PDA

View Full Version : [PIC] Final Fanatsy

Shinra
01-06-2003, 23:20

Made with Max, Poser, Vue d'Esprit, Photoshop

homelessness
01-06-2003, 23:34
great model man :D

Vinnie
04-06-2003, 09:47
cảnh đẹp, nhưng mà 2 cha này đâu có đô dzự vậy, cường đại wá hà hi hi, thích cảnh, ý tưởng,ghét 2 thằng đô con...
Dựng cảnh Shinra dùng trình gì vậy? Vue d'Esprit là gì vậy?

minde
04-06-2003, 10:53
Cảnh đẹp,mặc dù mình không thích gam màu này.Hơi nhợt nhạt nhưng nói chung rất tuyệt.

Mấy thằng cha này đô con quá ,không thực tế chút nào !!!!

Nên cho cảnh có chiều sâu chút nữa.Vài tia nắng chiếu xuống cũng đẹp đấy chứ .
Em ngu design nhưng mà thãy sao thì nói dậy ,mong được học hỏi các bác

truongkhoa
05-06-2003, 10:52
Trong cũng được, nhưng mà về qui luật phối màu là 0 điểm ạ, góp ý thôi chiến hữu ạ

Shinra
06-06-2003, 01:04
Truong Khoa, bạn biết gì về luật phối màu nào, tranh của Shin dùng tỉ lệ màu nóng là 1/3, màu lạnh là 2/3, ko bị loạn sắc, đường lượn màu ko bị cắt, màu sắc dùng kiểu phối Piledour, sử dụng độ phản của vàng và xanh để làm nổi bật nhân vật trên nền, ( đúng lý thuyết màu bù ) Nhiệt độ màu nhẹ, thể hiện không khí tươi vui.
Shin đang là sinh viên Mỹ Thuật đây, nếu bạn ko phải là giáo sư dạy Mỹ Thuật thì im nhé !

gaston
06-06-2003, 20:27
:D mỹ thuật thuộc lý thuyết quá.

bibica
06-06-2003, 20:34
Shinra và truongkhoa :hai cậu đừng vì chuyện bên topic kia mà lại giận nhau cả bên này

Chuyện nhỏ như con thỏ mà

Trong cũng được, nhưng mà về qui luật phối màu là 0 điểm ạ, góp ý thôi chiến hữu ạ
Người ta đã nói là góp ý mà sao Shinra lại giận nhỉ,không thể bắt người khác im được,mọi ngừơi có quyền tự do ngôn luận(như thế là xúc phạm người khác đó)

Mình khoái cái màu nền lắm,có đìều hơi thắc mắc là vì sao trên áo của Squall lại có cái hình của Zell nhỉ lol
Về cái sẹo trên mặt hai đứa thì đúng rồi
Đuôi con ngựa(không biết nói thế có chính xác không ?) nhìn hơi giả tạo
Ngôi nhà bên trái nhìn có vẻ lạ :sao lại có cái thang trên cái cửa sổ nhỉ
Đất đai thấy khô cằn thế mà sao cỏ và hoa mọc tươi tốt thế nhỉ lol

ZeNTo
06-06-2003, 22:35
Góp ý tất nhiên là phải đón nhận rồi .Nhưng như Trương Khoa thì đâu gọi là góp ý được . Cứ chửi bừa như vậy thì trẻ con nói cũng được .Góp ý là nhận xét xem thích chỗ nào?ghét chỗ nào?theo ý kiến thì nên sửa chỗ nào?tại sao.....Tôi chúa ghét đọc những góp ý như cái kiểu của gã Trương Khoa này,đó chỉ là 1 câu phát biểu bừa bãi ,Mod hay admin nên del di thì hơn

Shinra
07-06-2003, 00:20
Cám ơn Bibica và những người khác đã nhận xét, đúng rùi, tranh của SHin còn nhiều khiếm khuyết lắm .. Yeah , mấy ý kiến đóng góp thêm rất là hay !

Hìh, nhưng đối với riêng TruongKhoa, Shin ko thích thái độ ko biết gì mà cứ to ve tỏ vẻ nên hơi tăng nhiệt độ một chút khi nói với cậy ý. Mí lị, phối màu là một trong những điểm tâm đắc của Shin trong bức tranh, TruongKhoa ko nói vì sao mà tự nhiên cho phần phối màu 0 điểm nên Shin nổi khùng lên đó màh ! Hì hìh

Ghostlake114
07-06-2003, 00:30
He Shin, It seems I have discover ur secret...hé hé.. :D
Thoạt nhìn tưởng thằng đó 3D mà thực ra 2D và cha ghép lại :D, con ngựa ghép với thằng sef đúng ko, thế mà mình suýt giật mình, wái, lấy đâu ra mô hình FF thế....
Fun Stuff...
Thực sự góp ý nhé, đừng cáu sợ lém :D
Chiếu sáng giữa các mô hình và hình ghép ko đồng nhất rùi, bác chiếu sáng lại fát nữa xem

Shinra
07-06-2003, 01:41
Heheh .. Ghost mà còn nhìn ko ra nữa, hehe coi bộ kỹ năng ghép hình của Shin lên được một chút rùi ! Hìh, Shin lùm biếng sửa quá, kệ pà nó !

