PDA

View Full Version : CD-write không nhận đĩa??????????

hoangpv
22-03-2008, 21:07
giúp mình với. mình có CD-R nhưng không nhận đĩa mặc dù cách đây 3 ngày nó vẫn nhận bình thường. đến khi mình định cài lại Win thì mới bít là không đọc đc đĩa nữa cho dù có cài đặt lại bios. cũng cắm vào CD-R của người khác nhưng cũng không thấy nhận.
không bít có phải ảnh hưởng do máy không nữa???????????
mong mọi người giúp mình với.

meohoang8x
23-03-2008, 00:05
ko hiểu là bạn cắm cd-r của bạn vào máy khác hay là cắm cd-r của máy khác vào máy của bạn nữa. Nếu trường hợp thứ nhất thì bạn đem cd-r của bạn ra cửa hàng, kiểm tra lại các dây cắm....

user_84_gialam
23-03-2008, 23:12
Bạn có thể ghi rõ hơn đc kô? kô đọc được đĩa hay là kô nhận đc ổ CD??? nếu kô đọc được đĩa thì bạn tháo ổ CD ra rồi bạn lau mắt đọc đi là đc, còn nếu máy bạn kô nhận ra ổ CD thì bạn kiểm tra các cable nối với ổ CD, kiểm tra xem jumper bạn set có đúng hay kô? xem lại trong BIOS xem có "disable" cái ổ CD đi hay kô? Chúc bạn vui vẻ ./.

hoangpv
24-03-2008, 12:00
ổ CD của mình không nhận đĩa. nhầm chút. mình cũng có kiểm tra cable và cả BIOS rồi nhưng không đc bạn ạ. nói rõ hơn là ổ cũa mình đang dùng nhưng mấy hum nay nó không nhận đĩa nữa. không hỉu nguyên nhân là j` luôn????????? ./.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ko hiểu là bạn cắm cd-r của bạn vào máy khác hay là cắm cd-r của máy khác vào máy của bạn nữa. Nếu trường hợp thứ nhất thì bạn đem cd-r của bạn ra cửa hàng, kiểm tra lại các dây cắm....

nó là CD của tui mà. đang dùng thì không thấy nó nhận đĩa nữa thế mới hỏi coi có ai bít không???????????/ ./.