PDA

View Full Version : Hỏi về password của modem

mr.bear
22-03-2008, 22:23
Mình xài modem Gigaset SE260 dsl, hôm trước lỡ dại chỉnh lại pass giờ vô không được nữa, bác nào biết cách reset password của modem này chỉ em với

moihocIT
22-03-2008, 22:44
ặc, có biết bao nhiêu loại modem của bao nhiêu hãng, làm sao mà biết hết được, cách đơn giản là bạn tìm các từ có khóa như: set up, advance setting, change password,..., chứ bạn hỏi vậy thì bó tay.

tonybrown
22-03-2008, 23:22
ặc, có biết bao nhiêu loại modem của bao nhiêu hãng, làm sao mà biết hết được, cách đơn giản là bạn tìm các từ có khóa như: set up, advance setting, change password,..., chứ bạn hỏi vậy thì bó tay.

bác trả lời như vậy ko giúp được cho ai đâu.

modem nào cũng có nút reset phía sau, bạn chỉ cần nhấn vào nút đó giữ hơi lâu 1 chút là nó reset lại pass va user mặc định liền. nếu bạn quên luôn pas mặc định thì chịu khó lên nét search cái modem để xem thông tin về pass của nhà sản xuất.

laitang
23-03-2008, 21:54
bác trả lời như vậy ko giúp được cho ai đâu.

modem nào cũng có nút reset phía sau, bạn chỉ cần nhấn vào nút đó giữ hơi lâu 1 chút là nó reset lại pass va user mặc định liền. nếu bạn quên luôn pas mặc định thì chịu khó lên nét search cái modem để xem thông tin về pass của nhà sản xuất.

Nên nhớ khi nhấn nút reset thì phải bật modem

minh5630
25-03-2008, 02:21
Bạn đễ ý phía sau hộp có 1 nút nhõ,bạn dùng cây tăm nhấn vô là nó sẽ reset lại pass thôi,chúc bạn may mắn.

BPT
25-03-2008, 18:54
nếu không nhầm thì modem của bạn là:
Tên truy cập là: user
và Pass là : Password
bạn thử xem!

ngoctam1011.new
25-03-2008, 18:57
nếu không nhầm thì modem của bạn là:
Tên truy cập là: user
và Pass là : Password
bạn thử xem!

Chú này có bị gì không zậy?
Mỗi modem đều có một user và pass riêng chứ?
Nếu nói như chú thì hỡi ôi

BPT
25-03-2008, 19:03
dĩ nhiên là như vậy, nhưng một số loại modem đều chung một user và password. bạn không tin à, thử đi rồi sẽ biết.