PDA

View Full Version : Trục trặc HDD !

Terry
31-05-2003, 09:18
Vừa qua, tôi vừa format ổ C: để cài lại Windows, nhưng đến khi cài thì báo lỗi là thiếu file (vd như: modem.sys , .ini tá lả) và nó yêu cầu coi lại CD có trong CD-Rom ko, hoặc copy source lên HDD rồi cài đặt lại. Do tôi tưởng CD bị trầy nên thử với CD WIndows khác, cũng bị thế. Tôi ko biết HDD bị gì (Chắc SARS) nên nó tửng như vậy, mà lại đang cần gấp.
Mong các bạn giúp đỡ. Cám ơn :)

tieuhoangtu67624
02-06-2003, 15:17
Nếu bạn dã dùng các phần mềm test Hdd của bạn mà không phát hiện điều gì thì có le dĩa CD cài đặt của bạn có vấn đề ở qua trình sao chép rồi đó.Bạn hãy mua dĩa với phiên bản full ở các của hàng uy tính nha bạn.Vì máy thông báo thiếu những file đó thì không phải lỗi cua Hdd đâu,chúc vuii

Terry
03-06-2003, 10:22
Alo, mình đã thử 4 CD cài đặt WIndows mà mình có, vẫn như thế, chắc là do HDD bị lỗi đấy, nhưng thật sự không biết lỗi gì. Hôm nay cài lại 1 lần nữa vẫn bị như vậy, chắc đem ra tiệm thôi. HDD crazy wá !!!

Tridalat2000
03-06-2003, 18:54
Không phải ổ cứng đâu bạn ơi. Bạn coi lại Ram đó
Ram mà lỗi là nó báo thiếu tá lả. Bạn nên thay thử thanh Ram rồi cài đặt lại nha

ericnguyen
03-06-2003, 23:39
Không chỉ là lỗi của Ram không đâu. Lỗi này là do phần cứng nói chung, có thể là main: bị hư các slot AGP, PCI hoặc là hư khe cắm RAM. Ngoài ra cũng còn có trường hợp nữa đó là hư Video Card, hoặc là hư RAM cũng có thể gây những lỗi tương tợ.

changtraivangtn
04-06-2003, 09:15
thử cài win với các tham số như: /is /iq /id /im /IW xem sao???

YeahPak
04-06-2003, 23:01
Thông thường khi báo lỗi nó yêu cầu chỉ đường dẫn tới các File thiếu.Nếu đã chỉ đúng đường dẫn(bạn đã kiểm tra có file thiếu trong thư mục đó) mà nó không chịu nhận thì chắc phần cứng có vấn đề.

Lord_of_monsters
14-06-2003, 11:31
co mot so truong hop dua ra nhung khong phai boi vi neu loi ram may se khong nhan va phat ra tieng bit' lien tuc. neu' loi phan cung cung khong phai boi vi phan cug khong anh huong toi' phan chuong trinh cai cua ban. ban co the cai mot so' win chang han huac ghost tam mot dia cua ai do' ve dung thu xem co bao loi hay khong. neu bao loithi kha nang do main con khong la do chuong trinh ban cai huac. chiu. tui khong biet