PDA

View Full Version : Các cao thủ giúp em sử lý vấn đề đau đầu trên host windows 2003 với ah!

nec900
02-04-2008, 20:17
Chào các cao thủ,
em tạo 1 web app bằng C#, .Net Framework 2.0 có kết nối tới SQL, tuy nhiên chạy trên máy local với Windows XP và IIS 5.0 thì hoàn toàn bình thường, nhưng khi cài lên windows server 2003, IIS 6.0 (server này chạy cả .net 1.1 và 2.0) thì khi đăng nhập xong bị báo lỗi sau:

Security Exception
Description: The application attempted to perform an operation not allowed by the security policy. To grant this application the required permission please contact your system administrator or change the application's trust level in the configuration file.

Exception Details: System.Security.SecurityException: Request for the permission of type 'System.Data.SqlClient.SqlClientPermission, System.Data, Version=2.0.0.0, Culture=neutral, PublicKeyToken=b77a5c561934e089' failed.

Source Error:

An unhandled exception was generated during the execution of the current web request. Information regarding the origin and location of the exception can be identified using the exception stack trace below.

Em check trên mạng thì đc biết đây không phải là do kết nối SQL mà là do security gì đó của 2k3 Server, tuy nhiên em không biết phải khắc phục thế nào, mong các cao thủ chỉ bảo với ah, em cám ơn rất nhiều!

hscvn
07-06-2008, 11:39
Lỗi đó là do .NET của bạn đang sử dụng là 1.0
Bản phải swith cái gói host của bạn sang .NET 2.0. thì mới sài được

huonghx
07-06-2008, 13:40
Bảo chỗ cung cấp host change thuộc tính ASP.NET sang 2.0 là được roài không phải đổi gói host làm gì cho mệt.
Vào IIS chọn domain --> properties --> ASP.NET , chọn ASP.NET version = 2.0 là ok .

nec900
08-06-2008, 09:32
Em cám ơn các bác đã trả lời em!
Tuy nhiên, như ở trên em nói: Server hiện tại đang cài cả .Net 1.1 và .Net 2.0 và như bác huonghx thì em cũng đã chọn version là 2.0 rồi. Thậm chí còn tạo 2 AppPool cho từng version rồi mà vẫn bó tay ạ.