rot mung toi ,chi toan ban xa lon thi giam them chut nua duoc ko vay)
- Tien xi gop y voi sachtinhoc.com luon la cach ma anh trinh bay ben sachtinhoc.com dzo qua anh a , Tai sao anh ko lam han no ra luon ma lai con bat nguoi khac download ve ,no chi co vai chuc KB thoi ma ,neu anh de thang vao no ,em nghi so luot nguoi truy cap se tang cao => so nguoi mua sach cung tang theo luon.
- Sap toi anh co dinh mo them box moi nao ko vay ? Em muon nho anh mo them box :sang tao - thu nghiem -y tuong gi do' ,trong do moi nguoi co the post nhung cai gi hay ma ho moi phat hien ra ve Net hay ve anything in life ,..vi du nhu la em biet cach lam phao hoa , lam may duoi muoi ,..em muon chia se kinh nghiem cho ba con ,... Neu duoc ,em xin lam MOD luon hihi

danceswithwolves
11-09-2002, 15:16
"nhận xét - đánh giá" được không vậy ? tớ biết in ít về vikhoa@ từ hồi intranet ttvn (fpt). Qua cách trả lời của vikhoa@ thì tớ thấy admin của chúng ta khá honest & friendly.

cho hỏi thêm một câu nhé, tại sao vikhoa@ không add mấy cái ad-banner đặng duy trì nền kinh tế cho gia đình ddth vậy ?

Hacker
11-09-2002, 15:24
Bác admin bị ép buộc phải lấy vợ hay bị vợ lấy ?

nguyentam
11-09-2002, 17:15
mặt mũi admin tròn méo ra sao , có thể mô tả cho anh em biết không

Bá Hỷ
11-09-2002, 17:36
Admin không biết hiện đang ở đâu , host đặt ở đâu mà chạy nhanh ác , tui ngưỡng mộ nhất là chỗ này đó .

keepsmiling
11-09-2002, 20:05
Troi oii Bac Admin xau chai lam ,neu ko thi lien he voi tui tui cho muon to bao muc tim doc .
Em duoc may phuco hoc pho thong cung voi anh Khoa ,nhung hinh nhu trong truong Anh Khoa chi`m lam hay sao day hihi

longnhan
11-09-2002, 21:04
:question: :o hoi nho thoi nghen : VI KHOA co em gai khong vay ? gioi thieu moi nguoi biet duoc khong?

vanlanh0202
11-09-2002, 21:08
admin oi , bạn đang tạo ra một không gian tốt thiệt cám on nha !

spykid
11-09-2002, 22:09
Cho hỏi cái nhỉ? bác vikhoa có kẻ thù không vậy ..heh(trừ em ra)

mattroibecon
11-09-2002, 23:02
Ai chưa biết mặt Admin thì tui nói cho nghe, trước tiên bạn hãy xem kĩ tấm hình mà Vi Khoa gửi kèm í, rất giống admin của mình, hihihì, :D admin có thấy đúng vậy hông?
Chọc admin tí thôi chứ mình cũng có câu hỏi né, sau khi không học bên DH Luật nữa bạn định học gì không? Bạn bảo lưu kết quả hay sao, chứ mình nghĩ bạn chắc không đến nỗi bị đuổi học đâu.;)

sexy
12-09-2002, 00:45
***y la ***y.
ViKhoa là địch thủ của ***y.
2 người này không là 1!

vikhoa
12-09-2002, 08:33
Hic, sao vikhoa lại là địch thủ của ***y vậy ? Nếu chỉ vì các "công chúa" của diễn đàn thì Vikhoa xin rút lui hết tất cả các thread nào liên quan tới nhinhi, phoenix, sophia, candylove v.v... Chẳng qua thấy mọi người nói chuyện xôm tụ nên ham dzui nhảy vô quậy 1 chút thôi. Hihi, mình vẫn là "partner" trong phần DW mà ***y.

nha
12-09-2002, 09:34
Bài viết được gửi bởi vanlanh0202
admin oi , bạn đang tạo ra một không gian tốt thiệt cám on nha ! :D

quairungxanh
12-09-2002, 09:42
Admin cũng tham lam thật đó,mơ ước cũng có bị mất đó,mất saliva vì thèm đó mà!

quairungxanh
12-09-2002, 09:45
tội nghiệp Vikhoa quá bị mọi người quan tâm hơi bị nhiều đó!

LAM TAN VINH
12-09-2002, 11:37
Admin này, có thể cho biết tên người yêu của mình không ? chỉ cần biết tên thôi chứ không cần quê quán, địa chỉ ..v..v >nhưng nếu có thể thì ....

quatban
12-09-2002, 12:51
ViKhoa ơi. Cái ông QuangVu Moderator gì gì đó viết sai chính tả quá trời luôn, nhắc hoài mà không chịu sửa gì hết trơn. Em nghĩ sao về chuyện này?

keepsmiling
12-09-2002, 13:47
neu co hacker doa se hack cai site de thuong nay cua anh ,thi anh lam cach gi de chong lai vay ,bao ve? Em thay co nhieu site bi hack lam roi day

lucky_star2002vnn
12-09-2002, 14:23
anh co nghia la se co hacker dot nhap vao site nay ko?

vikhoa
12-09-2002, 14:58
Trả lời từ câu hỏi của keepsmiling ở trang 5.

48. Xin không trả lời thêm câu hỏi nào về SachTinHoc.com, các bạn có thể hỏi trong box E-books, có bài về SachTinHoc.com

49. Trước đây diễn đàn đã có 1 box dành cho các dự án, ý tưởng còn đang nằm ...trong đầu của các thành viên, để các thành viên có thể tìm kiếm những người chung chí hướng hoặc nhà tài trợ để hoàn tất dự án. Nhưng vì vắng vẻ quá nên Admin đã bỏ đi. Chừng nào thấy nhu cầu có vẻ nhiều thì sẽ mở lại. Tuy nhiên, người VN mình ít khi nào chịu nói ra những ý tưởng của mình lắm.

50. Trả lời danceswithwolves : Cũng muốn add banner lắm, nhưng chẳng ai chịu trả tiền cả :) Hôm trước thấy Quangvu có hỏi nhưng rồi cũng biệt tăm luôn. Traffic của diễn đàn đã tăng cao, bạn nào có biết ai muốn đặt banner lên diễn đàn thì hãy giới thiệu cho admin nhé.

51. Trả lời hacker : Hỏi kiểu đó thì trả lời sao bây giờ ? Nói chung là cả 2 cùng bị "dụ" :D

52. nguyentam ơi, mặt mình cũng giống như ...mặt khỉ thôi :) có gì đâu mà phải tả. Bữa nào đi họp mặt thì biết liền, hoặc nếu không thì xem hình (Kỳ sau đảm bảo có hình).

53. Admin hiện đang ở ...nhà, còn nhà admin thì đã cho địa chỉ ở trên rồi. Host đặt tại 1 server bên US, nhanh thì cũng nhanh đấy, mà nhanh "cháy túi" thì đúng hơn :)

54. Gửi keepsmiling : Chắc em học LHP hả ? Ở trong đó mà nổi quá không tốt đâu. Nhưng dù gì anh cũng đoạt hạng 3 giải Cầu Lông của trường mà :D hì hì, em không chơi Cầu lông à ?

55. longnhan chắc chưa đọc hết thread này. Vikhoa có em gái, sinh năm 1982. Ai nhỏ tuổi hơn thì khỏi cần hỏi nữa nha :)

56. Spykid là kẻ thù với admin hồi nào vậy ? Thích làm kẻ thù hơn làm bạn à ?

57. mattroibecon ơi, sau khi ko học Luật nữa thì mình chỉ tự học CNTT thôi. :) "Bị đuổi" cũng chẳng hay ho gì để khoe, nhưng đó là sự thật.

58. LAM TAN VINH hỏi vậy có ý gì không ? Người iu của K có trong diễn đàn này đó, bạn đi hỏi 1 hồi chắc cũng sẽ biết thôi :)

59. Em sẽ nhắc nhở các Mods về những việc còn chưa đúng, rất mong anh đừng "vĩnh biệt" DDTH, anh quatban nhé !

60. Trả lời chung cho lucky_star2002vnn và keepsmiling : Hacker VN thì ở forum nào cũng có. Họ có thích hack hay không là ý thích của họ vì chẳng ai ngăn cấm được điều đó. Diễn đàn này vẫn còn nhiều bug để hack, nhưng nếu ai rảnh rỗi quá để đi hack diễn đàn thì mình cũng còn có backup, tuy rằng sẽ mất công nhưng cũng không đến nỗi mất hết toàn bộ.
Hy vọng không có ai đem danh nghĩa DDTH đi gây thù chuốc oán để hacker tới đây viếng thăm :)

Lưu ý : Các bạn vui lòng đánh số câu hỏi để mình dễ trả lời hơn. Hãy nhìn theo câu hỏi của người trước mà đánh số.

Nat
12-09-2002, 15:17
Nói không hỏi nữa mà thấy mọi người tham gia đông vui quá nên quay lại được hông Khoa? hehehee

61/ Yêu cầu Khoa scan bài interview gì đó trên báo Mực tím lên cho bà con đọc cái coi.Tui không có đọc được báo MT mà thấy nhiều người nhắc tới nên tò mò quá à.

