PDA

View Full Version : Help me! màn hình không có biểu tượng nào ngoài con chuột

binhan.angel
28-03-2008, 15:08
Là ơn chỉ giúp tôi máy tính của tôi bị sao mà khi khởi động vẫn được Wellcome mà lại chẳng thấy gì (cả biểu tượng start và tất tất cả, chỉ có mỗi mũi tên chuột mà thôi) tắt nóng khởi động lại nhiều lần vưỡn thế, dùng dĩa window setup repair cũng không được (Win XP)

phamduyvt
28-03-2008, 15:52
nhất Ctrl+Alt+Delete chọn task manager vào tắt mấy ct lạ, nếu ko tìm thấy chữ explorer thì vào file ->run->c:\windows\explorer.exe
Hay khi khởi động nhấn F8 để vào Safe Mode

cold_blood
28-03-2008, 15:54
bạn chuột phải vào view --> show desktop icon chắc được.

manhhai_thvt
28-03-2008, 15:55
máy bạn có lưu ghost lai ko hihihhi.........xã ra là hết

hổ
28-03-2008, 15:59
Là ơn chỉ giúp tôi máy tính của tôi bị sao mà khi khởi động vẫn được Wellcome mà lại chẳng thấy gì (cả biểu tượng start và tất tất cả, chỉ có mỗi mũi tên chuột mà thôi) tắt nóng khởi động lại nhiều lần vưỡn thế, dùng dĩa window setup repair cũng không được (Win XP)

Có thể do quá nhiều chương trình khởi động.
(spam để cho đủ 15 bài, thông cảm)

thanhnam852005
29-03-2008, 09:28
Máy của bạn bị nhiễm Virus 100% luôn ròi bạn ơi,đó là con Trojan, trong o đỉa của bạn có cái file autorun.exe day là file mà con Trojan nó tạo tra,con này nó làm mất hết tất cả các icon tren màng hình Desktop,bạn có repair win lai thì củng vậy thoi a,bạn nen fomat o đĩa C cài đặt lại thoi,sao khi cài lại win ban dùng nên dụng vào bất cứ ổ đĩa nào khác trong máy ngoài trừ o đĩa C bạn vừa fomat cài lại,sao dó bạn hãy chép chuong trình diệt visrus Bkav mới nhất về quét là oke thoi a
Chúc bạn thành công nha

dtphong1603
29-03-2008, 10:05
thanhnam852005 nói đúng đó .máy tui bị 1 lần rồi anti or ghost đi

ngoduccanh
29-03-2008, 23:15
Coputer bi nhiem VR roi. 100% phai cai lai HDH roi. Co gang nhe!!!!!!!!!

user_84_gialam
30-03-2008, 17:36
sao khi cài lại win ban dùng nên dụng vào bất cứ ổ đĩa nào khác trong máy ngoài trừ o đĩa C bạn vừa fomat cài lại,sao dó bạn hãy chép chuong trình diệt visrus Bkav mới nhất về quét là oke thoi a
Chúc bạn thành công nha

Tớ đính chính một chút nhé, vừa cài lại HDH thì virus kô lây từ ổ khác sang đc hả bạn, (bạn biết lúc nào nó lây, lúc nào nó chưa lây hả bạn)

binhan.angel
31-03-2008, 10:42
thank you moi nguoi, cai lai win thi duoc roi nhung ma mat cong qua, phai cai lai het chuong trinh

study one
31-03-2008, 15:27
rính viruts rồi tôi đã sử lý vụ này. quét viruts ko trên 1000 con hơi phí:D

chicong020282
20-07-2008, 23:46
mình gặp hoài luon ah!nhưng cũng chỉ xử lý là cài lại thôi vì minh lam o cua hang cài đăt máy tinh mà!nhưng chẳng lẽ phải chiu thôi hả cac bạn?

Ong_Lam
21-07-2008, 11:33
Không cần cài lại Win. Bạn bấm Ctrl+Alt+Del nó hiện Ták Manager. Chọn thẻ Application, chọn New Task gõ tên một ổ nào đõ rồi "Hai Chấm" Enterlaf OK ( D: ) sau khi vào được Ưin thì quét Virus là xong

quang121
21-07-2008, 20:51
mấy bác trên sai tất ^! . Hình như là Anti-Virus xóa file explorer.exe rồi . Repair lại Win là tốt nhất

