PDA

View Full Version : reg adbrite.com

chjnhnh0
23-03-2008, 19:12
Các bác pro ơi. Sau 1 thời gian chơi GA và vừa roài bị nó die. em tính chuyển sang Adbrite nhưng ko biết thằng này trả giá thế nào, thanh toán ra sao???
Vậy em muốn hỏi các bác đã và đang chơi Adbrite là bây giờ em phải đăng kí thế nào đây. Các bác làm ơn hướng dẫn em đăng kí nhé và chuyền cho em 1 chút kinh nghiệm nữa

phebeo1080
23-03-2008, 23:47
mình khuyên bạn nên chơi thằng khác đi. Thằng này trả tiền thấp lắm. Mình đặt nó cả tháng mà được 0.6$ à. 300K view đó

chjnhnh0
24-03-2008, 17:37
thế còn thằng nào nữa bác gợi í cho em đi

myclip
24-03-2008, 17:48
thử adster.com hay chitika đi

Pagan
24-03-2008, 18:01
Các bác pro ơi. Sau 1 thời gian chơi GA và vừa roài bị nó die. em tính chuyển sang Adbrite nhưng ko biết thằng này trả giá thế nào, thanh toán ra sao???
Vậy em muốn hỏi các bác đã và đang chơi Adbrite là bây giờ em phải đăng kí thế nào đây. Các bác làm ơn hướng dẫn em đăng kí nhé và chuyền cho em 1 chút kinh nghiệm nữa

Adbrite có 2 hình thức quảng cáo chính: CPC Text Ad (chỉ được tiền khi có click) và CPM Banner Ad (được tiền khi có page view, không được khi có click), và 1 số hình thức quảng cáo phụ: inline (chèn quảng cáo cho những từ khóa trong bài viết, như của ddth này, tiền tính theo CPC) và Full Page ad (cứ mỗi page view lại xuất hiện một trang quảng cáo che hết màn hình, tính theo CPM). Tiền kiếm được chia theo tỷ lệ 50:50. CPM ad cao nhất mà tôi thấy là 3$/1000 view cho khách Mỹ, CPC 2.5$/click cũng vậy (lĩnh vực Technology); Full Page ad thường được cao hơn (10+$/1000 view), nhưng hiệu quả thật sự thì thấp hơn các kiểu quảng cáo kia rất nhiều, và còn có tác dụng đuổi khách; những nước không nói tiếng Anh thường ít có quảng cáo.

Còn bài hướng dẫn đăng ký thì trên mạng có đầy, bác vào Google tìm là thấy, hoặc bác có thể xem qua bài viết này của tôi: _http://vneditor.blogspot.com/2006/07/hng-dn-qung-co-bng-dch-v-adbrite.html . Tuy nhiên viết cũng lâu rồi nên có một vài sai khác với hiện tại.

noomrm
24-03-2008, 18:49
:( site traffic mỹ với ch.Âu cũng đc đó chứ 3-10$/1000view, tiếc là mìn hôk có

tdcn
05-05-2008, 17:54
Bạn cho mình hỏi "site traffic mỹ với ch.Âu cũng đc đó chứ 3-10$/1000view" nghĩa là site ở bên Mĩ hoặc châu Âu thì mới có mức giá cao như vậy phải không? Nếu site của mình ở VN mà dùng ngôn ngữ tiếng Anh có cao như vậy không?
Thanhks các bạn much!