PDA

View Full Version : Debugmode FrameServer version 2.5

Co Loa
24-03-2008, 17:02
Tải miễn phí tại đây:

http://www.debugmode.com/frameserver/

hmduy
24-03-2008, 20:22
Chào anh ạ :D !!!@!!

quocthuy1974
25-03-2008, 12:38
Chào mừng Bác Co Loa trở lại tùng ;;; ùng ;;;

samsirius
04-04-2008, 01:32
Cho em hỏi, cái Soft này công dụng thế nào vậy..... em muốn Export Direct trong Premiere Pro cái Soft này có giúp ích gì được kô vậy....

vietky
04-04-2008, 12:01
soft này tạo file avi ảo từ trong premier để dùng các trình convert khác chuyển định dạng video ( procoder , tmpeg ... ) . rút ngắn quá trình làm việc của bạn .

DVE_nc1402
04-04-2008, 12:28
> rút ngắn quá trình làm việc của bạn <
Cái này thì chưa chắc nhé! test thử sẽ thấy :)

Chính xác là tạo ra một file AVI ảo. Nôm na bình dân : nó giống nhưng một công nhân khuân vác không mệt mỏi. Thay vì bạn phải dọn một cái sân rộng (HDD) để chứa lúa khi xe tải chở đến (Xuất AVI) nhà máy xay lúa (soft encoder) thì bây giờ bạn thuê 1 công nhân (Debugmode FrameServer version 2.5) liên tục chạy tới chạy lui từ cánh đồng (timeline) vác từng thúng lúa (những gói tin avi nhỏ) đến nhà máy xay và cho ra gạo (DVD, VCD). Liên tục liên tục như thế cho đến khi xay hết lúa.

- Cái lợi : không phải tốn HDD, không phải mất thời gian xuất AVI (*)
- Cái hại : Vì phải chạy cùng lúc 3 software (trình edit, FrameServer, soft encoder) nên tốc độ giảm và khả năng gặp lỗi sẽ cao hơn bình thường

(*) : Nếu bạn có 1 card dựng phim hỗ trợ Codec AVI, DV,.. từ phần cứng thì bạn nên xuất AVI trước rồi nén sẽ nhanh hơn rất nhiều vì : khi có card bạn sẽ xuất AVI rất nhanh (2h timeline có edit và đã render xuất AVI chừng 15-30 phút). Mặt khác khi đã có file AVI, khi đó soft encoder sẽ chạy nhanh hơn nhiều vì lúc đó chỉ có 1 mình nó chạy (thay vì 3 như bên trên). Đồng thời sẽ ít bị lỗi vì chỉ có 1 chương trình chạy trong 1 thời điểm

Lưu ý xuất AVI nên xuất qua 1 HDD khác (không phải partition nhé! vì có nhiều partition nằm cùng HDD) sẽ nhanh hơn đáng kể dấy. HDD khác có nghĩ là không phải HDD chứa các file AVI mà mình đang edit

Tóm lại với giá HDD ngày càng rẻ thì ứng dụng FrameServer chỉ thích hợp với những ai edit không dùng card hổ trợ mà thôi (Đang nói đến edit DV nhé vì nó thông dụng! chứ đụng đến HDV, AVC, hay uncompression thì HDD sẽ khổ dài dài :D )