62/ Lover của Khoa có phải là dân A5 cũ không vậy?hehe nều phải thì cho biết initials 2 chữ của tên đi để tui đoán.(đừng lo tui không phải cựu A5 nên không có đi phổ biến tùm lum đâu :)

63/ Tui muốn hỏi Khoa brief info về 1 người khác có được hông vậy?Tất nhiên là trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau hì hì

vikhoa
12-09-2002, 15:38
61. Đã trả lời rồi mà :) Nhưng nếu user nào có máy scan mà có cả báo nữa thì scan lên rồi gửi cho mình, mình sẽ upload lên web. Scan độ phân giải 75dpi, 150% thôi nha. Nhớ optimized thành file JPEG 80

62. Hic, hồi cấp 3 mình làm gì có để ý ai bên A5, có mỗi VTD là bạn thân mình bên đó thôi. Bên đó toàn là "kỳ nữ" không à, không dám làm quen đâu.

63. Có thể được, nhưng nếu hỏi thì nên hỏi trên Yahoo hoặc E-mail.

quairungxanh
12-09-2002, 15:59
64.Vikhoa cho quái hỏi tí nghe ,Quái nhìn cái ảnh Khoa chụp trong báo Sinh Viên lúc đó Khoa co làm duyên không mà đẹp vậy?

vikhoa
12-09-2002, 16:49
64. Chụp chơi thôi, hồi đó là nhóm ZeeUp :) Nói lúc đó đẹp nghĩa là bây giờ chê vikhoa xấu phải không ?

mattroibecon
12-09-2002, 17:10
Vi Khoa bây giờ khi hôm họp forum mình thấy không giống như trong hình chụp. Ở ngoài đẹp hơn chứ!

songcuulong
12-09-2002, 17:20
:D :D :D
a'cmin ViKhoa co' thuận tình đồng ý đem sắp giấy MCSA ra cho pà con chiêm ngưỡng được không vậy . Tiện thễ cho cái địa chỉ nhà đễ ..... đến nhà coi cuô

vikhoa
12-09-2002, 17:34
65. Admin chưa có MCSA, mới có MCSE thôi, báo MT in lộn đó. Địa chỉ đã cho rồi, không cho lại nữa. Mượn tiền thì cũng được thôi, nhớ đem theo hộ khẩu, tính lãi suất 0.5%/ngày :D Không nhận thế chấp ...vợ, con, người iu.

keepsmiling
12-09-2002, 18:32
wow ,Anh Khoa noi qua ta ,ba con ai cung ne het . Anh co hop tac voi pixeleyes trong chuyen lam an nao ko vay?

anh oii ,truoc day em co lam MOD ben svduhoc ,vay bay gio anh co cai box nao ma vang ve ko ?Cho em lam MOD voi ,bao dam co trach nhiem ma` hihi

gan het han phong van anh Khoa roi ,bay gio hoi cho da luon ,vi so ko con co hoi nua ,mong anh thong cam nha .
Anh hoc tieng Anh co gioi ko vay ? Duoc bang cap nao roi ? Tai lieu ma anh hoc tren mang bang tieng Anh thi anh hoc bang cach nao?

cauberungxanh
12-09-2002, 18:54
Thật là "hữu duyên thiên ý năng tương ngộ". Cách đây mấy tháng, nhờ báo Mực Tím mà em mới biết đến www.diendatinhoc.com, dù em ít đọc Mực Tím. Bây giờ, cũng nhờ Mực Tím mà em mới được biết đến bác Vi Khoa. Thật khâm phục đó nha ! Bác cho em mấy cái web để download miễn phí lessons Pascal và Delphi đi, vì nhà em chưa có máy tính, cũng có nghĩa là không có nối mạng............. Nhanh nhanh lên nhé bác.......

bighero
12-09-2002, 21:01
hehe! công nhận đọc một lèo 7 trang phỏng vấn của Bác K cũng mệt thật, nhưng thích cái cách ứng xử của bác K qué đi! hồi đó đầu quân cho sư phụ "Thắng ù", nhưng sư phọ nghiêm le'm tối ngày chỉ xét sử user, chẳng thời gian đâu mà tán dóc với bà con.
Mà "dzợ" của bác K cũng dzin quá hén, "dzợ" của em thì chỉ có 550 thui, lại còn là công dân celeron nữa! hehe! Nhưng mà nói thiệt 1 câu nhe, nhìn hình bác trên báo MT, tui cứ tưởng "thằng cha này ít nhất cũng 30, vậy mà teen gì!!!" hehe, bữa nay mới biết bác SN 81 !!!

keepsmiling
13-09-2002, 09:11
A` ,bac bighero ben blackmoont day phai ko ?Tu ngay TTVN bi down ,chuyen qua host moi ,nay ben ddth lai dong hon . Cam on a Khoa nhieu ,hy vong se mo them nhieu box moi

vikhoa
13-09-2002, 09:55
66. Có chứ. Mình với pix hợp tác từ hồi lâu rồi, giờ thì không "làm ăn" nữa nhưng vẫn hợp tác.

67. Em hãy tự chọn box nào có khả năng phù hợp với mình. Trong Góp ý có 1 thread về làm Mod cho diễn đàn tin học. Hãy đọc hết thread đó và gửi mail theo mẫu có sẵn trong đó cho anh.

68. Tiếng Anh hả, chỉ mới có bằng B thôi. Còn học trên mạng thì bằng cách : đọc và thực hành !

69. Câu hỏi này có lẽ bạn hỏi trong box Delphi thì tốt hơn. Lâu lắm rồi mình không đụng đến Pascal nữa nên không rành lắm.

70. Admin lúc nào cần thì nghiêm, còn không thì phải hòa đồng với users, phải biết "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu" users. Có vậy thì mới giữ được diễn đàn được lâu dài. Vua không giữ nước bằng luật pháp nghiêm minh mà bằng cách giữ lòng dân. Các bạn thấy đúng không ?

Còn 2 ngày nữa là kết thúc phỏng vấn Admin. Theo bảng thăm dò thì ***y và Nhinhi đang "dẫn đầu". Như vậy, 2 người được phỏng vấn tuần sau sẽ là ***y và nhinhi. Hy vọng 2 bạn này không từ chối.

quairungxanh
13-09-2002, 10:45
Vikhoa tự nhận mình xấu đó nghen chứ quái đâu có ý như vậy ,như rứa là bi liệt kê vào tội vu khống người khác đó nghe!

quangvu
13-09-2002, 15:48
Chỉ xin hỏi một câu : Ai sẽ là nạn nhân tiếp theo.

rose_give_you
13-09-2002, 15:55
Anh Vi khoa ma xau ha??? Co anh thi cho moi nguoi xem cung nha

hongnam
13-09-2002, 16:59
Anh Vi Khoa có ảnh chụp không? Đưa lên mạng cho mọi người chiêm ngưỡng

hichic
13-09-2002, 18:29
admin đưa ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng với, thoả chí tò mò bấy lâu! he he......

nganminh
13-09-2002, 20:12
Chào chú em Vi Khoa

:cool: Hay thật, chú em đã thành người nổi tiếng rùi đó.. Hí hí hí

9Star
13-09-2002, 20:17
Xin nói rõ : Vợ đây là AthlonXP 1600+ mà hàng ngày tôi đang ngồi với "nàng". Còn người iêu thì tất nhiên là ...người iêu. Vợ thì "cưới vợ mới" thường xuyên, còn người iêu thì chỉ có 1 thôi.

Khoa chỉ có vợ và người yêu, thế còn DDTH là "nàng" nào mà ngày nào cungvaoTâmSự vài giờ liền thế. Có ngày nào mà Khoa không vào DDTH không? Nếu có thì ngày đó Khoa có thấy nhớ không?(Càm giác thế nào)

9Star

anhxp
13-09-2002, 22:51
Lúc buồn VK làm gì?

vikhoa
13-09-2002, 23:36
71. Đã trả lời rồi, sẽ không gửi ảnh đâu, mất công các bạn gặp admin ở ngoài lại "nhận không ra" giống hôm đầu tiên họp mặt vì "không giống trong ảnh".

72. DDTH là "bồ nhí" đó :) Cũng có 1 vài ngày vikhoa không hề đụng tới máy tính vì quá mệt mỏi, những ngày đó mắc chứng bệnh "sợ máy tính" luôn, chỉ nằm ngủ với ăn hoặc đi chơi thôi. Nhưng gần như ngồi vào máy tính thì có sức lực hơn vậy đó :) Đang buồn ngủ ngồi vào máy là hết ngay.

73. Buồn hả ? vikhoa ít khi buồn lắm, nếu có thì chỉ vì chuyện tình cảm thôi. Mà những lúc "khùng khùng điên điên" đó thì vikhoa lấy game ra chơi, CS hoặc Delta Force, và xui cho "thằng" nào lọt vào tầm ngắm của vk, vì mình bắn cho hả cơn giận, cho đỡ buồn mà. hì hì Hơi bị bạo lực phải không ? Ngoài ra thì có thể đọc truyện, hoặc chat với bất kỳ ai gặp trên mạng.

footprint
14-09-2002, 09:15
vikhoa có bồ thôi, nhưng đừng bao giờ cưới vợ nhe' ;) de tranh tham hoa :D

iso9002
14-09-2002, 09:36
VK có nói là diễn đàn qua thăng trầm một số anh em giỏi bỏ đi mất. Thật tiếc?! Vậy có phải VK định chê anh em đang tham gia diễn đàn là dốt???

