PDA

View Full Version : Thanh starrt bị đưa lên trên đầu của màn hình

kythan
05-04-2008, 15:50
Không hiểu thằng ku em nó nghịch cái gì mà thanh Start của em nó lên đỉnh của màn hình. Mọi khi nó hay nằm dưới cùng của màn hình của em cơ.
Các bác giúp đỡ em cái nha.
Cám ơn nhiều

BeeHost
05-04-2008, 16:10
Bạn click chuột phải vào thanh Start đang ở trên cùng, bỏ chọn Lock the Taskbar (nếu đang chọn). Sau đó click nhấn và giữ ở vùng trống bất kỳ của thanh và kéo xuống phía dưới.

Chúc may mắn...

ngoctam1011.new
05-04-2008, 17:48
Hơ hơ,có nhiều người hỏi những câu không cầm được nước mắt

noomrm
05-04-2008, 19:16
ng` ta ko biết thì phải hỏi chứ sao bây jờ

kythan
05-04-2008, 20:06
Hì. Cám ơn các bác. Những điều ta biết rồi chưa chắc người khác đã biết nên các bác thông cảm nếu thấy đây là câu hỏi ngớ ngẩn

tinh_vi_so_ti
05-04-2008, 20:50
Những gì chưa biết thì nên hỏi, không có gì là ngờ ngẩn khi hỏi những điều chưa biết, chỉ có những kẻ ngớ ngẩn khi không dám hỏi điều mình chưa biết.

gettingstar
16-08-2008, 17:10

không biết thì hỏi chứ sao làm gì mà châm biếm gê vậy bác .

Kim Long VQT
16-08-2008, 17:29
Trên đời có nhiều thùng rỗng kêu to lắm, chẳng có gì đáng xấu hổ khi mình hỏi để biết cả! MK, chỉ có những thằng ra vẻ ta đây cái gì cũng biết nhưng thực chất là chẳng biết gì mới nhục!

anticafe
16-08-2008, 20:12
Được gửi bởi ngoctam1011.new
Có gì đâu chứ. Đụng tới máy tính thì phải táy máy nhiều thì mới có kinh nghiệm. Tất nhiên trường hợp xấu nhất là phải trả giá bằng việc cài lại Win. Nhưng qua lần đó bạn sẽ có thêm kinh nghiệm để xử lý những trường hợp tương tự như vậy sau này.
Hồi tui mới mua máy tính về thì cũng như vậy đó, chưa đc 3 ngày thì phải cài lại Win rồi. May mà hồi đó có ở chung với anh bạn cùng khoa tên Long. Mà Long thì rành máy tính hơn tui nhiều. Nhớ nhất là lúc tui nói, chắc phải mua một cuốn sách về WinXP về để làm quen với máy tính thôi thì Long chỉ vào hắn và nói "ở phòng mình có cuốn sách sống này rồi thì cần gì nữa", hehe.

anhdaikho_vt
16-08-2008, 20:26
Chài, có chuyện gì mà ầm ĩ thế các bác. Thanh Start nằm ở trên thì càng giống Ubuntu. Bờ-zồ chớ sao. :D

pipopi
16-08-2008, 23:17
Kéo nó xuống là được(Bỏ chọn lock) không thích thì kéo sang trái hoặc phải :)
Thế là xong