PDA

View Full Version : [NEWS] Nói với bóng đêm - Đặc biệt cafe chiều thứ 7

wdedmin
30-05-2003, 11:23
Ai trong chúng ta đã từng ngồi một mình trong bóng đêm ..nhìn …
Rất có thể chúng ta chả nhìn thấy gì cả …ngoài một vùng đêm im lặng..cái im lặng đáng sợ ..chúng ta thấy mình như là tất cả..tất cả chỉ là ta.Lúc đó ta thấy mình ích kỷ hơn tất cả .Trong bóng đêm…

Có ai trong chúng tadắt nguời mình yêu ngồi tâm sự trên bải biển mêng mông và vắng lặng.Cũng đó bóng đêm ,sóng biển ..những lúc đó ta bỗng cảm thấy mình may mắn ..lúc đó ta muốn ôm chầm nguời mình yêu..muốn che chở .muốn san sẻ.
Có ai trong chúng ta từng đưa tiễn nguời thân của mình về chốn vĩnh hằng .Chốn im lặng và bóng đêm bao trùm vĩnh viễn.Lúc đó trong lòng chúng ta nghĩ gì về bóng đêm..

Trong lòng bóng đêm .Có khi nào ta nghĩ rằng mình có thể nhận ra mình một cách chính xác nhất ..nghĩ về cuộc đời mình một cách thành thật nhất..nhận ra mình có thể làm gì…có thể sống như thế nào…

Thời gian vừa qua Phi Hải style café đã đem đến cho bạn một phong cách âm nhạc tuyệt diệu với các đêm nhạc Trịnh Công sơn (1/4) Bảo Chấn ,Văn Cao ( 7/4) Đêm nhạc dân tộc Việt Nam (17/ 5 )
Cũng có thể bạn đã đến với Phi Hai Style coffe qua chuơng trình thảo luận âm nhạc hay thuởng thức bản hoà tấu số 5 của Bethoven …
Để chống tình trạng nhàm chán và dị ứng với âm nhạc ( eo ơi trong hai tháng liền Phi Hai Style Coffe toàn là music với music) Phi Hai Style quyết định thay đổi phong cách với một chuơng trình quái dị…Nói với bóng đêm …và cũng ở một địa điểm mới Thegioiao.com
Đến với chuơng trình này bạn sẽ biết đến một phong cách mới..cafe ko đèn ..ko nến …bạn là bạn..bạn tâm sự ..nghe những câu chuyện từ bóng đêm …
Bạn có bao giờ thắc mắc là lâu lắm rồi bạn không nghe tiếng mình nói từ khi bạn không còn cầm sách đọc thật to ..lâu lắm rồi không nghe tiếng con tim mình đập khi mà lâu lắm rồi không còn phải trả bài mỗi khi vào lớp

Chuơng trình diễn ra 4 đêm liên tục trong tháng 6 …tại coffe Tga ..thời gian và địa điểm sẽ thong báo truớc

Ngày thứ 1 : Nói với bóng đêm
Những con nguời ngồi trong bóng đêm tụ giới thiệu mình..tâm sự về cuộc sống
Bạn ngồi trong bóng đêm..cầm một cây bút và vẽ..bút màu gì..giấy màu gì..bạn có nghĩ là bạn sẽ vẽ đuợc cuộc sống mình…
Khoảng lặng trong tâm hồn ta..

Đêm 2 : Trong lòng bóng đêm
Bạn có bao giờ biết rằng trên thế giới có những bản hoà tấu chỉ dành nghe trong bóng đêm…bạn có bao giờ xem những tấm ảnh chụp trắng đen..về những nguời xa lạ..duới ánh sáng tù mù của cây đèn dầu..
Bạn có biết những bản nhạc tiễn những con nguời đi về nơi lòng đất mẹ…
Bây giờ bạn có thể nhìn cuộc đời mình và lắng nghe cuộc sống từ trong lòng bóng đêm
Đêm 3 : Trẻ thơ
Luôn luôn khi con nguời ta ngồi trong bóng đêm nguời ta hay thèm khát ánh nắng mặt trời
Khi nguời ta chết hay nhìn thấy hình ảnh hai đứa bé tung tăng trên một cánh đồng trắng..lúa và huơng hoa bay ngào ngạt…
Hic hic ..chuơng trình này chắc chắn ko tổ chức ở TGA..mà sẽ làm ở nhà tôi…trong ánh trăng..bạn nghe các bài hát thiếu nhi..chơi những trò chơi đã gắn liền với tuổi thơ mình…nghe các lời mẹ ru con…trong màn đêm…để thấy ta dù lớn thế nào.dù ở nới đâu..cũng luôn luôn bé nhỏ trong bóng đêm

Đêm 4 : Bóng đêm là ánh sáng duy nhất

Đêm này chủ yếu là âm nhạc và tâm sự của tui.. Đối với một nguời mà luôn luôn yêu bóng đêm và chỉ có một ánh sáng duy nhất là bòng đêm
Bóng đêm sẽ mãi mãi là bầu trời duy nhất ..là nơi duy nhất ..mà oti cảm thấy mình an toàn ..mình yên ổn nhất..