9Star
14-09-2002, 15:07
Hôm nay là hết buồi phỏng vấn của Khoa rồi, vậy Khoa thử lựa chọn ra những câu hỏi mà Khoa cho là Hay Nhất, Khó Nhất, Vui Nhất, Dễ Nhất ... Còn phần thưởng có hay không thì tuỳ hihi ;)

9Star

quairungxanh
14-09-2002, 18:06
vikhoa ui!Vikhoa đừng cưới vợ nghe đau lòng nhiều người lăm đó!

art4u
14-09-2002, 19:36
Phải chào hỏi thôi, vì màn phỏng vấn này vui quá, ít thấy quá!
Vi Khoa có thể cho mình biết, bạn học php ở đâu? Và bạn có homepage không vậy?

Enchanter
14-09-2002, 19:44
Cho em hỏi bác Vikhoa 1 câu: Tại sao bác bị đuổi ở DH Luật Zậy?
Em đang dần vào tình trạng của bác, bác nói trước để em đề phòng nhélollol

red_kitty
15-09-2002, 11:50
Anh Khoa có người iu rồi á !!! Thì có sao đâu, em không cần biết, ai mà thèm, anh khoe vợ thì em còn thèm (vì nếu có thể, em sẽ... chôm dzìa), còn chị lover của anh á, em hổng có cơm nuôi đâu (^_^) (*o*)

vikhoa
15-09-2002, 23:56
Xin closed phỏng vấn tại đây, giờ là 00:01 của ngày T.2 rồi. Những câu nào K chưa trả lời sẽ trả lời trong ngày mai.

Từ sáng mai các bạn sẽ bắt đầu phỏng vấn "nhị vị tiểu thư" của diễn đàn : nhinhi và phoenix. Hãy chuẩn bị sẵn câu hỏi đi nhé ! :)

vikhoa
07-12-2002, 23:23
Do có rất nhiều members yêu cầu nên vikhoa tiếp tục mở thread phỏng vấn này :) Thread này sẽ được mở vô thời hạn, đến chừng nào không ai hỏi gì nữa thì thôi. Những bạn nào mới vô thì hãy xem lại từ đầu để đừng hỏi trùng lặp với những người khác nhé.

Tiếp tục đánh số câu hỏi nha, từ số 81. Ai mở hàng nào ?

nhinhi
07-12-2002, 23:49
Nhinhi sẽ mở màn tiếp tục.
Câu 81. việc giải quyết vấn đề của DD thế nào rồi anh? Chuyện lis ấy.

baotuyen0703
08-12-2002, 10:56
anh nói anh văn mới có bằng B mà em thấy trong đơn làm việc của anh toàn là anh văn không hà , it nhât anh văn của anh cùng phải là băng C mới viêt đuợc như vậy .
em còn thắc mắc nũa là anh nói sẽ phát triển ddth.com thành it4vn.com vậy it4vn.com khác ddth.com chổ nào vậy anh ? chổ của em làm có máy scan đây , anh gởi bài gì mà báo mực tím đăng cho em , em se scan cho, em cũng không có đọc báo mực tím nên muốn biết tin tưc luôn , anh bị đuổi ra khỏi dh luật sau đó anh học dh gì thế (anh quậy lắm nên mới bị tốt nghiệp sớm phải không hi hihi)

chilly
09-12-2002, 15:09
Khoa ơi, hồi xưa Khoa học LHP hả, lớp nào vậy, tả mặt mũi Khoa một tí đi biết đâu tớ nhận ra:eek:

vantruong
09-12-2002, 17:01
hahaha mặt mũi Admin huh??? ra đường thấy ai mặt mũi giống "Ăn trộm" ,ăn nói nhanh nhẩu,tướng tá ốm nhom giống Xìke là Admin ah:) :) :)
82)dạ cho em phỏng vấn!!!!!!! Làm sao anh học AV giỏi quá dzọ ??????????.Thấy anh giỏi AV quá mà phát ghiền !!!!:) :) :)

Nguyen Thuy Linh
09-12-2002, 17:50
лоамщв

caotrung
09-12-2002, 18:04
khoa hồi nhỏ uống sữa gì trẻ lâu vậy ;)

keepsmiling
10-12-2002, 09:38
Cho hỏi , muốn tắt chế độ gửi mail tự động để theo dõi chủ đề này thì làm sao nhỉ ?

abcdef
10-12-2002, 23:51
Hi. Thương vikhoa quá vì ế không có mấy người phỏng vấn. Vậy tui interview nhé:
- VK có cảm thấy tự tin khi đi làm mà không có bằng ĐH không? Trong khi hiện nay nhiều người đi học chỉ để có cái bằng.

real_time
11-12-2002, 12:25
cho tôi hỏi tiếp nhé!
Lúc trước vi khoa trả lời là tài chính của Vikhoa là từ mommy đến vậy thì cho hỏi? làm cách nào để nhận được nguồn tài trợ đó ngoài việc nghe chửi mỗi lần nhận được bill điện thoại.
Mỗi lần đi chơi mà xin tiền mommy thì mommy ít cho lắm phải ko? vậy thì Vikhoa có thể giải thích kỹ hơn một chút ko?

phoenix
12-12-2002, 00:19
hỏi nè: tại sao VK mở interview cho mọi người phỏng vấn mà lại không trả lời ?

redhotchilli
13-12-2002, 13:28
Bài viết được gửi bởi Nguyen Thuy Linh
лоамщв Thùy Linh à , bạn type tiếng Nga thì làm sao mà mọi người hiểu

Timer
13-12-2002, 15:02
Biết đâu Vi Khoa biết tiếng Nga ... đa tài ( tình ) :)

baotuyen0703
13-12-2002, 15:21
cũng có thể lắm chứ , vikhoa giỏi tiếng anh chắc cũng giỏi tiêng nga luôn đó như vậy thì mới hiểu Linh nói gì chứ đúng không Timer

nightmare
16-12-2002, 12:48
mọi người hỏi chi lắm thế, vikhoa ko trả lời đâu.

redhotchilli
16-12-2002, 23:48
có ai biết tiếng Nga không, phiên dịch dùm đi

real_time
17-12-2002, 09:20
Admin không muốn trả lời nữa rồi hay sao vậy? bao nhiêu câu hỏi chẳng chịu trả lời gì hết! chán wa'!

The_Wall
17-12-2002, 14:51
Mấy bữa nay admin phải chống đỡ những luồng gió "xấu" nên chắc chưa có thời gian đó Real_Time ơi, phải không Admin ? Cho em hỏi nhỏ nhe, Admin đã sụt bao nhiêu cân sau vụ này rồi ? hì

yuna_admirer
17-12-2002, 15:20
Admin ốm lắm rồi . Mà vụ này Admin cũng đâu có phải lo gì , phải không ?

vikhoa
17-12-2002, 15:30
Huhu, sắp Noel nên cty quá trời việc. Lại còn chỉnh sửa lại DDTH thì làm gì mà còn thời gian mà vào trả lời nữa. Cứ ngồi vào máy 5p là phải đứng lên rồi.

The_Wall
18-12-2002, 13:21
Anh Vikhoa ơi, ngoài sở thích tin học, anh thư giản bằng trò chơi gì vậy huh ? (không liên quan đến tin học nghen) :-)

vikhoa
18-12-2002, 14:21
Trả lời nè, bữa nay hi sinh 1 tiếng để trả lời phỏng vấn luôn.

Từ câu 81 của Nhinhi trở về trước (mấy câu còn nợ).

iso9002 hỏi : VK có nói là diễn đàn qua thăng trầm một số anh em giỏi bỏ đi mất. Thật tiếc?! Vậy có phải VK định chê anh em đang tham gia diễn đàn là dốt???
Trả lời : Sao lại nói vậy được nhỉ ? Từ trước giờ vikhoa có dám chê ai đâu. Trình độ của mình chưa tới đâu sao mà chê người khác được. Nếu cứ nói một đằng, hiểu một nẻo như bạn chắc vikhoa không dám nói gì nữa quá :)

art4u hỏi : Vi Khoa có thể cho mình biết, bạn học php ở đâu? Và bạn có homepage không vậy?
Trả lời : Mình chưa học PHP và cũng chẳng đi học ở đâu cả. Homepage thì hồi trước có cái vikhoa.com và tlik.hypermart.net nhưng down lâu rồi. Giờ thì lấy trang phỏng vấn này làm Homepage vậy :)

Enchanter hỏi : Cho em hỏi bác Vikhoa 1 câu: Tại sao bác bị đuổi ở DH Luật Zậy?
Trả lời : Đơn giản thôi, vì không đi học chứ sao :) Mà tại sao không đi học thì...không nói ra thì ai cũng biết.

