PDA

View Full Version : Msconfig XP bị lỗi

minhhoang05
04-04-2008, 11:46
Em dùng chung XP và Vista. Với Vista em dùng msconfig vô tư nhưng ở XP thì nó bảo là ko tìm thấy file msconfig dù nó vẫn lù lù tại vị trí đó. Copy từ máy khác sang cũng ăn thua. Em thử chỉnh sửa trong regedit cũng thế. Có bác nào biết xử lý thế nào không ạ??? Giúp em với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hik, không bác nào biết vụ này ạ?

Hik hik hik, vẫn chưa sửa được...

huu toan
19-04-2008, 21:39
Gay nhỉ tội nghiệp bạn quá . gét nhất là ba lúc bị lỗi như thế này ,mà lại chưa tìm ra lời giải.

gettingstar
01-05-2008, 21:22
file msconfig của ban bị virus phá rồi
đó bạn, bạn có thể tải file msconfig về hoặc cài lại win là co lại ma`

canonlaser
01-05-2008, 21:42
Em dùng chung XP và Vista. Với Vista em dùng msconfig vô tư nhưng ở XP thì nó bảo là ko tìm thấy file msconfig dù nó vẫn lù lù tại vị trí đó. Copy từ máy khác sang cũng ăn thua. Em thử chỉnh sửa trong regedit cũng thế. Có bác nào biết xử lý thế nào không ạ??? Giúp em với.
Hik hik hik, vẫn chưa sửa được...
bạn copy file msconfig từ máy khác sang mà vẫn không mở được sao? chắc máy bạn bị dính sâu worm nào rồi. Trước tiên dùng chương trình FireLion FastHelper (down tại www.cuuhomaytinh.vn) sau đó dùng thêm bkav home mới nhất diệt trong safe mode.

nguyenhuyhai
01-07-2008, 15:39
nhung tui khong biet tim file msconfig o dau de tai ve ca. Co ai giup tui voi khong? Thanks nha.

May tui dung bitdefender ban quyen nen khong phai do virus. Ben he dieu hanh Vista thi msconfig van chay binh thuong.

minhhoang05
01-07-2008, 16:16
Không biết máy bị virus gì mà sửa không ăn thua. Dùng search của windows thì ra một cái file có tên msconfig.exe.exe (2 lần .exe). Click vào đó thì chạy lại được.

Chả hiểu gì, không biết đã có bác nào bị như thế chưa?

welcom1985
25-07-2008, 01:04
Bác không nghĩ là khi gõ msconfig vào run thì cũng đồng nghĩa bác đang ra lệnh kích hoạt file msconfig.exe trong thư mục C:\WIndows\System32 (mặc định của winxp); có thể cái file msconfig.exe bị ai đó hay virus đổi tên từ msconfig.exe thành msconfig.exe.exe

gettingstar
17-08-2008, 20:01
link đây bạn http://xaluan.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=27179

nhuho_dk
17-08-2008, 20:11
MSCONFIG.exe - 102,400 bytes cái này sài cũng được nè
http://echip.com.vn/echiproot/html/softm2.html