PDA

View Full Version : Có cách nào làm giảm PING ko ???

fmclub
06-04-2008, 23:19
M dùng mạng Viteo gói Home-N bắn CF buổi tối PING toàn trên 300 k thể bắn đc :(
có cách nào khắc phục ko vậy ?
các pro chỉ m 1 số mẹo với

PlanetVN
06-04-2008, 23:38
Thêm tiền nâng cấp lên gói cao hơn là bắn được ngay... :D

Kakak... Có tiền là bắn thoải mái... :D

tuewru
07-04-2008, 16:29
hiểu sai bét rồi
ping là thời gian để 1 thông điệp đc gửi đến đích , cụ thể ở đây là từ máy của bạn chơi CF đến server , mấy trò game online bạn để ý nó download và upload rất ít và xấp xỉ nhau thườn chỉ tầm khoảng 2 => 5kb/s nhưng phải liên tục ko ngắt đoạn , với băng thông như vậy thì cần j phải lên gói cao hơn.
Mình cũng bắn online nhưng bắn CS 1.6 online, bạn mà bắn CF thìneenn ngừng down lại, thử tắt tất cả các chương trình có liên quan đến mạng rồi thử lại xem ping có lên cao, mình đảm bảo Ping sẽ giảm
Vì mạng nhà mình dùng chung nên nhiều ng xem film và down => ping cao => đêm mới online để bắn CS ^^ như vậy ping mới thấp

fmclub
09-04-2008, 20:37
mình khi bắn chỉ để Yahoo thôi mà
bỏ yahoo cũng k ăn thua
m cũng dùng chung ,3 máy nhưng toàn a e bắn CF
tắt Yahoo đi cũng k ăn thua , tối bạn lên bắn cùng mà Ping toàn 300 đến 500 nản we
mà $ để nâng cấp mạng cũng khó , SV nghèo mà :)

lee_huynh306
09-04-2008, 21:14
Chuyển qua FPT bảo đảm ngon :D Server của asiasoft hầu như nằm trên data center của fpt.

vns_dah_keke
09-04-2008, 22:04
kêu thằng Server change cái port khác xem , trước đây cũng bị như thế nhưng gọi nó change cái port là OK

bkit
09-04-2008, 22:14
Dùng mạng Viettel bắn CF rất là lag. Hồi đầu thì mạng FPT cũng bị thế, nhưng sau khi gamer kêu gào trên các diễn đàn cho rằng FPT cạnh tranh không lành mạnh với VTC (FPT cũng có game tương tự) FPT đã cải thiện tình hình. Bây h ping toàn 20. Cụm server TPHCM còn ping ngon hơn, thấy mấy thằng ping 1,2.
Bạn có thể chuyển sang dùng FPT hoặc kêu gào Viettel trên các diễn đàn. :P

masterdark116
10-04-2008, 08:22
@tuewru: Ảo vậy theo ông không liên quan gì sao chơi game nước ngoài lag lòi mắt còn VN thì không sao.
VD như là CS 1.6 đi.

darkera13
10-04-2008, 09:04
Dùng mạng Viettel bắn CF rất là lag. Hồi đầu thì mạng FPT cũng bị thế, nhưng sau khi gamer kêu gào trên các diễn đàn cho rằng FPT cạnh tranh không lành mạnh với VTC (FPT cũng có game tương tự) FPT đã cải thiện tình hình. Bây h ping toàn 20. Cụm server TPHCM còn ping ngon hơn, thấy mấy thằng ping 1,2.

Ghê thằng nào mà ping 1~2 vậy ông, nó ngồi trên Data Center chơi à :D

bkit
10-04-2008, 11:57
Hỏi nó bảo là dùng ADSL FPT của TPHCM. Cụm server HN thì thấy ngon nhất là ping 8.

lee_huynh306
10-04-2008, 12:29
Hỏi nó bảo là dùng ADSL FPT của TPHCM. Cụm server HN thì thấy ngon nhất là ping 8.

Nó xạo 100%, từ máy qua gateway của modem <1ms thật, nhưng đến gateway của FPT là đã 8ms rồi, kiểu gì tới server game được 1ms?

khimacho
02-07-2008, 12:38
Thế không có thủ thuật nào làm giảm ping của CS 1.6 hả mấy anh , chán thật đấy

vuquocdzung
19-09-2008, 15:19

cái dzụ mà Ping 1~2 có chứ sao ko ?
tui ko bít đăng hình ở đây chứ bít tui post cái hình cho coi !
Nói ko có Ping 1~2 đúng là "thấy cây mà ko thấy rừng , bít 1 mà ko bít 10 " ẹc ec !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tiện đây cho hỏi có cách nào HACK QUÂN HÀM mà các tay súng khác cũng thấy ko ?
chứ có mấy cách hack quân hàm mà chỉ có mình mình thấy thui thì chán qá !
nếu ai có chia sẻ đi thanks nhìu !

vuquocdzung
26-09-2008, 14:16

mạng VIETTEL bắn cũng đc lắm chớ ! Tôi xài viettel bắn trong cụm TPHCM ping có 12~13 thui
Còn cụm HN thì PIng lên tói 30 nhưng bắn vẫn ok mà !

colorwind
26-09-2008, 14:51
tiện đây cho hỏi có cách nào HACK QUÂN HÀM mà các tay súng khác cũng thấy ko ?
chứ có mấy cách hack quân hàm mà chỉ có mình mình thấy thui thì chán qá !
nếu ai có chia sẻ đi thanks nhìu !

Chơi game mà hack thì còn gì là vui nữa, game bắn súng thì quân hàm ảnh hưởng gì đến trình độ đâu?

Muốn mau lên quân hàm thì chơi game ít out nửa chừng là được, online nhiều, bắn nhiều thì có quân hàm cao thôi => có điều chẳng đổi ra cơm ra gạo được.

vuquocdzung
28-09-2008, 22:36
Chơi game mà hack thì còn gì là vui nữa, game bắn súng thì quân hàm ảnh hưởng gì đến trình độ đâu?

Muốn mau lên quân hàm thì chơi game ít out nửa chừng là được, online nhiều, bắn nhiều thì có quân hàm cao thôi => có điều chẳng đổi ra cơm ra gạo được.
uh có lý !
Thui bắn từ từ cho nó lên ...
hi hi !
cảm ơn đã cảnh tỉnh !

Jim_Braddock
29-09-2008, 13:18
Mình dùng home E.
Có 1 điều rất thú vị sau vụ đứt cable là mình chơi CF bình thường ping 40 nhưng giờ giảm xuống chỉ còn 1x thôi. Sướng quóa đi thoai! HeHe!