PDA

View Full Version : TuoiTre.Com ,24h.Com ... chơi Adsense ?

doimat-pleiku
08-04-2008, 15:35
Hiện nay các trang tiếng V đều hiện quảng cáo Adsense rất tốt ,nhưng anh em có biết nguyên nhân vi sao họ không chơi adsense ko ?
Theo mình vì họ sợ xuất hiện quảng cáo phản động
Còn anh em có biết nguyên nhân nào khác ko ?

suonggiang
08-04-2008, 16:21
Theo mình thì các site này kiếm quảng cáo từ trong nước còn ngon hơn, vừa thuần phong mỹ tục + chắc ăn + không sợ click tặc (vì lấy tiền quảng cáo theo tháng mà). Một chút ý kiến nho nhỏ :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

chắc là nhiều tiền rồi

Có ai nói mình nhiều tiền đâu :d

Phương Văn
08-04-2008, 16:38
Nghĩ sao mà mấy trang đó lại chơi GA, lạy phật
1 banner quảng cáo nhỏ xíu xiu của họ (200x60) có giá trị 30tr 1 tháng
1 trang của họ có khoảng mấy trăm cái banner như vậy
Thử nhân lên xem bao nhiêu tiền?
Hơn nữa chơi GA nhìn không pro, mất hết tư cách 1 trang tin tức lớn, tự hạ mình xuống như các trang nhỏ lẻ khác

demenonce
08-04-2008, 17:03
Họ ko chơi vì GA chưa chấp nhận trang nội dung chủ yếu bằng tiếng Việt.
Còn GA vẫn luôn là lựa chọn yêu thích của các publisher, kể cả những trang tin tức nổi tiếng thế giới như New York Times, news.com, Reuters hay CNN.

Kể cả khi GA chấp nhận trang web nội dung tiếng Việt, nhiều khả năng relevant ads bằng tiếng Việt hiện ra không nhiều, do đó, ít giá trị về mặt thông tin cho độc giả các trang tin tức.

BoTayConGaQuay
08-04-2008, 17:08
Hiện nay các trang tiếng V đều hiện quảng cáo Adsense rất tốt ,nhưng anh em có biết nguyên nhân vi sao họ không chơi adsense ko ?
Theo mình vì họ sợ xuất hiện quảng cáo phản động
Còn anh em có biết nguyên nhân nào khác ko ?
Cái vụ "phản động" gì đó thì có thể filter được mà, theo tui lý do vì GA cho tiếng Việt không ổn định lắm, sáng nắng chiều mưa, ko lẽ cái sự chi xài của cả tòa soạn cũng phải nắng sớm mưa chiều theo GA thì vô lý.

Với lại có 1 bác bên Vịt nam net hồi trước nói là kiếm tiền trực tuyến chỉ dành cho những kẻ rảnh rỗi và ... thiếu hiểu biết, ọc ọc:

Đáng ngại hơn cả, hiện tượng "kiếm tiền trực tuyến" trong cư dân mạng đang tạo nên nhiều tác động tiêu cực và các xu hướng xấu trong cộng đồng mạng Việt Nam, đặc biệt là ở lứa tuổi trẻ, nhiều thời gian rảnh rỗi và thiếu hiểu biết...http://vietnamnet.vn/cntt/2007/03/671870/

"kiếm tiền trực tuyến" trong cái bài đó bao gồm cả GA nữa đấy => ko lẽ các bác trong tòa soạn báo TT lại là những kẻ thiếu hiểu biết, ho ho lol

ephanmem.com
08-04-2008, 17:15
Theo mình biết họ đăng ký thử GA rồi nhưng không được chấp nhận. Ly do là Non support lang

Mutsu Kokono
08-04-2008, 17:22
Quảng cáo do các nhà quảng cáo đặt hàng ở các trang đó thôi thì tiền cũng không biết để đâu cho hết rồi.

doimat-pleiku
08-04-2008, 17:40
Cái vụ "phản động" gì đó thì có thể filter được mà, theo tui lý do vì GA cho tiếng Việt không ổn định lắm, sáng nắng chiều mưa, ko lẽ cái sự chi xài của cả tòa soạn cũng phải nắng sớm mưa chiều theo GA thì vô lý.