Bắt đầu trả lời từ câu 81 của Nhinhi
81. Chuyện license đã xong rồi nhé, tuy nhiên, cũng vì chuyện này mà anh cạn túi rồi :(

82. (baotuyen0703) :
Anh chỉ có bằng B thật đó, lấy hồi năm lớp 10. Cho tới giờ thì chưa có thêm bằng cấp gì về English cả.
DDTH.com chỉ là forum thôi. Nếu em để ý thì ở dưới cùng có 1 cái menu của IT4VN.com. Đó là những mục mà IT4VN.com sau này sẽ cung cấp, và còn thêm nữa :)

83. (chilly) : Bạn học lớp nào vậy ? Vikhoa học A3, nếu bạn học A1, A2, A4, A5 thì chắc chắn là biết mặt vikhoa đó. Hoặc nếu có quan tâm đến giải cầu lông toàn trường thì chắc cũng biết :D

84. (vantruong) : Vậy mà em kêu giỏi hả ? Hic, English của anh tệ lắm, đọc sách tin học thì còn tàm tạm chứ ăn nói dở ẹt à.

85. (Thuy Linh) : Hi, chắc bạn gõ sai rồi vì từ đó không có nghĩa gì cả. :) Nhưng dù sao thì cũng xin chào người quen cũ.

86. (caotrung) : Trẻ lâu ? Ý caotrung chê vikhoa già hả :) hehe

vikhoa
18-12-2002, 14:30
87. (abcdef) : Nếu không tự tin thì không thể pass được 2 vòng phỏng vấn đâu bạn à. Không có bằng ĐH đúng là một thiệt thòi, nhưng nhà tuyển dụng không cần cái bằng ĐH mà cần sự nhiệt tình, chân thành và yêu thích công việc của bạn. Để vikhoa nói chuyện này sau trong box Nghề nghiệp nhé.

88. (real_time) : Từ hồi lên ĐH tới giờ, vikhoa chỉ xin tiền học thôi :) Tiền ĐT thì hàng tháng cứ chia đôi với mẹ K, còn tất cả các chi phí khác thì phải tự lo lấy. Vikhoa không muốn "ăn bám" bố mẹ quá nhiều nữa. Mình tự lo được gì thì cứ lo thôi. Giải thích kỹ ở đây thì cũng không hay lắm :)

89. [The_Wall] : Anh có chơi cầu lông, hoặc là đọc truyện. Hì, vikhoa đọc nhiều truyện lắm, ở nhà có 1 tủ truyện to đùng mà. Đọc từ nhỏ tới giờ luôn. Hoặc xem phim nữa, vikhoa thích những phim action, comedy, adventure v.v...

HaginS
28-12-2002, 11:18
adim đọc về truyện gì vậy ,phim nữa?

Debian
10-01-2003, 23:05
Gớm, sinh năm 81, mặt còn búng ra sữa thế mà ăn nói như ông cụ. Kakaka, chắc an chơi lõi đời giữ quá hử bác Admin?

Hi hi hi. Đùa tí đó nha.

vikhoa
10-01-2003, 23:47
Chào Debian,

Từ lúc bạn vào DDTH đến giờ, tôi có xem qua tất cả các bài viết của bạn. Khoảng 1/2 trong số đó thì là những bài khá tích cực, rất tốt. Nhưng tiếc rằng phần còn lại thì tương phản hoàn toàn, một giọng văn rất là ...mất văn hóa và thiếu tôn trọng người khác. Xin lỗi vì đã nói thẳng ra như vậy. Nhưng tôi thà mất lòng trước, được lòng sau.

Xin hỏi là account của bạn chỉ có 1 mình bạn dùng thôi hay sao ? Có lẽ tôi hoặc các Mod sẽ phải kiểm soát chặt chẽ các bài viết của bạn trong DDTH này. Tôi không biết bạn là ai, bạn ở đâu và làm gì, nhưng có 1 số bài của bạn thật sự không thể chấp nhận được trong DDTH này, nhất là cái kiểu xưng hô và viết văn của bạn.

Tôi hy vọng sẽ không thấy những bài viết như vậy xuất hiện nữa.

Cobebandiem
13-01-2003, 22:19
VK đang làm ở cty nào vậy ? VK lập trình hẻ ?

tyn
13-01-2003, 23:52
ông admin này cho bà con xem mặt chút được không? Bữa nào up giùm một tấm hình để bà con chiêm ngưỡng dung nhan của ông chủ DDTH nhá, ok chứ ???

vikhoa
14-01-2003, 08:30
OK. Lát nữa Post liền. Hình mới nhất của vikhoa :) Hôm CN vừa rồi vikhoa tổ chức SN, rủ thành viên DDTH đi karaoke ...

baotuyen0703
14-01-2003, 09:32
anh khoa ơi anh post hình của anh lên đi , em chưa thấy mặt anh bao giờ đó , em thì ở tuốt nha trang thì ko vào TP mà gặp mặt được

Maxx
14-01-2003, 13:46
Kì này cái hình vikhoa có bị làm hiệu ứng không vậy ?
hihi

tyn
17-01-2003, 22:07
Bài viết được gửi bởi vikhoa
OK. Lát nữa Post liền. Hình mới nhất của vikhoa :) Hôm CN vừa rồi vikhoa tổ chức SN, rủ thành viên DDTH đi karaoke ...
lát nữa của ông là bao lâu vậy? Ông bảo lát nữa từ hôm 14, hôm nay là ngày bao nihêu rùi mà đã thấy đâu ?:evil: :evil:

vikhoa
18-01-2003, 01:13
hehe, hình để ở Cty rồi. Giờ về nhà lấy gì mà post lên bây giờ. T.2 mới đi làm lại :D

tyn
18-01-2003, 04:04
ok
chờ ông đến thứ 2 đó. Không có thì đừng trách tui nha!
:D

heoconnho
21-01-2003, 10:54
chơ ngắm dung nhan anh vikhoa tí mà lâu vậy

vikhoa
21-01-2003, 11:48
Rồi nè ! Tiếc là máy của Vân có độ phân giải hơi thấp nên không được đẹp lắm. Nhưng có còn hơn không mà :)

danceswithwolves
21-01-2003, 11:55
trông như con quỷ huhuhu....

Zeus
21-01-2003, 12:05
Nhi`n cu~ng kho^ng te^. ;)

yuna_admirer
21-01-2003, 13:21
hehe , hình gì , toàn là MOD không á á . Để xem , trong hình có không đến 5 member .

Maxx
21-01-2003, 16:04
hix sao không có tui vậy trùi

caotrung
21-01-2003, 16:38
phải đưa hình này vào box giao lu mới được :cool:

vikhoa
21-01-2003, 16:43
Để đây thôi nhé, không post lung tung đâu ! :D

caotrung
21-01-2003, 16:55
hehehe , chân nhân đã lộ tướng thì cho lộ hết luôn đi , giấu giếm làm chi khổ cho các member mong cho khoa bấy lâu lol

vikhoa
21-01-2003, 17:02
Hehe, post lên 48 tiếng thôi, rồi ...xóa :D

Asus
21-01-2003, 17:38
Vậy đố các member biết chú khoa nhà ta là ai đấy. Nhìn vào thì cũng một ... rừng người, biết ai là ai chứ.

Ủa mà sao chỉ có một tấm vậy, Asus nhớ là còn nữa mà, đâu hết rồi. Đừng nói là do ... kiểm duyệt hết rồi nha.

Ghostlake114
21-01-2003, 20:19
Cho em hỏi anh Khoa là ai
Cái rừng này, chúa mới biết đâu là "Dê" Vi Khoa ,hic :)
Tấm này hay quá, ko thể bỏ wa
Bít mặt Khoa rùi thì, he he........:)

baotuyen0703
21-01-2003, 21:00
trời chụp như vậy thì làm sao mà biết anh vikhoa là người nào đây , anh là người nào trong tấm hình đó vậy anh khoa

vikhoa
21-01-2003, 22:49
Mấy tấm kia bị "mắt đỏ" thấy ghê lắm. 1 tấm này là đủ rồi. Còn ai là vikhoa thì cũng dễ đoán thôi mà, ai mà trong mấy tấm hình trước không có mặt thì đó là vikhoa :)

White_Rose
22-01-2003, 02:59
Mọi người cứ nghĩ mà coi, sinh nhật Admin thì ai sẽ là người quan trọng nhất để được xếp ở vị trí ~ trung tâm, và ai sẽ là người được ngồi gần quà và bánh sinh nhật nhất.
Chỉ thế thôi đã biết ai là ai rồi :D
---> anh em yên tâm, vô temporary thì cái ảnh ý có mà chạy đằng trời :D

vikhoa
22-01-2003, 08:06
Nói thế thôi chứ không xóa đâu :) Mất công mọi người lại đòi gửi lại.

À, mà đây là mục Interview nhé, đừng có chat chit nhiều quá đó ;)

void
22-01-2003, 08:25
kiếm cha nào gầy gò suy dinh dưỡng & xấu xí nhất. Chính là gã họ Dương đó.

xitrum82
22-01-2003, 17:36
Có phải VK là cái lão mặc áo vàng, nhăn răng cười như khỉ không?

