PDA

View Full Version : Có ai có kinh nghiêm đổi Skin của phpBB3 không?

yeutoi
04-04-2008, 17:27
Xin hỏi trong này có ai có kinh nghiệp thay đổi skin của phpBB3 không? Mình đang mò tập tự thay đổi skin của PhpBB3 forum đổi hết graphics rồi mà mới được có chừng 60%, còn đổi colors.css thấy không có chuyển động gì. Mò trong các CSS files hoài không được ai có kinh nghiệm đổi skin của phpBB3 forum chỉ dùm coi. Tìm trên google hoài mà không có ai làm được. Người làm được thì họ dấu nghề!

Thanks

yeutoi
05-04-2008, 05:00
To desdevlover: Vào Load Settings - Recompile stale style compoents như bạn nói thì chỉ để testing vì không dùng cache của phpBB3 thôi.

Có ai có kinh nghiệm đổi được skin của phpBB3 không? Mình đổi hết graphics qua màu mình muốn nhưng còn vài cái nó vẫn giữ màu cũ của phpBB3 khi mình cài đặt, mò vào CSS của nó thì như rừng vậy đổi từng màu từng màu mà vẫn chưa được như ý.

Cám ơn mọi người có đọc qua hoặc góp ý cho Thread này. Mình thấy khá nhiều người dùng phpBB3 làm forum nhưng coi bộ chưa có ai thành công đổi skin của nó hay sao đó, ngay cả trang gốc của phpBB3 cũng không có hướng dẫn rõ về cách đổi skin họ chỉ nói là phpBB3 dùng templates easy to customized nhưng chẳng nói rõ customize bằng cách nào!!!

yeutoi
05-04-2008, 18:50
Chắc mình cần nhiều thời gian vọc nhiều mới làm hoạn thiện theo ý muốn, hiện tại cũng not too bad. Đổi skin cũng tạm tạm. Nhưng sao nguy hiểm quá, mình tìm được bộ skin kia trên internet, upload lên host thì không vào phần admin được! Đi xem vòng thì thấy thiện hạ cũng có vài người upgrade rồi cũng không vào phần admin được!

PhpBB3 không dùng md5 để encode pasword nữa nên một khi không login được không dùng phpmyadmin được, không reset password được, vì database của mình còn mới chưa có users nên không login và không tạo thành viên mới được nên mình phải setup forum lại!!! Bà con cẩn thận nếu coi chừng bị mất password của admin. Search trên internet có vài người đặt câu hỏi làm sao lấy lại password rồi đó. Nguye hiểm quá!

realtime
07-04-2008, 00:39
vọc đi rồi tự làm theo ý mình , đổi skin là rip skin đó hả nếu muốn rip skin phải am hiểu về cấu trúc skin là làm được thôi , http://diendanbanbe.com <-- comment xem skin có được ko :D

darkera13
07-04-2008, 10:32
To desdevlover: Vào Load Settings - Recompile stale style compoents như bạn nói thì chỉ để testing vì không dùng cache của phpBB3 thôi.

Có ai có kinh nghiệm đổi được skin của phpBB3 không? Mình đổi hết graphics qua màu mình muốn nhưng còn vài cái nó vẫn giữ màu cũ của phpBB3 khi mình cài đặt, mò vào CSS của nó thì như rừng vậy đổi từng màu từng màu mà vẫn chưa được như ý.

Cám ơn mọi người có đọc qua hoặc góp ý cho Thread này. Mình thấy khá nhiều người dùng phpBB3 làm forum nhưng coi bộ chưa có ai thành công đổi skin của nó hay sao đó, ngay cả trang gốc của phpBB3 cũng không có hướng dẫn rõ về cách đổi skin họ chỉ nói là phpBB3 dùng templates easy to customized nhưng chẳng nói rõ customize bằng cách nào!!!

Không phải là không ai làm được bạn ạ. Việc customize style của phpBB không quá phức tạp, nhưng bạn nên có kiến thức cơ bản về HTML và CSS thì sẽ làm ngon lành thôi.

Ngoài ra có 1 lưu ý nhỏ nếu bạn để chế độ cache thì phải tắt đi hoặc xóa cache mỗi khi thay đổi.

Trường hợp bạn không thể vào ACP khi thêm style mới (thường là do style này chưa được upgrade lên đúng phiên bản của phpBB3, hoặc upgrade chưa đúng) thì bạn có thể tham khảo bài viết ở VinaBB.com http://vinabb.com/viewtopic.php?f=11&t=1737.

P/S: Các vấn đề về phpBB bạn nên qua VinaBB.com hỏi vì bên đó chuyên về phpBB nên có nhiều người quan tâm đến vấn đề của bạn hơn và admin nedka bên đó rất nhiệt tình trả lời thành viên.

doimat-pleiku
14-04-2008, 17:18
Em có cái này nè anh em http://www.revolutiontheme.com/forum-templates