PDA

View Full Version : [q]modem

tieuhoangtu67624
02-06-2003, 14:52
Xin chào các bạn!
Các bạn ơi ,mình dự tính sẽ kết nối Internet nhưng hiện giờ mình còn băn khoăn lắm vì trên thị trường có rất nhiều nhãn hiệu modem gắn trong và gắn ngoài .Nếu thế thì các bạnn hãy cho mình lời khuyên là xài gắn trogn hay gắn ngoài là tốt nhất duyệt Web và upload hoặc đownload nhanh đồng thời nhãn hiệu nào vừa hiệu quả cao và vừa túi tiền đây .Xin các bạnn cho mình lòi khuyên nha.Chân thành cảm ơn

Nis
02-06-2003, 15:50
Hihì, bạn yêu cầu khó quá nhỉ. Nếu tiền khoảng 15USD trở xuống thì mua loại gắn trong (internal), trên 25USD thì mua loại gắn ngoài (external), nhãn hiệu tốt thì có US Robotic (gắn ngoài tới 60, 70 chục đồng lận). Gắn ngoài thì có 2 loại: 1 là gắn USB(đa số), 2 là gắn cổng COM. Gắn trong thì tui thấy xài là được rồi, quan trọng là đường line nhà bạn có tốt hay không.

Fantasymc
02-06-2003, 16:57
Hiện tại sắp có dịch vụ ADSL ( 1/7 ) rồi, bạn nên chờ để dùng nó thì hơn. Tốc độ cao hơn mà giá thành lại rẻ ( theo như quảng cáo ).

Hell Fire
02-06-2003, 18:03
Hehehe, tui cũng nghe nhìu người nói US Robotic tốt. Tui đang xài cái đó loại int., gần 1 năm thì mát, mai fải đem ra bảo hành đây. Trong khi cái int Motorola xài 3-4 năm rồi mà ko xi nhê :D :D :D

Fantasymc
02-06-2003, 20:49
Có thể số bác đen nên mới mua phải cái Robotics chất lượng kém chứ không phải ngẫu nhiên mà Robotics được cả thế giới biết đến vì cả tốc độ lẫn độ ổn định !

thinh3d
02-06-2003, 22:45
hey, vụ ADSL hấp dẫn à, giá cả ra sao vậy mấy bác? Sao tui hông biết gì vậy nhỉ??? Cho tui ít thông tin về vụ ADSL đeeê, tui khoái lẩu rùi mà!!! (tui ở HN)

dang xuanhuong
03-06-2003, 07:09
rung modem trong-loai chip set rocwell-yen tam di vua tiet kiem vua nhanh ma cung som co nhieu kinh nghiem trong cach khai thac cac phan mem nho ho tro modem+load Info-chao nhe

Nis
05-06-2003, 09:32
ADSL sẽ mở trên những TP nào vậy bạn? Và giá cả tính theo mb tải về máy hay vẫn tính phút như xưa giờ?