Ali33n40Girls
23-01-2003, 08:36
Ngay bên dưới cô áo vàng á! Đẹp trai lồng lộn ủa quên lồng lộng kiếng ... liệng cống! hehe. Bí mật đã được bật mí! :D :D :D

Asus
23-01-2003, 11:59
Thấy chưa, y như mình đoán. Có ai nhìn ra VK là ai đâu chứ.

Vậy thì bây giờ mình tổ chức phát thưởng xem nhé, ai đoán ra được VK là ... "ma" nào trong một đống ... "ma" này sẽ được VK thưởng ...(thưởng gì thì hỏi ổng đi...tui hỏng biết).

WR đoán vậy chưa chắc đâu à nha, ổng đâu có chịu ngồi ngay chính giữa để mọi người suy luận theo kiểu ấy chứ ...

To VK: Anh post lên ở đâu hỏng post, đi post vô đây rồi cấm người ta ... chát-chít thì hơi bị khó à (phải chát để bàn xem ai là nhân vật chính chứ) ...hí ...hí

lucbinhtim
29-01-2003, 15:48
Trời ơi!Admin có con rồi hả?Vậy mà lục bình tưởng là admin chỉ mới có cháu thôi chứ thiệt là ..hic..hic..hic.
Có thể cho lucbinh biết là admin học vi tính như thế nào ko?tại sao bạn chọn máy tính mà ko phải là máy nào khác,nếu có chọn lựa giữa vi tính và người bạn thân thì bạn chọn ai?

LanAnh
29-01-2003, 19:37
Tớ tìm mãi không thấy cái chỗ nào để UPLOAD lên các file ZIP chương trình tặng các bạn. Help.

inprison
30-01-2003, 01:16
Sao nhà admin ko gắn 2 line dây ĐT để vừa online vừa nói chuyện?? :D :D

vikhoa
30-01-2003, 10:17
Anh chàng này bên MB phải không ? :) Còn có mười mấy ngày nữa, gắn Line làm gì cho phí.

Nat
30-01-2003, 20:05
Vi Khoa là anh bạn mặc áo vàng ngồi kế cái cô gì đẹp đẹp mặc áo hồng đang đứng đó mà.Đúng không vậy?Nói thiệt nhe mình cũng chưa từng gặp Vi Khoa lần nào nên nếu đúng thì là...hên thôi à!

vikhoa
31-01-2003, 08:57
Trời, lâu quá mới gặp lại Nat. Trốn đi đâu mà không thấy post bài vậy ? :)

Mấy bạn yêu cầu vikhoa post hình thì đã post rồi đó. Chứ có yêu cầu chỉ ra đâu là vikhoa đâu :D hehe

CDWiz
31-01-2003, 16:01
Tui nghĩ người đang ôm món quà bự vừa cười toe toét là VKhoa đó phải ko?Hi`, nếu vậy thì nhìn cũng "baby"chứ ko như CDWiz nghĩ....

hocnua@yahoo.com
16-02-2003, 20:15
Tôi là li'nh mơi' ở đây ! xin cho hỏi nê'u muô'n thay đổi thông tin cá nhân thì phải làm sao ?

vikhoa
17-02-2003, 09:25
Trên góc bên phải có phần Cá Nhân, bạn vào đó xem nhé. Và xin nhớ rằng phải post bài đúng vào các box cho phù hợp. Bài này bạn nên post vào box Góp ý, đề nghị.

maungau
20-02-2003, 16:30
Chào Admin ! tui đây cũng muô'n làm Admin zậy. Rứa cho tui hỏi ca'c kiê'n thư'c cần phải co' để co' thể làm Admin hay Moderator ? vì trường tui đang tuyển Moderator đo' ! Nê'u tại hạ co' chi bâ't ki'nh thì bỏ qua' nhé !

Ghostlake114
21-02-2003, 13:19
Yêu dd, sẵn sàng cống hiến mọi kiến thức mình biết.........

Asus
24-02-2003, 14:32
Thiếu rồi Ghostlake114, cần phải có hầu bao để online theo dõi thường xuyên nữa chứ.

Admin không thể quản lý hết tất cả các Box (theo quy mô lớn), vì vậy mới cần đến những người điều tiết (Moderators) phụ giúp một tay quản lý trong một Box nào đó.

Theo Asus nghĩ thì Mod không quan trọng kiến thức lắm, nhưng phải nhiệt tình với DD mà mình theo. Còn Admin thì khác, không những kiến thức phải nhiều mà còn rộng nữa. Bạn thử nghĩ xem, nếu hỏi một vấn đề nào đó mà Admin nói "không biết" thì sao ...?

White_Rose
27-02-2003, 02:31
Thì nghĩa là muốn biết phải học tiếp :)
Nếu có một ai đó cái gì cũng biết chắc là quái nhân quá!

pnquynhtram
01-03-2003, 16:01
Em là lính mới đây, cho em tham gia với héng. Không thể nào đoán được anh admin là ai giữa cả 1 rừng người , chắc anh Khoa là người ôm gói quà vì sợ ai đó dành mất không vậy .

Dolphin
17-03-2003, 19:28
Cách đây nửa năm mình có tham gia diễn đàn này rùi. Nhưng lúc đó không dám đăng ký làm thành viên vì lúc đó admin khó wá (hơi nhát ha), nhưng đó là sự thật, lúc đó admin nghiêm túc lắm, bài viết nào mà có tí xíu lỗi là bị chỉ trích ngay. Nhưng bây giờ Admin dễ thương ghê, cũng biết cười đùa, và nhất là Admin nhà ta đã biết "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu" làm mọi thành viên ai cũng vui cả. Không biết admin có bí quyết gì không mà thay đổi hay wá vậy

hiensmart
20-03-2003, 16:31
VK ơi, phải bạn gái VK là katrina ko vậy?

yuna_admirer
21-03-2003, 00:47
Thay mặt admin :

Đúng gùi.

biboda
28-05-2003, 20:04
ANH VI KHOA OI
cho em hoi, trong cai tam hinh anh gui len do, co phai anh la cai ten deo kinh om nhom, den ngom ko vay( ke ra cung dep trai day chu).
That la may phuc cho chi pheo de co nguoi con so sanh ve dung nhan . hic...hic

Ngh
29-05-2003, 21:52
Anh admin ơi, anh là người đang siết cổ cái gã đen đen, cười tít mắt đó hả?

Ngh
29-05-2003, 22:12
Àh Anh K. ơi, nhà anh ở đâu vậy? Nhìn mặt anh wen wen..dám em gặp anh rồi đó!

digitalknight
25-06-2003, 14:37
đọc một lèo, bít hít rùi, khỏi hỏi nữa!!!

SYMOS
25-06-2003, 20:25
ặc vậy cũng post nữa
tiết kiệm quá

BaoChanh
09-07-2003, 17:42
Admin đại ca ơi ! cho hỏi quán Thế Giới Ảo của Admin có tuyển nhân viên phục vụ không vậy ? nếu có thì cho mình được ưu tiên nha ! Mình sẽ phục vụ hết mình, thiệt đó !

BaoChanh
09-07-2003, 17:45
mình thấy mặt Admin trên báo Phụ Nữ rồi ! trông cũng khá đẹp trai !

Mua_sai_gon
11-07-2003, 23:49
Hí hí, Bà con có ai đọc báo phụ nữ số ra ngày 09.07.2003 chưa? ?
Admin thật đáng khâm phục đó !!

BaoChanh
13-07-2003, 12:56
Trời ơi ! Admin ơi ! sao không ai trả lời những câu hỏi của tụi Registered User này hết trơn vậy ! Buồn dễ sợ à nha !
Hay là Vi Khoa chỉ reply những cao thủ của diễn đàn thôi ???!!!

Ngh
15-07-2003, 21:14
To biboda: Thằng cha đeo kính gầy gầy là bác Maxx nhà ta (thằng chả coi cũng dc nhưng mà...) Còn bác admin là anh chàng gầy gầy trong bụi bụi đó.

SYMOS
16-07-2003, 21:01
hỉ hì
admin nhà ta có bịt dzanh là "Dzịt bầu" nhưng mà hổng có "Bầu" gì hít :D
báo Phụ Nữ hả tui chưa đọc
nó nói về cái gì vậy mấy bác

mykenty
17-07-2003, 02:02
Xin chào pà con cô pác !
Em thí ở đây pà con nói chiện vui ghê mà lại có nhiều bậc đàn anh giỏi mà vui vẻ nữa !

Hông biết chừng nào admin mới tổ chức họp mặt lần tới để em được diện kiến dung nhan mùa mưa của mấy huynh ! Em thèm đến bắt tay mấy huynh lấy hên quá ! :-P

Huỳnh Tấn
01-10-2003, 08:20
Bạn giỏi quá , mới 22 tuổi mà đã tinh thông thập bát ban com piu tờ . Mình thì hơn tứ tuần mới sở hữu được 1 em già PIII , cũng mày mò vọc vạch ...Muốn tự mình đì zjai 1 trang oét nhưng mò mãi chẳng được , vikhoa chỉ giúp nhé , sao cho dễ học dễ vọc ...mình hứa nếu thành công tên tuổi của vikhoa sẽ được đưa lên đầu bảng Thành kính tri ân trang oét của mình .Thân !

