PDA

View Full Version : Xin hỏi về đường dẫn khi install Win ME

ChangNgao
09-09-2002, 19:13
Xin các bằng hửu chỉ giáo dùm cho mình cách để thay đổi đường dẫn khi mình install thêm cái Win ME vào ổ D,ổ C mình đang xài Win 98 .Mình đã cài sẵn chương trình Power Quest Boot Magic rồi!Khi install Win Me vào ,thì mặc định nó sẽ install vào ổ C,mình không biết cách chỉnh browse ,mong các bạn giúp sức !Cảm ơn nhiều:)

xitrum82
09-09-2002, 20:57
Trong quá trình cài winme sẽ có 2 phần cho bạn lựa chọn:
+)windows -> thường mặc định vào ổ C
+)Other -> bạn có thể chọn 1 tên khác và lưu vào 1 ổ đĩa khác.
Bạn cứ cài đi rồi sẽ thấy hiện ra 2 phần này.

elephant
10-09-2002, 00:56
[QUOTE]Bài viết được gửi bởi ChangNgao
Xin các bằng hửu chỉ giáo dùm cho mình cách để thay đổi đường dẫn khi mình install thêm cái Win ME vào ổ D,ổ C mình đang xài Win 98 .Mình đã cài sẵn chương trình Power Quest Boot Magic rồi!Khi install Win Me vào ,thì mặc định nó sẽ install vào ổ C,mình không biết cách chỉnh browse ,mong các bạn giúp sức !Cảm ơn nhiều:) [/QUOT

đúng đấy! Cứ cài thử sẽ thấy ! Nếu thích sử dụng nhiều HĐH trên cùng 01 PC thì thư xài SC đi ! Hấp dẫn hơn nhiều!
B@

nhimcheo
10-09-2002, 07:31
lol

nhimcheo
10-09-2002, 07:33
trong qua trinh cai dat windows me ban se co moy tuy chon cho viec mac dinh windows nam o o dia nao , thuong la o c:> nhung neu nhu ban khong muon thi ban co the doi lai duong dan la o dia nao tuy y ban

CHUC MAY MAN

ChangNgao
10-09-2002, 09:32
Bài viết được gửi bởi elephant
đúng đấy! Cứ cài thử sẽ thấy ! Nếu thích sử dụng nhiều HĐH trên cùng 01 PC thì thư xài SC đi ! Hấp dẫn hơn nhiều!
B@
Bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết về cách sài SC không ?
cám ơn nhiều về những lời góp ý của các bạn!:D Mong được học hỏi nhiều!!!

quaitieutu
10-09-2002, 10:03
SC cũng là soft quản lý các hệ điều hành thôi,nhưng giao diện thì dẽ nhìn và thân thiện nhất .Bạn chỉ cài vào thôi,tự nó sẽ làm việc .

ChangNgao
10-09-2002, 12:12
Bài viết được gửi bởi quaitieutu
SC cũng là soft quản lý các hệ điều hành thôi,nhưng giao diện thì dẽ nhìn và thân thiện nhất .Bạn chỉ cài vào thôi,tự nó sẽ làm việc .
Mình có thể tìm thấy nó ở địa chỉ web nào khong?

ChangNgao
10-09-2002, 12:21
Xin cho tớ hỏi ,bây giờ thì mình cài thêm Win ME chẳng được,sau khi checking system drive C xong ,nó chạy upgrade và báo lỗi như thế này:
Your computer already has operating system installed,Which cannot be upgraded by this version of setup.You need to obtain the windows Milennium Edition Upgrade !
Giờ mình phải làm sao để có thể install đây???

Diskeditnu
15-09-2002, 16:27
Bạn thử boot máy bằng CD WinME rồi cài WINME từ DOS thử xem.

elephant
17-09-2002, 11:50
Bài viết được gửi bởi Diskeditnu
Bạn thử boot máy bằng CD WinME rồi cài WINME từ DOS thử xem.

Hình như chỉ như thế là sai

xitrum82
19-09-2002, 00:16
Đúng vậy.