THANGTKQN
21-07-2008, 21:08
Máy của tui lâu lâu củng bị như vậy nhưng khởi động lại thì hồi được hồi không. Tui cài lại win, BOOT đủ hết (BOOT cả ổ cứng luôn rồi) nhưng lâu lâu cũng bị lại nói chung là cứ để rứa dùng đở chứ củng không biết làm thế nào
HÊN XUI THÔI BẠN ƠI
Chúc bạn tìm được cách giải quyết(báo cho mình biết với chung hoàn cảnh mà)

chicong020282
12-11-2008, 22:15
cách của bạn Ong_lam hay đấy nhỉ!các bạn có ai đã thử chưa
hổm nay mình ko gặp nếu gặp làm thử xem sao!thanks bạn nhiều nha!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu cài lại HDH thì tốt nhất bạn nên ghost nó lai khi mới hoàn tất và đừng nên mở bất kỳ ổ nào khi chưa cài trình duyệt virus vào như vậy có lẽ sẽ an toàn và trình duyêt virus sẽ lam viec hiệu quả hơn đó bạn!

thanthoai
12-11-2008, 22:51
format rồi cài lại win là Ok rồi!!!!

luongsonbinh166
12-11-2008, 23:25
thử quét virus trong dos xem sao. nếu không được cài lại win là ngon ngay mà!

hunhun
14-11-2008, 13:03
bạn thử Ctrl+Alt+Delete, vào Processes xem có explorer.exe chạy không, nếu không thì vào File\New Task (Run...)\Nhập vô explorer.exe\OK. Nếu đã có thì thử tắt nó (End Process) rồi nhập lại File\New Task (Run...)\Nhập vô explorer.exe\OK

hana_vip
20-11-2009, 16:56
Xin lỗi Mod cái này không phải là em đào mồ mà em có vấn đề thắc mắc, đi tra gu gồ thì nó vào được đây:

Bộ win của em là Win tiếng Nhật, hôm qua máy em bị nhiễm virus, sau khi quét xong thì nó đi ngủ luôn, khởi động lại thì chỉ còn mỗi cái màn hình đen thui chỉ có con chuột màu trắng thôi, đã thử Ctrl+Alt+Del nhưng mà không thấy Task manager xuất hiện,
Đã vào thử Safe Mode nhưng mà cũng nhưng khởi đông trong Win, chỉ có con chuột thôi. Em cũng không cài lại Win được vì em không có bộ setup tiếng Nhật và một đống phần mềm có bản quyền của em nữa.
Bi giờ em hết cách rùi. Pác nào có lòng hỗ trợ em sữa lại cái Win này với

Xin cám ơn nhiều!

hungnguyen_qa
21-11-2009, 00:57
Máy của bạn bị nhiễm Virus 100% luôn ròi bạn ơi,đó là con Trojan, trong o đỉa của bạn có cái file autorun.exe day là file mà con Trojan nó tạo tra,con này nó làm mất hết tất cả các icon tren màng hình Desktop,bạn có repair win lai thì củng vậy thoi a,bạn nen fomat o đĩa C cài đặt lại thoi,sao khi cài lại win ban dùng nên dụng vào bất cứ ổ đĩa nào khác trong máy ngoài trừ o đĩa C bạn vừa fomat cài lại,sao dó bạn hãy chép chuong trình diệt visrus Bkav mới nhất về quét là oke thoi a
Chúc bạn thành công nha

bkav diệt được àh bác, có cái nào mạnh hơn để xử lý ko nhi

mrbinhhg
04-01-2010, 10:21
Xin lỗi Mod cái này không phải là em đào mồ mà em có vấn đề thắc mắc, đi tra gu gồ thì nó vào được đây:

Bộ win của em là Win tiếng Nhật, hôm qua máy em bị nhiễm virus, sau khi quét xong thì nó đi ngủ luôn, khởi động lại thì chỉ còn mỗi cái màn hình đen thui chỉ có con chuột màu trắng thôi, đã thử Ctrl+Alt+Del nhưng mà không thấy Task manager xuất hiện,
Đã vào thử Safe Mode nhưng mà cũng nhưng khởi đông trong Win, chỉ có con chuột thôi. Em cũng không cài lại Win được vì em không có bộ setup tiếng Nhật và một đống phần mềm có bản quyền của em nữa.
Bi giờ em hết cách rùi. Pác nào có lòng hỗ trợ em sữa lại cái Win này với

Xin cám ơn nhiều!

Máy bàn hay xách tay đó bợn, nếu máy bàn thì tháo ổ qua máy khác có soff virut nào đó khỏe khỏe quyét qua.
Bộ setup tiếng nhật bạn vào trang web nào bên dó down về setup R lại chắc là ok thoi