PDA

View Full Version : Không xóa được file trong ổ đĩa! Giúp mình với!

Ice_lolly
23-03-2008, 18:35
Mình mua lại máy xách tay cũ của người ta, chủ cũ của máy không biết có xài phần mềm bảo vệ file nào không mà mình không xóa được dữ liệu trong ổ đĩa C của mình, toàn bộ dữ liệu trong ổ đĩa này đều không xóa được. Giờ làm sao để xóa chúng? Ai biết chỉ mình với!

user_84_gialam
23-03-2008, 21:56
Bạn vào control Panel rồi chọn phần add or remove programs xem có phần mềm nào tương tự như deepfzee nào không, nếu có thì bạn remove nó đi.

superthin
23-03-2008, 23:33
Bạn vào trong DOS, chạy lệnh chkdsk /f /v để nó gỡ bỏ các bắt chéo file đi nếu máy bạn dùng hệ thống file là FAT 32, còn nếu là NTFS thì bạn gõ lệnh ấy trong Windows. Sau đó, khởi động về DOS và chạy NC là xóa bỏ tất cả, kể cả DeepFreeze hoặc GoBack thì cũng xóa được luôn trong DOS, nếu nó cứng đầu quá, bạn chạy luôn Disk Edit sửa lại bảng FAT là xoá tuốt tuồn tuột.

nds1989
23-03-2008, 23:39
theo mình bạn cứ vào phần dữ liệu bằng đĩa boot ấy, trong đó cái gì chẳng xóa được. máy củ thì nên cài lại hđh đi, không quan trọng chuyện dữ liệu đâu

ngoctam1011.new
23-03-2008, 23:43
Dùng cái trình Windows Commander đi bạn.
Cái này mình dùng thất rất tuyệt, không có File nào cứng đầu được với trình này cả. Giao diện cũng thích hợp với người dùng. Nếu như bạn không rành về DOS

superthin
24-03-2008, 16:37
Dùng cái trình Windows Commander đi bạn.
Cái này mình dùng thất rất tuyệt, không có File nào cứng đầu được với trình này cả. Giao diện cũng thích hợp với người dùng. Nếu như bạn không rành về DOS
Khi đang chạy Windows, những file đang được mở không thể nào xóa được dù có công cụ nào đi nữa, đặc biệt, những file mà ta không tìm ra thread / process nào đang chạy quản lý nó như file driver, file .sys của Windows, vì thế, giải pháp là vào DOS để xóa, nếu trong DOS mà vẫn không thành công thì can thiệp ở mức thấp hơn, tức đục thẳng vào cấu trúc FAT hoặc MFT của đĩa là có thể xóa tuốt tuồn tuột.

xaobaco
14-07-2010, 16:29
Khi đang chạy Windows, những file đang được mở không thể nào xóa được dù có công cụ nào đi nữa, đặc biệt, những file mà ta không tìm ra thread / process nào đang chạy quản lý nó như file driver, file .sys của Windows, vì thế, giải pháp là vào DOS để xóa, nếu trong DOS mà vẫn không thành công thì can thiệp ở mức thấp hơn, tức đục thẳng vào cấu trúc FAT hoặc MFT của đĩa là có thể xóa tuốt tuồn tuột.
bạn chỉ rõ được k bạn? dùng nc cũng không xóa được thì theo bạn làm cách nào? vì file này có những ký tự vuông, tròn..., dùng chương trình blanco xóa thì hiện ra thư mục khác, cũng mấy file đó. thanks

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
14-07-2010, 17:02

cai unlocker vào mà xóa :emlaugh: http://www.mediafire.com/download.php?4zfmnueaurz

pt_trieu
14-07-2010, 23:17
Có thể file đó mang thuộc tính system và read-only. Bạn hãy thử thay đổi là bỏ thuộc tính system và read-only đi.

The Old Man
14-07-2010, 23:35
Tháo cái HDD đó ra đem sang máy khác rồi dùng DOS (CMD.exe) trong Windows mà xóa!!!
Đó là cách tôi trị những file, folder cứng đầu hay những files có 0 byte mà windows của ổ đó không cách nào xóa dù có lấy quyền admin, quyền sở hửu v.v.

kiettt
15-07-2010, 00:29
Bạn đã mua máy tức là nó thuộc quyền sở hữu của bạn. Format rồi cài lại như vừa xuất xưởng có phải khoẻ hơn không ?