PDA

View Full Version : Lỗi Khó hiểu

dragon9913
22-03-2008, 15:00
KO hiểu máy nhà mình bị gì mà sao khi khởi động vào trong Windown thì chuột và bàn phím bị đơ ko hoạt động trong khi các ứng dụng thì vẫn chạy bình thường. Trong bios vẫn sài đuọc bàn phím. nhưng vào Win là nó đơ. Có ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ mình với

thanhnx1982
22-03-2008, 15:24
KO hiểu máy nhà mình bị gì mà sao khi khởi động vào trong Windown thì chuột và bàn phím bị đơ ko hoạt động trong khi các ứng dụng thì vẫn chạy bình thường. Trong bios vẫn sài đuọc bàn phím. nhưng vào Win là nó đơ. Có ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ mình với

:D đúng là lỗi quái thật đó, tuy nhiên bạn đã thử cài lại hệ điều hành chưa vậy? - vì cũng có khả năng lỗi do hệ điều hành bạn à...
Chúc bạn thành công!

phuongco
22-03-2008, 22:57
chao dragon9913 !
cai loi ma khoi dong win len ban phim va chuot bi do theo minh ngi la loi HDH ban cai lai la ok. con voi 1 truong hop nua ban nen kiem tra lai cong ps2 cua ban xem sao vi loi nay minh cung gap roi neu chuot va ban phim bi do ma khi khoi dong may len ma co tieng keu dai va do chuot va ban phim la do ban phim hoac chuot bi loi. 1 cach nua la ban thu tat may rut chuot va ban phim cam lai roi khoi dong lai may xem sao neu thay van nhu vay ban cai lai HDH nua ma van the thi chi co loi cong ps2

Chán bác chưa, đề nghị bác viết tiếng Việt có dấu :D
@dragon9913 : chắc là bị virus rồi, diệt virus hoặc cài lại Win thử xem

dragon9913
23-03-2008, 07:16
cái lỗi này mình cài lại hệ điều hành thì hết được nhưng sài 1 thời gian lại bị tiếp thật là khó hiểu. CÒn vấn đè vè cổng PS2 thì chắc là ko phải tại vì trong BIOS còn nhận được mà