PDA

View Full Version : [dis]

fragileheart1982
31-05-2003, 21:39
:o
Chào các bạn mình làm dịch vụ internet vì mục đích phục vụ nhu cầu in ấn của khách hàng mình đã mua máy in hiệu epson-5900L
Thời gian bảo hành là 3 năm mình mới mua cách đây được 6 tháng gần đây mình thấy máy in ra mờ quá (nhưng mực vẫn còn nhiều nha)cho nên mình đã mang đi bảo hành khi mang đến trung tâm bảo hành của epson thì được trung tâm nói là máy của mình bị mòn chổi cho nên in bị mờ bây giờ muốn là phải thay chổi với giá là 67$ Mình rất băn khoan là tại sao trong thời gian bảo hành mà khách hàng phải chịu chi phí của bên bảo hành máy mình chạy rất tốt không bị sự cố gì về sử dụng làm sao lại bắt mình phải chịu chi phí đó chứ rất mong các bạn có ý kiến về sự việc này Cám ơn các bạn rất nhiều

Cuccu
02-06-2003, 08:23
Mấy nhà sản xuất cũng ma lanh lắm, gọi là bảo hành nhưng trong các điều khoản bảo hành luôn có quá trời các điều khoản loại trừ ( nhiều khi là gài vô nữa, từ hãng lớn đến bé), nhất là mấy linh kiện dễ hao mòn. Bạn thử coi lại phiếu bảo hành xem họ trả lời có đúng điều khoản loại trừ đó không đặng còn khiếu nại tiếp. lol :exclaim:

fragileheart1982
03-06-2003, 10:43
mà bảo hành phải tính toán cả chứ chẳng lẽ hao mòn khách hàng cũng phải chịu vấn đề đó ưh ?
không thể nào chấp nhận được chuyện đó cả đây đâu phải là lỗi của khách hàng đâu mà bắt họ phải chịu chi phí cơ chứ chẳng hạn lỗi do khách hàng sử dụng nguồn điện không ổn định gây ra thì còn chấp nhận được đúng không?
mà mình post lên đây muốn các bạn cho ý kiến thôi cảm ơn bạn đã quan tâm chúc bạn vui ha

tuyen981
04-06-2003, 02:17
Theo mình nghĩ, đã gọi là "mòn" thì có nghĩa là thiết bị của máy đã hoạt động tốt và bị hao mòn sau một thời gian sử dụng.
Ở đây, có thể do bạn sử dụng quá nhiều nhưng cũng có thể do nhà sản xuất.
Các nhà sản xuất luôn dùng mọi cách để thiết bị của mình sản xuất ra, có những chi tiết mà qua một thời gian sử dụng sẽ bị hao mòn (nhưng không bị hư). Có như vậy thì họ mới có cơ hội bán tiếp cho bạn nữa chứ.
Này nhé, bạn thử hình dung xem: "Một chiếc xe gắn máy bảo hành 1 năm. Trong thời gian 1 năm bảo hành này, vỏ xe của bạn bị mòn, phải thay cái mới. Bạn thử đoán xem nếu đem xe đi bảo hành thì họ có thay cho bạn cái mới không?"