PDA

View Full Version : Google Adsense Quality guidelines

lyngsat
22-03-2008, 15:14
mình đặt adsense lên 1 site, nhưng thiết kế ko đc đẹp lắm, thế là hôm qua google disable serve ads trên domain đó cùng với 1 email thông báo về Quality guidelines (http://www.google.com/support/webmasters/bin/answer.py?answer=35769#quality), và mình cũng ghé thăm 1 số site khác có nhiều nội dung nhưng thiết kế thì cũng tòm tèm, và kết quả là cũng trắng tinh như site mình.
Vậy nghĩa là google đã bắt đầu chiến dịch truy quét việc đặt ad lên những site ko chất lượng.Nên bạn nào có những site ko chất lượng thì cũng hay coi chừng mà edit đi.
Kiểu này lại tốn tiền mua domain khác rồi

Spirit
22-03-2008, 17:06
Vụ này thì phải biết từ đầu chứ nhỉ. Em thấy cũng ko có gì bất ngờ ^_^

phebeo1080
22-03-2008, 17:55
cám ơn thông tin tôi edit cái đả nhưng site ko nội dung thử QC nhiều quá

lyngsat
22-03-2008, 20:50
Vụ này thì phải biết từ đầu chứ nhỉ. Em thấy cũng ko có gì bất ngờ ^_^

quả thật ko có gì bất ngờ, nhưng cái quan trọng là trc đây nó có cho phép đặt lên site có chất lượng thấp, nhưng giờ thì ko rồi.

temp_304
22-03-2008, 21:55
ntn là chất lượng?
ntn là ko?
site pác là gì?
1 số site ko đạt chất lượng # nhứ pác là gì?

Spirit
22-03-2008, 22:00
ntn là chất lượng?
ntn là ko?
site pác là gì?
1 số site ko đạt chất lượng # nhứ pác là gì?

Nghĩa là ko có nội dung hoặc nội dung ko có ý nghĩa với user :emlaugh:

noomrm
22-03-2008, 22:33
nó quét thg xuyên thế à, vậy mà các site tiếng việt vẫn live
vậy chứng tỏ là nó "làm ngơ" khi site tiếng việt dùng GA, chắc ban chỉ đến khi ta cheat, ;))

lyngsat
23-03-2008, 02:08
nó làm ngơ trc site TV là do chưa cần banned..., nếu click nhiều từ site đó thì đố bạn nhận đc tiền từ google.
Chưa cần banned là vì chính sách quản lý của nó,vd như vừa nhìn thấy site TV mà đã disable account ngay thì đâu còn ai kiếm lợi cho nó nữa.Khi có click, nó sẽ có cớ để nói rằng : anh vi phạm policies do đặt lên site no support language <= thế là xong

ku_thinh_pro
23-03-2008, 07:11
bác cho mình xem vài site được không?

smalltnv
23-03-2008, 09:10
Site nội dung ko ra gì, vẫn đặt đc GA lên đó! Nó ko thèm ban đâu.
Nhưng nghịch lí một nổi là Nội dung ko có, ko update mà earning mỗi ngày cao vút trời mây, thế là bị ban.

moongy
26-03-2008, 14:23
thanks đã nhắc nhở, tui add ga code vô templete rồi apply nhiều site quá, hix, fải gỡ ra ngay...

myclip
27-03-2008, 08:09
mình đặt adsense lên 1 site, nhưng thiết kế ko đc đẹp lắm, thế là hôm qua google disable serve ads trên domain đó cùng với 1 email thông báo về Quality guidelines (http://www.google.com/support/webmasters/bin/answer.py?answer=35769#quality), và mình cũng ghé thăm 1 số site khác có nhiều nội dung nhưng thiết kế thì cũng tòm tèm, và kết quả là cũng trắng tinh như site mình.
Vậy nghĩa là google đã bắt đầu chiến dịch truy quét việc đặt ad lên những site ko chất lượng.Nên bạn nào có những site ko chất lượng thì cũng hay coi chừng mà edit đi.
Kiểu này lại tốn tiền mua domain khác rồi

Bác copy cái email nó gửi cho để anh em đề phòng và sửa chữa kịp thời không? thanks

johntrung
27-03-2008, 09:38
Google ads vẫn hỗ trợ quảng cáo tiếng Việt đó chứ. Tại trang các bạn không có nội dung và trình bày tốt thôi

noomrm
27-03-2008, 10:12
có QC tiếng việt nhưng ko dùng cho site tiếng Việt