PDA

View Full Version : Không truy cập được ổ dĩa

hangockhanh
22-03-2008, 11:36
:helpsmiliTình trạng là em có một máy laptop chạy ngon lành, nhưng khi đem đi bảo hành cầm về thì các chương trình như word.. không nhìn thấy ổ cứng, nghĩa là khi em đánh văn bản xong hay em download về nhấn nút save là không thấy ổ cứng của em ở đâu, mặc dù nếu em mở explorer vẫn thấy ổ cứng, em thử gõ c: hoặc d: trong save thì nó báo là không tìm thấy ổ cứng hoặc là bạn không có quyền truy cập mặc dù em đã login bằng quyền administrator. Bác nào rành chỉ cho em cái. Đừng bắt em phải format cài lại nha. Cảm ơn các bác nhiều.:helpsmili

vuanhson
23-03-2008, 22:45
bạn chăc chắn là ổ cứng của bạn định dạng chuẩn chưa nếu ko thì bạn phải định dạng lại, vi mình nghĩ là pation của bạn nó bị lỗi nên làm lại ở cứng đi

hangockhanh
31-03-2008, 14:02
Nói chung là mọi thứ vẫn chạy ngon lành, chỉ mỗi tội là không thể truy cập ổ dĩa nếu ở các trương trình ứng dụng như word, exel... trong Windows Explore vẫn thấy bình thường. Đừng bắt em phải format lại vì dữ liệu của em trong đó lớn lắm di chuyển mệt mỏi luôn đó

yeucine
31-03-2008, 14:04
:helpsmiliTình trạng là em có một máy laptop chạy ngon lành, nhưng khi đem đi bảo hành cầm về thì các chương trình như word.. không nhìn thấy ổ cứng, nghĩa là khi em đánh văn bản xong hay em download về nhấn nút save là không thấy ổ cứng của em ở đâu, mặc dù nếu em mở explorer vẫn thấy ổ cứng, em thử gõ c: hoặc d: trong save thì nó báo là không tìm thấy ổ cứng hoặc là bạn không có quyền truy cập mặc dù em đã login bằng quyền administrator. Bác nào rành chỉ cho em cái. Đừng bắt em phải format cài lại nha. Cảm ơn các bác nhiều.:helpsmili

Bị virus rồi.....

hoang1661987
31-03-2008, 14:07
mua cái mới đi bạn....

study one
31-03-2008, 15:22
mua cái mới đi bạn....

ác thế bắt người ta mua cái mới hả trời; bạn đã quét viruts khi mang máy về chưa, thử quét đi

hangockhanh
02-04-2008, 16:56
update truong trinh bit defender 10 plus ngon lanh, quyet khong ra con gi het .po tay luon

study one
02-04-2008, 19:03
vậy ko bắt bạn fomart thì ko được :D