Với lại có 1 bác bên Vịt nam net hồi trước nói là kiếm tiền trực tuyến chỉ dành cho những kẻ rảnh rỗi và ... thiếu hiểu biết, ọc ọc:
http://vietnamnet.vn/cntt/2007/03/671870/

"kiếm tiền trực tuyến" trong cái bài đó bao gồm cả GA nữa đấy => ko lẽ các bác trong tòa soạn báo TT lại là những kẻ thiếu hiểu biết, ho ho lol

Bác VietNam net này ko đc hơi nên nói xấu cơ đấy

zoejoe
08-04-2008, 17:47
Ads VN cũng dư tiền nuôi nhân viên và phát triển rồi, cần gì adsense nhỉ ??

Hơn nữa chơi GA nhìn không pro, mất hết tư cách 1 trang tin tức lớn, tự hạ mình xuống như các trang nhỏ lẻ khác

Ai nói chơi Adsense là tự hạ mình xuống ?? Nhiều trang lớn họ cũng chơi đó, chẳng lẽ tất cả lại tự hạ mình xuống ?? :emlaugh:

BoTayConGaQuay
08-04-2008, 18:00
Bác VietNam net này ko đc hơi nên nói xấu cơ đấyNghe nói bên đó có đăng ký GA, nhưng sau khi xem qua site thì GA phán lại là: "chúng tôi tin rằng trang web của bạn không bổ sung thêm giá trị hoặc cung cấp nội dung độc đáo" => không cho đăng ký => các bác PV uất hận tương cho 1 bài trả thù lol

nhimlongxanh
08-04-2008, 19:03
Mời bác tham khảo thử trên The New York Times http://www.nytimes.com/ và CNN http://www.cnn.com/ nhé, 2 trang tin tức lớn nhất US nhé :D

sideduck
08-04-2008, 19:11
Đáng ngại hơn cả, hiện tượng "kiếm tiền trực tuyến" trong cư dân mạng đang tạo nên nhiều tác động tiêu cực và các xu hướng xấu trong cộng đồng mạng Việt Nam, đặc biệt là ở lứa tuổi trẻ, nhiều thời gian rảnh rỗi và thiếu hiểu biết...

Muốn phang đôi dép vô mặt!

temp2
08-04-2008, 19:17
Mời bác tham khảo thử trên The New York Times http://www.nytimes.com/ và CNN http://www.cnn.com/ nhé, 2 trang tin tức lớn nhất US nhé :D

không nhất thiết cứ phải đặt GA là tham gia GA? Có thể các site này họ đặt GA là do "ngoại giao" hay "thỏa thuận ngầm" gì đó; nếu thực sự họ muốn tham gia GA thì sao họ ko chơi luôn mấy nhà khác cho nó nhiều? Mỗi nhà 1 code là bộn rồi, tại sao họ ko làm mà chỉ đặt GA thui? Theo cá nhân tớ thì nghiêng về giả thiết I hơn

noomrm
08-04-2008, 23:22
đặt nhỡ GA nó ban domain, mai sau support tiếng việt cũng hok đc chơi thì sao

tienkhom
09-04-2008, 02:35
Theo mình các trang báo điện tử lớn VN họ chưa tham gia GA do chưa có nhiều nhà quảng cáo sẵn sàng tham gia Adwords. Họ cảm thấy an toàn khi mua bán trả giá banners trực tiếp không phải qua trung gian Google.

SieuHost.Com
09-04-2008, 06:50
Bác VietNam net này ko đc hơi nên nói xấu cơ đấy

Cái bài viết của Vietnamnet là về HYIP và Forex mà.
HYIP thì lừa đảo 99% rồi, có người không bị lừa khi mới tham gia (vì toàn là cò mồi), mấy người sau thấy ngon ăn nhảy vào :D
Forex cơ hội kiếm tiền cũng 5 ăn 5 thua.
Tốt nhất học hành đàng hoàng, tốt nghiệp khá giỏi, kiếm một công việc tốt, chăm chỉ làm việc, thăng chức tăng lương ;)

suonggiang
09-04-2008, 08:27
Cái bài viết của Vietnamnet là về HYIP và Forex mà.
HYIP thì lừa đảo 99% rồi, có người không bị lừa khi mới tham gia (vì toàn là cò mồi), mấy người sau thấy ngon ăn nhảy vào :D
Forex cơ hội kiếm tiền cũng 5 ăn 5 thua.
Tốt nhất học hành đàng hoàng, tốt nghiệp khá giỏi, kiếm một công việc tốt, chăm chỉ làm việc, thăng chức tăng lương ;)

