PDA

View Full Version : [q]

Vinnie
31-05-2003, 19:31
Cho mình hỏi các chương trình đồ hoạ 3D này có gì hay hông ? và đã ra version mấy:
Cinema 4D , Rhinoceros, Liquid Edge..
Còn chương trình gì hya giới thiệu cho tui với
To Mod: trong Poser 5 có mục Dynamic Clothing, nó dùng để làm gì và tại sao mình comfort nó vào Charater hông được ??? Còn mục Dynamic Hair và Skull cap khác nhau chỗ nào....
thanks ?

Ghostlake114
31-05-2003, 22:44
Cinema 4D ko có gì hay cả, chỉ là trình 3D hạng 2 cho dân nghèo ko có xiền mua Max
Rhino là chuyên gia tạo NURBS, nhưng nói rồi, có max trong tay thì có Rgino hay ko cũng thế....
----------------
Hix, Poser 5 chưa xài làm sao bít được, chán.......

Shinra
01-06-2003, 01:39
Cầu đầu Ghost trả lời rùi, hìh đúng rùi, 3DMAX hay Maya là ngon nhất rồi, ko tìm được em nào mạnh hơn đâu.

Dynamic Clothing không phải là quần áo thường như Poser 4 đâu nên bạn ko conform được là phải dùi, bạn phải vào Clothing Room để làm ! Xem chi tiết trong manual vì cách thiết lập và đặt tên nhóm, đặt độ sâu collision khá rắc rối, nếu nói ra chắc tới mai. Nhưng cũng hay lắm, làm rồi đặt thêm cái Wind Force cho nó thổi bay quần áo đẹp mê ly tơi !

Dynamic Hair, là tóc dạng động, cái này ngốn tài nguyên khủng khiếp, Skull Cap đâu phải là một mục, chỉ là phần che đầu để giảm bớt phần da đầu bị nhìn thấy khi dùng lượng sợi tóc quá ít

Vinnie
01-06-2003, 10:15
Hé hé hiểu rùi :eek: mắt to thêm một chút hi hi
Thanks, lần sau hỏi típ

Ghostlake114
01-06-2003, 19:53
Trong P4 muốn làm đưọc như wần áo dynamic trong P5 là 1 điều tốn hàng tấn sức,vì fải thiết lập hệ thống ERC cho nó....
hix, thèm P5 wá...

Vinnie
02-06-2003, 10:00
Tội bác Ghostlake chưa mấy nay em pm cho bác mà cứ full hoài, bừa bãi thế hi hi, thôi để em gửi đĩa cho bác SHin nhờ bác ấy shipping ra ngoài ấy hen :)

Ghostlake114
02-06-2003, 19:45
Thôi, mình cho địa chỉ rồi đó, bác cứ gửi thẳng ra cho em, em gửi vào lại cho