FNEEIHANH2H
27-10-2003, 18:42
vi khoa chac la thich ran lam phai khong chu lay dau ra rong ma chon lam bieu tuong
co lay ran choi khong nha toi nuoi nhieu lam

pfiev
29-10-2003, 13:38
Ủa, vikhoa sinh năm 81 à, sao gọi namtran136 là anh vậy?

Tui cũng hỏi mấy câu, nhưng trước đó giải đáp luôn cái thắc mắc của VK về chuyện nbthanh.

Hồi đó bác Thành mở cái DDTH (tên nghe rất hay, chỉ chữ "diễn đàn" thôi cũng hay, vì khi đó mọi người đa số xài chữ forum), mới mở xong không bao lâu, xài free bên Hypermart và Prohosting. Đang yên đang lành, VK tới bảo là "đang có trong tay domain diendantinhoc.com" nên bác Thành mới tức, không thèm hợp tác, vì nghĩ rằng VK đang "đe dọa" (có lẽ sau đó 2 người không trao đổi thêm gì với nhau). Và thêm 1 cái domain DDTH khác ra đời.

Còn đây là câu hỏi:

- VK "lên báo" Mực Tím lần đầu tiên cách đây độ 5-6 năm phải không? Dù lần đó không phải "nhân vật chính", nhưng được nhắc đến kèm nhóm ZeeUp thì phải. Tôi chỉ nhớ người lên báo lúc đó là người có MCSE trẻ nhất VN, và người đó nhắc đến Khoa (iam/tlik hay cometo/tlik gì đó). VK có thể cho biết thêm thông tin?

- VK nghĩ sao về DDTH trong khoảng1-2 năm đầu thành lập, và cái diễn đàn cực kì nhiều chuyên mục (56 cái thì phải, hay 78?) nhưng ít bài viết ở becertified.net ?

- Cho hỏi tí về thu nhập (chỉ tính "thu" thôi, không trừ đi "chi"): bao nhiêu $ một tháng thế? Học MCP từ năm 98, mà bây giờ lương chỉ 3-4 00$ à?

- Tò mò: có thật là đem cái bằng "xanh xanh đỏ đỏ" xin học khóa cử nhân CNTT dttx thì bị từ chối? Liên hệ trực tiếp à? Khóa học đó đòi hỏi bằng gì? Họ từ chối tui nghĩ là do quá nguyên tắc (vì có một số môn trong bằng B mà cái "xanh xanh đỏ đỏ" kia không đáp ứng được).

casabinalove
02-11-2003, 07:59
admin oi?nếu bây giờ phải chọn lựa giữa vợ với người yêu ( bắt buộc) thì phải chọn ai thế???????

Nat
02-11-2003, 13:39
Đề nghị Vi Khoa trả lời đi nha,admin gì mà làm biếng quá trời để bà con chờ dài cổ,nhất là cái câu số 1 đó ??

không tiện trả lời thì lên tiếng...còn hết thời hạn trả lời thì khóa thread chứ ?

hehe chắc bận...ngủ! thôi chúc ngủ ngon.

sam_25561
24-11-2003, 03:41
HI admin.
Có câu hỏi nhỏ muốn hỏi bro.
Theo bạn muốn học giỏi tin học thì mình phải bắt đầu từ đâu.
Câu hỏi thứ hai: Admin có định kiếm thêm một cô vợ bé không?
Hỏi nữa sợ bị đục......dzọt trước.

nguyenthuylien
03-12-2003, 21:54
amind buoc vao lang tin hoc lau chua?
va khi buoc vao nen tin hoc amind cam thay the nao?
xin phat bieu cam giac.
ma thua voi amind rang amin ngoai tinh the thi co ngay bi axit vao mat do amind a.

Dutch Tulip
04-12-2003, 06:11
cái hình Admin post khg coi được nữa rùi. Anh Khoa post cái mới được khg ạ... please... năng nỉ anh Khoa đó (đừng để con gái năng nỉ lâu, hậu quả khó lường lém đó...hì hì...).
Còn chuyện bài phỏng vấn anh Khoa trên Mực tím và Phụ Nữ, sao khg ai post lên cho xem với!!!! Hay anh Khoa post luôn đi, em hứa sẽ khg nói anh Khoa lemon question đâu... please (năng nỉ lần 2, hậu quả lần này sẽ khó lường hơn á.... :D

vikhoa
04-12-2003, 11:20
Dạo này lười quá, đọc cái trang này hơn chục lần mà bữa nay mới trả lời được :

Muốn tự mình đì zjai 1 trang oét nhưng mò mãi chẳng được , vikhoa chỉ giúp nhé , sao cho dễ học dễ vọc

Mời bạn ghé vào box Thiết kế web, trong đó có nhiều bài hướng dẫn và trao đổi kinh nghiệm lắm. Hoặc sắp tới có thể truy cập vào www.it4vn.com để xem các bài hướng dẫn từ căn bản đến nâng cao trong phần "Cẩm nang".

vi khoa chac la thich ran lam phai khong chu lay dau ra rong ma chon lam bieu tuong
co lay ran choi khong nha toi nuoi nhieu lam

Đúng là mình cũng thích rắn lắm, vừa thích vừa sợ :) Nếu được thì cho mình 1 con hổ mây thôi, mà có lòng tốt thì bữa nào mình ghé nhà bạn, cho mình 1 ...dĩa rắn xào lăn thì quá tuyệt !

- VK "lên báo" Mực Tím lần đầu tiên cách đây độ 5-6 năm phải không? Dù lần đó không phải "nhân vật chính", nhưng được nhắc đến kèm nhóm ZeeUp thì phải. Tôi chỉ nhớ người lên báo lúc đó là người có MCSE trẻ nhất VN, và người đó nhắc đến Khoa (iam/tlik hay cometo/tlik gì đó). VK có thể cho biết thêm thông tin?

- VK nghĩ sao về DDTH trong khoảng1-2 năm đầu thành lập, và cái diễn đàn cực kì nhiều chuyên mục (56 cái thì phải, hay 78?) nhưng ít bài viết ở becertified.net ?

- Cho hỏi tí về thu nhập (chỉ tính "thu" thôi, không trừ đi "chi"): bao nhiêu $ một tháng thế? Học MCP từ năm 98, mà bây giờ lương chỉ 3-4 00$ à?

- Tò mò: có thật là đem cái bằng "xanh xanh đỏ đỏ" xin học khóa cử nhân CNTT dttx thì bị từ chối? Liên hệ trực tiếp à? Khóa học đó đòi hỏi bằng gì? Họ từ chối tui nghĩ là do quá nguyên tắc (vì có một số môn trong bằng B mà cái "xanh xanh đỏ đỏ" kia không đáp ứng được).

- Đó là Trí (trihuynh), năm 1999, báo Hoa Học Trò thì phải. Lúc đó mình và Trí học chung MCSE, cũng chơi thân từ đó đến giờ. ZeeUp là sau này, năm 2000, báo Sinh Viên. Còn cái trang i.am/tlik là 1 cái homepage làm chơi, vậy mà hồi đó cũng kiếm được hơn 1000USD tiền quảng cáo từ đó, do "cheat" được cái pay-per-click software của LinkShare. Giờ mà còn làm được vậy nữa thì tốt biết mấy. :D Còn lên báo Mực Tím thì từ năm ...1998 kia :) hồi làm ở Trung tâm báo chí của TigerCup 98.

- Thời beCertified.net, lúc đó Internet chưa phổ biến, mọi người cũng chỉ mail, yahoo là chủ yếu chứ chưa biết đến forum nhiều. Vì vậy ít bài và ít người tham gia là đúng thôi. Mục thì K chọn lọc ra từ www.experts-exchange.com (EE), sau này mới điều chỉnh lại cho phù hợp hơn với nhu cầu của người VN mình. Hồi đó K lên EE nhiều lắm, tích cực trả lời, thậm chỉ lên được Top 10 của phần Windows 98 / NT và Networking nữa mà, cũng để ôn kiến thức và học hỏi thêm các kiến thức khác thôi.

- Thu nhập ? VK có MCSE năm 2000, nhưng 25/11/2002 mới chính thức đi làm ở công ty, trước đó thì "lông bông", kiếm mấy cái project nhỏ nhỏ làm chơi nên thu nhập bất ổn định lắm. Nhưng kiếm được bao nhiêu thì mỗi tháng cũng chừa ra 100-150USD nuôi mấy cái web này. Thu nhập chính bây giờ thì cũng chỉ có tiền lương thôi, chưa có gì thêm hết.

- Đó là chuyện có thật mà. Không tin cứ hỏi mấy người học khóa đầu tiên thì biết :) Có BonBon (webmaster zidean.com) nữa đó.

Theo bạn muốn học giỏi tin học thì mình phải bắt đầu từ đâu.
Câu hỏi thứ hai: Admin có định kiếm thêm một cô vợ bé không?

- Bắt đầu từ ....đầu ! :) Chỉ cần bạn đam mê tin học là bạn sẽ giỏi thôi. Dám hi sinh những thứ khác và đâu tư đúng cho việc học của mình.