Em đồng ý với bác. Nhưng vẫn phải chiến GÀ chứ, không chiến thì GÀ nó chết đói à :d

doimat-pleiku
09-04-2008, 11:09
Đúng đó Bác ,phải chiến chứ GÀ ngon lắm mờ .Những lúc rảnh rỗi lướt web giải trí kiếm chút để mà cafe cà pháo ,nhậu nhoẹt ,em út chứ ko có mà đói bác ah

star_night
09-04-2008, 11:18
mí bác hẻm biết cài rì hết trơn.
tụi nó không chơi biết sao không ??
đơn giản tại vì nó không chơi chứ gì chời hic
vậy mà bán tán lung tung ^^
he he he

temp2
09-04-2008, 13:32
mí bác hẻm biết cài rì hết trơn.
tụi nó không chơi biết sao không ??
đơn giản tại vì nó không chơi chứ gì chời hic
vậy mà bán tán lung tung ^^
he he he

thêm 1 tên dùng ngôn ngữ "tưng" Việt, http://ddth.com/showthread.php?t=179644

suonggiang
09-04-2008, 13:54
Lớp trẻ bi giờ sáng tạo thật.

ephanmem.com
09-04-2008, 14:11
không nhất thiết cứ phải đặt GA là tham gia GA? Có thể các site này họ đặt GA là do "ngoại giao" hay "thỏa thuận ngầm" gì đó; nếu thực sự họ muốn tham gia GA thì sao họ ko chơi luôn mấy nhà khác cho nó nhiều? Mỗi nhà 1 code là bộn rồi, tại sao họ ko làm mà chỉ đặt GA thui? Theo cá nhân tớ thì nghiêng về giả thiết I hơn

Đúng vậy. CNN và NYTIMES đặt GA có thỏa thuận với Google, đó là Google sẽ trả tiền cho CNN và Nytimes khi độc giả click vào các quảng cáo của GA

nhimlongxanh
09-04-2008, 15:46

Vậy bác ko bít trong lĩnh vực quảng cáo trực tuyến GA là số 1 àh, thằng con doubleclick.com của nó mua khi xưa là trùm mảng banner àh :D

mantavn
11-04-2008, 03:16
Duy - hiện đang là sinh viên một trường Cao Đẳng tại Quảng Ngãi nói rằng cậu đã tìm hiểu về "kiếm tiền trực tuyến" từ khoảng một năm trở lại đây và bắt đầu có thu nhập từ những công việc trên mạng.

"Có tháng em kiếm được hơn 500 USD từ Internet với các hình thức kiếm tiền trên mạng như HYIP, SURF và các hình thức khác. Chưa thấm vào đâu so với kiếm tiền từ Google Adsense - một loại hình dành cho dân chuyên nghiệp."

http://vietnamnet.vn/cntt/2007/03/671870/
ohzee

giờ đọc lại thấy mình cũng hay

bài đó là viết về 1 member của DDTH đó các bác

ko biết là ai kekeke

lúc mình edit bản thảo sao ko thấy đoạn kết

Đáng ngại hơn cả, hiện tượng "kiếm tiền trực tuyến" trong cư dân mạng đang tạo nên nhiều tác động tiêu cực và các xu hướng xấu trong cộng đồng mạng Việt Nam, đặc biệt là ở lứa tuổi trẻ, nhiều thời gian rảnh rỗi và thiếu hiểu biết...

Kỳ III: "Kiếm chác online" bằng những chiêu lừa mới

này nhỉ
hic hic.anh Thế Phong thêm vào chăng

ông anh mình viết đấy.bài đấy ông ấy nhờ mình edit bản thảo mà