PDA

View Full Version : Tình hình là máy em bị nhiễm W32.Lotovn.Worm !

voke
03-04-2008, 00:46
Các pác giúp em diệt tận gốc con này với , hình như nó là sản phẩm cùi bắp của thèn nào rảnh rỗi ở VN ... Chỉ tại đem USB đi in tài liệu về nhà sơ ý cắm vào , thế là "phập" ngay ! Nó lây qua .EXE với tốc độ chóng mặt !
Em đã vào safe mod , dùng BKAV quét ( 1348 file bị nhiễm ), restart , nhưng nó ẩn cái Folder Option mất nên ko thể view tụi nó ra để del , ko del bằng tay thì sau khi quét tới quét lui , nó vẫn như cũ , Khổ thật !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tình hình là em cuối cùng cũng phải Ghost lại Win gòi ! Nhưng không hiểu sao tất cả các folder trong các ổ đĩa đều ẩn ( hidden ). Bây giờ mà ngồi bỏ hidden cho từng folder thì chắc ... Pác nào có thể làm nhanh hơn ko ?

tatuananh
03-04-2008, 02:27
Bác cài KIS đi đã,thịt hết chỗ còn sót.Kis ở đâu thì bác tự tìm,còn đây là key cho bác xài 365 ngày http://www.mediafire.com/download.php?fwjgzsivzwe

Diệt xong bác vào ổ Crlt A roài bỏ ẩn là ok mừ.Để việc diệt ngon hơn thì bác có thể ra cửa hàng mua đĩa boot mới nhất về mà thịt trong dos vì con này thuộc loại hàng khủng,em bị một lần phát sợ vì nó kéo theo vài con khác nữa.Em phải tách riêng để format từng ổ lại đấy :D ===>>nó ăn cả file hệ thống nên hơi mệt.Chúc máy bác sớm khỏi bệnh (à,bác mà xài KIS thì em đảm bảo cho bác đấy.Từ sau vụ đấy em dùng KIS là máy chưa bị dính 1 tẹo teo gì cả,hehe

moonflower
03-04-2008, 23:19
Dùng KIS diệt virus không những không diệt được mà còn hỏng win đấy. Ông đúng là.... xui dại