Shinra
07-06-2003, 01:42
Mà ko phải Seifer ghép với con ngựa, mà là con ngựa, ghép với body của thằng Mike rồi mới ghép với cái đầu của Seifer ^_^

Izzy
07-06-2003, 07:55
Dear Shin.
Mấy câu phát biểu cuối cùng của bạn làm tôi thất vọng, nói chân thành đấy, bạn giận thì tôi cũng chịu. Tôi không nói đến điều bạn "bực mình với TK", mà muốn nhắc lại câu nói của bạn :" Shin lùm biếng sửa quá, kệ pà nó", bạn chẳng buồn chăm sóc "đứa con tinh thần" do chính bạn tạo ra, điều đó hoàn toàn ngược lại với thái độ của bạn khi có người công kich nó.

DarkKT
07-06-2003, 08:40
Trương Khoa nói về phối màu với shinra là quá xúc phạm người khác quá. Thành ra shin nổi cáu là đúng thôi. Thôi bỏ qua chúng ta cùng quay về bức tranh mà nói. Nếu nói về màu của màu bầu trời thì trông nó hơi bị giả tạo. Cái đuôi làm thì người ta nhận ra rõ nhất điểm giả tạo của nó. Nếu nhìn độ sáng tối của căn nhà phía sau. Thì ta lại không thấy được những điểm tối trên người hai nhân vật. Chỉ góp ý thế thôi vì không là dân mỹ thuật

Ghostlake114
07-06-2003, 17:01
Ờ, đúng thế, .......
Sao ko kiếm cái map ngựa nào cho đẹp, cái này là có sẵn mà

Shinra
07-06-2003, 22:24
Kiếm ko ra, hình chụp ngựa kiếm được trên net thì độ phân giải quá thấp, map lên nhìn thí ớn, để Shin tìm mấy tạp chí ngựa scan lên làm map lại.

To Izzy : cám ơn bạn đã nhận xét, ko phải là Shin bỏ mặc "đứa con tinh thần" gì đâu mà thực sự là ko có thời gian ..

datinhforyou
13-06-2003, 10:26
Có ai coi lại cái hình giùm tui không nó đi nghĩa địa hả gì rùi

d5dzung
16-06-2003, 20:05
Mong Shira thông cảm em không là dân mĩ thuật nhưng có học vật lý cho nên khi nhìn cái thằng ngồi ngựa và thằng sqall em thấy không hợp lý. Không hợp lý vì căn cứ theo bóng đổ của cái cầu thang thì bóng của đầu thằng trước phải có ở trên người thằng sau chứ . và cả cái tay cua nhân mã nữa nó cũng phải in lên trên người chứ .

Đây hoàn toàn là ý kiến đóng góp và em cũng chỉ là amater . Xin chỉ giáo.

Shinra
17-06-2003, 01:57
Ý kiến đúng đó, Shin cũng định thêm bóng vào Squall .. Merge layers lại hit rùi .. oe oe oe

Holylight
17-06-2003, 10:08
Hớ thằng Seifer biến thành ngựa lúc nào dzậy nhỉ.Hic shinra làm đẹp qué.

vikhoa
17-06-2003, 10:39
Shinra bỏ hình 2 cái thằng đó đi thì sẽ đẹp hơn ;) Tớ thích cái cảnh hơn.

achxi
28-06-2003, 10:36
1. Hai cái thằng không biết nói chuyện gì mà ôm nhau giống Gay quá
2. Phần shadows bị sai (xin xem kỹ lại sẽ thấy)
3. Màu hai anh chàng này chói quá, chắc là ... tự phát sáng được
4. Xấu nhất là cái thân con ngựa. Hai anh chàng đô con mà con ngựa chẵng có tí cơ nào ra hồn hết
5. Tì lệ sai khi ghép ngựa với người. Bạn có biết cái mình ngụa to cở nào không ?

Xem một số hình trong FF với Boris Vallejo xong xem cái này ... thất vọng quá.

achxi@