- Vợ thì chắc chắn là có, và cũng sẽ có ...em bé :) Vợ bé thì chắc là không. (Nếu có kiếm thêm thì kiếm thêm nhiều nhiều chứ thêm 1 cô thì ...cũng vậy à ! j/k)

amind buoc vao lang tin hoc lau chua?
va khi buoc vao nen tin hoc amind cam thay the nao?

- Từ năm 199x (năm đó 11 tuổi, học lớp 6)
- Thấy ....khoái ! :) Thích mấy cái xanh xanh đỏ đỏ chạy tới chạy lui trên màn hình, nhớ nhất là con cọp do cái chú kia dùng Animation để vẽ nó chạy -> làm phim hoạt hình. Nhờ vậy mới thấy thích máy vi tính -> mới lao vào học.

cái hình Admin post khg coi được nữa rùi. Anh Khoa post cái mới được khg ạ... please... năng nỉ anh Khoa đó (đừng để con gái năng nỉ lâu, hậu quả khó lường lém đó...hì hì...).
Còn chuyện bài phỏng vấn anh Khoa trên Mực tím và Phụ Nữ, sao khg ai post lên cho xem với!!!! Hay anh Khoa post luôn đi, em hứa sẽ khg nói anh Khoa lemon question đâu... please (năng nỉ lần 2, hậu quả lần này sẽ khó lường hơn á....

Chờ 15/12 này kiếm SGGP Xuân Dương Lịch đọc là có liền :) Hình version mới nhất luôn.

Còn ai hỏi gì không ?

Nat
04-12-2003, 13:39
chừng nào lấy vợ?

chừng nào có em bé?

vậy thui à.

(hông trả lời là thất lễ với tui đó nha!!!)

Dutch Tulip
05-12-2003, 13:58
Chờ 15/12 này kiếm SGGP Xuân Dương Lịch đọc là có liền :) Hình version mới nhất luôn.

Còn ai hỏi gì không ?

Mua có được đâu mà mua! Thiệt đó, em khg mua được đâu (chẳng lẽ nhờ bố mẹ mua rủi gởi theo đưởng bưu điện???). Vậy đi, khi nào báo đăng thì anh Khoa post lên (hứa rùi đó)
Câu hỏi tiếp theo: từ hồi mới lọt lòng mẹ :D đến giờ, chuyện gì anh làm mà anh hài lòng nhất (trừ chuyện lập ra website nì). Và chuyện gì anh luyết tiếc nhất.... Sai lầm nghiêm trọng nhất trong cuộc đời của anh. nếu cho anh quay ngược thời gian thì anh sẽ sửa chữa như thế nào?
P.S: Giáng sinh đến rồi. Cứ coi như anh Khoa post mấy bài phỏng vấn anh trong Mực tím, Phụ Nữ, SGGP... lên làm quà cho kẻ xa xứ dễ thương này đi.

vikhoa
05-12-2003, 16:24
chừng nào lấy vợ?
chừng nào có em bé?

Chừng nào vợ chịu cho cưới thì ...cưới. Sau khi cưới vợ sẽ có em bé :) Hỏi vấn đề này nữa là thất lễ với tui à.

Câu hỏi tiếp theo: từ hồi mới lọt lòng mẹ đến giờ, chuyện gì anh làm mà anh hài lòng nhất (trừ chuyện lập ra website nì). Và chuyện gì anh luyết tiếc nhất.... Sai lầm nghiêm trọng nhất trong cuộc đời của anh. nếu cho anh quay ngược thời gian thì anh sẽ sửa chữa như thế nào?
P.S: Giáng sinh đến rồi. Cứ coi như anh Khoa post mấy bài phỏng vấn anh trong Mực tím, Phụ Nữ, SGGP... lên làm quà cho kẻ xa xứ dễ thương này đi.

Chuyện mà anh hài lòng nhất là anh quen được người yêu của anh hiện nay. Còn chuyện mà anh tiếc nhất là .... nhiều lần xài tiền vô ích quá :) ước gì mình thu lại được số tiền "ngu" đó, chắc cũng vài trăm triệu :D

OK, coi như tặng quà cho em, sẽ scan bài báo SGGP đăng lên. Mấy bài trên MT và PN thì để kiếm lại cái đã :)

Nat
05-12-2003, 16:40
Chừng nào vợ chịu cho cưới thì ...cưới. Sau khi cưới vợ sẽ có em bé :) Hỏi vấn đề này nữa là thất lễ với tui à

ok,xin lỗi ;) tại ở không...tò mò...

Khoa đi làm rồi à? Vẫn duy trì business riêng chứ hả? Mấy người bạn cũ đã đi hết rồi thì bây giờ tự quản lý hay sao? Trước đây hình như dự định đi học rồi thôi à?

Nhanh quá!! Tụi mình lớn hết rồi.Gọi là GIÀ thì đúng hơn.Chúc may mắn nhe.

Dutch Tulip
08-12-2003, 07:00
hì hì...:D Thanks nhiều. Vậy là coi như anh nợ mọi người 1 món quà giáng sinh rồi nhe. Chúc anh vui.

yuna_admirer
08-12-2003, 23:39
Cho SMod hỏi cái.

Biết nhau quá rồi, nhưng cũng cứ hỏi :D

Chừng nào thì lấy vợ cu !

vikhoa
09-12-2003, 09:22
Câu này trả lời NAT rồi mà, Yuna đọc lại đi nhé :)

Trả lời tiếp mấy câu của NAT

Khoa đi làm rồi à? Vẫn duy trì business riêng chứ hả? Mấy người bạn cũ đã đi hết rồi thì bây giờ tự quản lý hay sao? Trước đây hình như dự định đi học rồi thôi à?

Ừ ! Không, làm cái khác rồi ! Có thêm bạn mới chứ ! Chính xác, nhưng giờ có ý định đi tiếp rồi ! :P (hỏi sao trả lời vậy)

RuiLeonhart
13-12-2003, 19:48
Ừm, em vào ddth cũng lâu rồi nhưng chưa lần nào lang thang ra ngoài mấy box lân cận Web/Portal Forums. Cho em hỏi cái sao không thấy cái links ảnh anh đâu thế anh Khoa? Hay là skin mới nên mất rồi? Em đọc lại cái thread này nhiều rồi có thấy cái ảnh nào đâu???
Mấy lần thấy anh "chiến đấu" với hacker, còn tuyên bố sẽ không chịu thua, "đánh" tới cùng. "Kẻ thù" của anh là ai thế?

noame
25-12-2003, 04:36
cho em hỏi anh K một câu, hình như anh K không chat trong YM với nick iamtlik thì phải ? Tại lần nào em chat anh K cũng không trả lời em hic

iso9002
27-12-2003, 23:38
Nam 2004 VK co du dinh gi?

khoiphong
30-12-2003, 10:07
A!anh VK giỏi quá ủa mà sao không thấy anh post mấy bài báo về anh và ảnh của anh lên vậy?

Asus
13-01-2004, 09:47
Muốn thấy, muốn biết VK thì tốt nhất là ... tham gia nhóm "ăn chơi". Còn lướt NET thì không bao giờ thấy được VK là ai.

RuiLeonhart
13-01-2004, 19:55
Cái bài tớ viết cách đây gần một tháng rồi mà VK còn không trả lời thì mấy bài của các bạn chắc phải chờ đến năm sau mất :(
Không biết VK bận gì mà giữ thế? Hôm nào lên cũng gặp mà chả thấy trả lời mọi người gì cả. Có lần đã thấy VK trả lời mọi người là lang thang ở ddth suốt ngày. Thế mà đến vài câu hỏi rất dễ (có thể cho là thế) vậy mà cũng chẳng thấy động tay mà viết vài dòng. Không biết có phải VK... khinh không? :(
Có thể cho đây là một câu hỏi.

yuna_admirer
14-01-2004, 05:52
Hi MT.

VK không khinh ai đâu, nhưng nếu 20.000 thành viên của DDTH mà cứ mổi người một câu hỏi đơn giản thì chắc VK cũng như các mod chết hết quá.

Ở dưới đáy của diendan có để chứ :
Founder by Duong Vi Khoa, Developed by DDTH members.
Mình tin chắc rằng sẽ có người trả lời giùm bạn thôi.

vikhoa
14-01-2004, 08:55
Cuối năm rồi, "thanh toán nợ nần" kẻo bà con kêu réo đầu năm thì mệt.

Cho em hỏi cái sao không thấy cái links ảnh anh đâu thế anh Khoa? Hay là skin mới nên mất rồi? Em đọc lại cái thread này nhiều rồi có thấy cái ảnh nào đâu???
Mấy lần thấy anh "chiến đấu" với hacker, còn tuyên bố sẽ không chịu thua, "đánh" tới cùng. "Kẻ thù" của anh là ai thế?

Hồi trước bị hack DB nên khi phục hồi lại, có 1 số link (đa số :( ) bị hỏng không dùng được. Còn ai hack thì ...potay.com, nếu biết thì đâu có bị hack, phải không em ?

- cho em hỏi anh K một câu, hình như anh K không chat trong YM với nick iamtlik thì phải ? Tại lần nào em chat anh K cũng không trả lời em hic

- Không biết VK bận gì mà giữ thế?