Nói thêm chút : Những chuơng trình này hoàn toàn miễn phí..bạn chỉ tốn tiền nuớc thanh toán cho TGA…nên mình cũng cần một vài ngùoi phụ giúp mình ....

Đêm thứ nhất : Thời gian bắt đầu 18h00 ngày T.7 31/5/2003 tại địa điểm 205 Trần Bình Trọng .. nơi mà ai cũng biết là ở đâu đó...ha ha

KoK
30-05-2003, 19:11
nghe xạo quá ! Mai phải chứng thực mới được !

DUMPO AMPITON
30-05-2003, 20:03
để coi em có tới được không.

kituni
31-05-2003, 12:54
Chao mấy bác
Nghe mấy bác qcáo mah em thấy ham qua', ước gi` tối nay mah ko bi ai du. dỗ thì tui fải đến tận nơi để chứng thực thử xem sao, và cũng để " in the darkness, i ll catch my soul"

tran trong nghia
31-05-2003, 13:05
nghe cung duoc do

tran trong nghia
31-05-2003, 13:14
sorry

it_email
31-05-2003, 13:36
??Còn tui nghe chả hiểu cai gì cả!
Cứ như quảng cáo,mà là quảng cáo cái gì nhỉ?...
--------------------------
Nnnet_CCNA5-1 từ biệt!

pnquynhtram
31-05-2003, 14:01
Có vẻ hấp dẫn quá nhỉ, chắc là phải mượn Harry cái chổi thần để bay từ dalat xuống đó quá à .

vannhienla2000
31-05-2003, 16:45
quảng cáo cafe chứ gì..cafe TGA version 2.0...

MinhDuc
31-05-2003, 17:00
Có chơi ROCK không

SYMOS
31-05-2003, 21:24
trời ui
nghe mà có vẻ ham
tiếc là tui đọc cái này quá trễ rồi
đành đợi kỳ sau vậy
hiz hiz

vananh2005us`
01-06-2003, 12:09
Chào cả nhà ! nghe bà con nói chuyện dôm quá tôi cũng muốn góp phần có được không vậy

NGUYEN DUY HOANG
01-06-2003, 14:58
Xin cho biết địa chỉ và thời gian chính xác ,hãy gửi mail cho tôi.

NHL(c)
01-06-2003, 16:41
Nghe ad trừu tượng quá, chắc phải chống xuồng ba lá lên tp để chứng kiến !

zidean thieu gia
01-06-2003, 19:14
trùi ui ! vậy thì đêm thì hai là ngày tiếp theo luôn phải hông?

wdedmin
02-06-2003, 21:12
no no ..đêm thứ hai vào thứ bảy tiếp theo chứ

tanlocmt
07-06-2003, 18:31
toi rat thich dem thu ba vi chi co nhu vay nguoi ta moi tro ve au tho cua minh

TYT
07-06-2003, 23:32
Bài viết được gửi bởi wdedmin
Đêm 3 : Trẻ thơ
Luôn luôn khi con nguời ta ngồi trong bóng đêm nguời ta hay thèm khát ánh nắng mặt trời
Khi nguời ta chết hay nhìn thấy hình ảnh hai đứa bé tung tăng trên một cánh đồng trắng..lúa và huơng hoa bay ngào ngạt…
Hic hic ..chuơng trình này chắc chắn ko tổ chức ở TGA..mà sẽ làm ở nhà tôi…trong ánh trăng..bạn nghe các bài hát thiếu nhi..chơi những trò chơi đã gắn liền với tuổi thơ mình…nghe các lời mẹ ru con…trong màn đêm…để thấy ta dù lớn thế nào.dù ở nới đâu..cũng luôn luôn bé nhỏ trong bóng đêm

Nói thêm chút : Những chuơng trình này hoàn toàn miễn phí..bạn chỉ tốn tiền nuớc thanh toán cho TGA…nên mình cũng cần một vài ngùoi phụ giúp mình ....

Đêm thứ nhất : Thời gian bắt đầu 18h00 ngày T.7 31/5/2003 tại địa điểm 205 Trần Bình Trọng .. nơi mà ai cũng biết là ở đâu đó...ha ha
Cho hỏi là đêm thứ 3 sẽ được tổ chức ở đâu vậy?!?! "Chuơng trình này chắc chắn ko tổ chức ở TGA..mà sẽ làm ở nhà tôi" là ở đâu?!?!

Accuser
20-06-2003, 16:19
205 Trần Bình Trọng ... ??? Thế phường mấy quận mấy ?? Nói ra lun để tìm cho lẹ , quãng cáo ghê quá , coi bộ làm ăn phát đạt quá ha , cho hùn vốn với