PDA

View Full Version : ADSL cua DaNang..! Verry Bad

huy_mixer
25-03-2008, 20:13
Chuyện là thế này: Mình đăng ký lắp đặt ADSL đến bây h đã hơn nửa tháng trời hic! Vậy mà chả có con ma nào đến lắp đặt.
Gọi điện thoại đến thì đầu dây bên kia 1 giọng nói thỏ thẻ trả lời: Anh ơi anh gọi qua số máy này giùm em! Bên em không thuộc thẩm quyền giải quyết. Đành phải gọi tiếp qua số máy em nọ đưa để mong giải quyết việc của mình..!
Nhưng kết quả nhận được thì: anh ơi gọi cho em số này với? bên em ko thuộc thẩm quyền..sau 1 hồi vòng vo tốn 1 số tiền gọi diện thì mình cũng đã tìm ra "nơi thuộc thẩm quyền".
Nhưng đã xong đâu! bây giờ là đến quá trình hẹn...và...hẹn!
Chắc có lẽ quá trình lắp ADSL ở ĐàNẳng phải trải qua tất cả công đoạn như mình đã gặp thì mới có thể hoàn thành được. Bởi như vậy thì các bạn tốn tiền gọi điện mà số tiền ấy ở đây ai được "..." Post lên đây để mọi người biết ở ĐàNẳng việc lắp đặt ADSL là như thế nào.
Nếu có ma nào làm ở bưu điện mà đọc được cái này thì tối về trước khi đi ngủ chịu khó đọc kinh xám hối đi nghen.!
Hiện tại khi viết bài này thì mình vẫn bật âm vô tín với bên lắp đặt ADSL. Một câu chuyện xảy ra ở TP.ĐàNẳng [potay.com]

vns_dah_keke
25-03-2008, 20:20
Ông lên bưu điện (ngay dưới chân cầu Sông Hàn ấy ) mà đăng kí

btd82
25-03-2008, 20:21
?????????
Gì thế này ...?

blackm0_on
25-03-2008, 20:24
Tôi không ở Đà Nẵng nhưng theo tôi thấy VDC3 (đà nẵng) thiết kế web cái nào cung tồi, lỗi tùm lum hết.

huy_mixer
25-03-2008, 20:34
Thất sự mình không hiểu nổi cách làm việc của tụi ADSL này nữa. Chuyện "config" router là chuyện nhỏ. Quan trọng mình cần có tụi lắp đặt ở đấy để ìam biên bản nghiệm thu thôi. Còn để active đường truyền thì chỉ sau 2->3 ngày khi đăng kí. Làm ăn kiểu vậy thì coi khách hàng chả ra gì..!

tềthiên
25-03-2008, 20:53
Ủa. Nghe nói Đà Nẵng có FPT với Vịtteo rồi mà. Sao không call cho nó xem thử.

tiger84
25-03-2008, 21:05
Uh! Vịtteo thì 3 ngày là lắp xong . Nhưng không biết tui gặp cái line nào mà không thể upload file được (mấy bữa trước gọi điện nói chán được vài ngày . Hôm qua tới nay gửi mail mấy chữ thì được nhiều tí là bó tay . đó là chỉ send text thôi đó)