Trả lời chung cho 2 bạn luôn: Vikhoa đang đi làm, 1 ngày có online cũng là online trong công ty, có thể thấy trên DDTH hoặc trên Yahoo đó nhưng chưa chắc đã rảnh hoặc chưa chắc đã ngồi ngay máy, công việc của vikhoa không phải là ít. Tuy nhiên tranh thủ trả lời được cái gì trong diễn đàn thì trả lời. Và vikhoa KHÔNG PHẢI LÀ 1 CÁI MÁY TRẢ LỜI TẤT CẢ MỌI CÂU HỎI TRONG DIỄN ĐÀN, mong các bạn hiểu cho điều này. 1 ngày nhận không biết bao nhiêu câu hỏi qua Yahoo, qua Email nhưng vikhoa ưu tiên trả lời trên diễn đàn hơn vì như vậy nhiều người có thể đọc được câu trả lời. Trên diễn đàn thì vikhoa cũng chỉ chọn lọc 1 số câu để trả lời tuy rằng vikhoa đọc hơn 90% số bài gửi trên này.

Nhân đây cũng xin nhắn với tất cả các bạn 1 lần nữa: vikhoa sẽ không trả lời bất kỳ email nào hỏi về các vấn đề liên quan đến máy tính, những câu hỏi đó các bạn hãy gửi lên DDTH.

Nam 2004 VK co du dinh gi?

Nhiều lắm :) Nhưng sợ nói trước bước không qua nên cứ để đó, làm xong rồi thì mọi người sẽ biết thôi. Ít nhất đã có 1 cuộc họp mặt đầu năm cho members DDTH rồi đó.

A!anh VK giỏi quá ủa mà sao không thấy anh post mấy bài báo về anh và ảnh của anh lên vậy?

Hix, hôm báo ra thì vikhoa đi Singapore rồi, giờ vẫn chưa được cầm tờ báo đó nữa, có nghe mọi người nói rằng hình hơi bị ...xấu :) Ai có tờ SGGP Xuân Dương Lịch thì cho mượn đi.

Asus
14-01-2004, 10:11
Các bạn phải thông cảm cho VK chứ. Nếu VK mà trả lời được hết tất cả các câu hỏi thì cần gì tuyển Mod cho từng box.

Bạn thử nghĩ xem, một ngày DDTH có bao nhiêu bài viết. VK còn phải đi làm. Nội thời gian đọc hết các bài không của đủ ... "xỉu" rồi, nói chi đến trả lời. hix, gặp tui - tui cũng potay.

kiyo
20-01-2004, 10:15
Hôm chat lừa him :D :P
mà thôi chẳng hỏi gì hết
năm mới đòi tiềm lì xì anh KHOA àh

kengocnghechvn
01-02-2004, 10:10
[QUOTE=vikhoa]Nói thế thôi chứ không xóa đâu :) Mất công mọi người lại đòi gửi lại.

hey,why can't i see vikhoa's pic? where is it i can see?who can show me ? thanks very much.

02468
25-02-2004, 14:34
Với ý tưởng lúc đầu như thế nào mà admin viết nên chương trình này . Mà admin chưa từng học qua trường lớp chính quy nào mà viết được như thế này là hay rồi . Nhưng chỉ thấy viết không như thế này để cho anh em lên tán dóc hay trao đổi lẫn nhau không thì thấy chưa hay lấm . Nếu tốt hơn cần thêm 1 số mục đào tạo gì đó ..... hay những ý tưởng mới hơn . Chứ mấy forum như thế này bây giờ nhiều quá .....OK?
Chỉ góp ý thôi! Không phiền chứ

nhinhi
24-03-2004, 20:06
Cái này không phải là câu hỏi dành cho ADmin...
Nhưng mà cái status của ADmin... nhìn buồn cười quá.... cứ như dang cột nơ vậy, không có hình nào khác ấn tượng hơn sao????

nhinhi
24-03-2004, 20:11
Cái này không phải là câu hỏi dành cho ADmin...
Nhưng mà cái status của ADmin... nhìn buồn cười quá.... cứ như dang cột nơ vậy, không có hình nào khác ấn tượng hơn sao????

FlasH-lee
25-03-2004, 20:34
Hơ, có thấy ảnh của Vk post lên rùi à. IEm chẳng thấy đâu cả. Có thấy mỗi mấy cái ảnh họp mặt diễn đàn mặt VK bị mờ mặt như kiểu phóng sự trên tv có mấy người bị HIV ý. Ảnh post lên chỗ nào vậy.

force
31-03-2004, 16:45
hình vi khoa?
mặt bình thường :angry: (không sứt mẻ), mắt không lé :chris: , môi đáng yêu cực :kiss: ( không bị sứt :emlaugh: (, mũi bình thường :clown:
đọc xong mong admin tha thứ, còn nếu không thì :boxing: nhào vô

force
31-03-2004, 16:46
tiện đây xin hỏi là khi nào thì admin lấy dzợ

VO VAN ANH KHOA
02-06-2004, 01:20
admin còn trẻ mà lấy vợ làm gì cho sớm , vi khoa tổ chức họp mặt cuối năm sớm hơn mọi năm được chứ , nhiều bạn phải về quê ăn tết sớm nên ko thể hợp mặt được như mình đã tham gia diễnn đàn đã lâu rồi mà chưa có lần nào hợp mặt được .

C++
02-06-2004, 03:46
vậy Admin nghĩ là cái Website này sẽ còn tồn tại trong bao lâu ???

LDP
02-06-2004, 07:15
Sẽ còn tồn tại mãi nếu mọi thành viên tích cực tham gia đóng góp để diễn đàn ngày càng phát triển ! :)

red_kitty
01-09-2004, 13:10
Đây, mem nèo chưa bít mặt admin nhà ta thì hôm nay sẽ "diện kiến dung nhan " lol

VO VAN ANH KHOA
02-09-2004, 03:23
trong vi khoa ra dáng nhà quản lý thiệt .

vikhoa
22-10-2004, 00:45
OMG !!! Sao cái hình này lọt ra đây vậy ??? hix, lỡ rồi thôi tự giới thiệu luôn. Hình này vikhoa chụp hôm "sếp lớn" (President của công ty) sang VN thăm VP Đại diện. Chỗ vikhoa ngồi có 1 cái màn hình server và 1 cái workstation. :D hehe, ngồi chỗ này không ai thấy được monitor của mình có gì hết...

LDP
22-10-2004, 03:59
Chút xíu nữa lật ghế té xỉu òi chời. Kinh khủng thiệt !!! Hông bình tĩnh lại thì còn té ghế thêm 3, 4 lần nữa á.

david beckham
22-10-2004, 18:03
Hơ hình như mình gặp cái mặt này ở đâu rùi ấy nhỉ???
Trông wen thế mà :bawling:

HVA
28-10-2004, 19:21
mèo đỏ lấy hình ở đâu ra dzậy?
tui nghi ngò Ku khoa và mèô đỏ cò "vấn đề" quá

quang_ngoc2006
29-10-2004, 13:45
Tui cũng thấy wen wen ......................

maha
29-10-2004, 21:17
Admin co so...ma khong
Ma co so thi so ma nao ,neu khong thi da doc truyen ma nao roi?
(Hoi nghiem tuc day)

bluecrystal
02-11-2004, 20:56
Cũng là thành viên mới của diễn đàn, hôm rồi cố gắng đọc hết bài interview về Admin, lại được nhìn ảnh Adin chụp ở văn phòng (chà , nhin oai quá) . Cũng mấy hôm trước đó nhìn đươc ảnh các bác post lên cái vụ offline o Hà Nội. Nhìn thay Adin gầy hơn , còn đeo kính nữa mà nhìn già hơn(chắc la đi offline nên trông bụi hơn). Thế có đúng là ảnh hôm Admin chụp ở văn phòng với hôm chụp ở Hà Nôi là cùng một ngưòi ko vậy.

vikhoa
02-11-2004, 21:11
Tớ có bao giờ đeo kính đâu nhỉ? Có nhầm với ai không vậy?

Nat
03-11-2004, 16:58
ái chà nhìn hình đẹp trai quá nhỉ :D mà có phải hình này chụp lâu rồi không giống như đợt trước Khoa cho mình cái link ? Yêu cầu hình mới hơn đi go go go và đề nghị mập hơn 1 chút :)

cuối tháng 11 này về chơi phải ráng tìm dịp dòm mặt Khoa một cái mới được he he

bluecrystal
07-11-2004, 20:14
oh, cõ lẽ la crystal nhẩm thật rồi . Mấy bức ảnh post lên forum hôm offline ở Ha Nôi thấy mấy bức ảnh đều thấy xuất hiện một người đeo kính(cho nên nghĩ đó là admin). Đến hôm rồi lại xem được ở mục interview bức ảnh admin chụp ở văn phòng đó. Đúng la đoán mò. Xin lỗi admin nha! Mà nhìn admin oai lăm đó. hihiihiih

vợchồngmình
30-03-2006, 09:04
Admin có vui không kể từ ... ngày đấy?

vikhoa
07-04-2006, 22:30
Vui lắm chứ :) Mà không chỉ là vui, nói là Hạnh phúc thì chính xác hơn :D