PDA

View Full Version : Hi, các giúp dùm (tạo video clip)

songlamchi
20-03-2008, 17:53
mình muốn tạo 1 video clip giống như phần giới thiệu của mỗi DVD movie,thanks

DVE_nc1402
20-03-2008, 18:28
mình muốn tạo 1 video clip giống như phần giới thiệu của mỗi DVD movie,thanks

Quá chung chung. Câu hỏi này chắc chắn sẽ không ai giúp được. Muốn người khác giúp trước tiên bạn phải siêng 1 chút : trình bày câu hỏi thật rõ ràng

digitalct
20-03-2008, 21:42
Muốn làm menu DVD hay intro?

songlamchi
21-03-2008, 05:54
tạo 1 intro trước khi vào bắt đầu Menu hiện lên

Kinh Bac
21-03-2008, 11:55
Hỏi như ra lệnh thì ai buồn trả lơì hả ông bạn?

DVE_nc1402
21-03-2008, 12:02
tạo 1 intro trước khi vào bắt đầu Menu hiện lên

potay. Intro cung chỉ là một đoạn video được cắt cúp hợp lý. Dùng bất kỳ soft dựng film nào cũng được. Đó là ý tưởng của mỗi người làm sao mà chỉ đây.

Hơn nữa câu hỏi của bạn như tôi nói ở trên KHÔNG RÕ RÀNG
VD nhé
- bạn đã có sẳn intro giờ muốn mọi người chỉ cách bỏ vào trước menu của DVD?
- bạn có film dvd giờ muốn tạo đoạn intro

hỏi không rõ ràng thì mọi người sẽ không quan tâm đâu.

(đây là sự nhiệt tình cuối cùng của tôi trong topic không rõ ràng này)

songlamchi
22-03-2008, 11:58
sorry,mình hiểu các bạn nói, nhưng ý của mình là tạo 1 logo riêng cho mình và những text đẹp có phong cách theo ý mình, ví dụ giống như phần quãng cáo của mấy phim dvd có hình rất đẹp và sound cũng rất hay, hay phần quãng cáo TVB vậy đó, mình có rất nhiều soft, nhưng ko biết soft nào phù hợp nên nhờ các bạn cho ý kiên.thanks

trungk9d
22-03-2008, 14:06
Đó là sự kết hợp cuả nhiều phần mềm: Photoshop, After Effect,Premiere... hoặc công cụ nào tuỳ bạn. Tuy nhiên điều quan trọng nhất để ra 1 sản phẩm đẹp thì không nằm ở phần mềm.

digitalct
22-03-2008, 19:07
sorry,mình hiểu các bạn nói, nhưng ý của mình là tạo 1 logo riêng cho mình và những text đẹp có phong cách theo ý mình, ví dụ giống như phần quãng cáo của mấy phim dvd có hình rất đẹp và sound cũng rất hay, hay phần quãng cáo TVB vậy đó, mình có rất nhiều soft, nhưng ko biết soft nào phù hợp nên nhờ các bạn cho ý kiên.thanks

Tóm lại không phải việc ghi DVD mà là tạo một đoạn intro quảng cáo hả bạn?

minhducgamer
23-03-2008, 02:12

Làm như vậy thì hoành tráng quá.Khó làm lắm.
Nếu bạn th1ich thì vọc cái 3d Cool đi.Nó làm chữ 3D ráp với mấy cái mình dựng sặn cũng côl lắm.
nhưng mà làm cái gì cũng cần ý tưởng.Rùi bắt tay vào làm.Chứ nhờ làm dùm thì... coi ai rãnh nhờ giúp đi.

quocthao
26-03-2008, 11:22
Bạn tìm 1 chổ chuyên làm đầu băng video nhờ họ làm giúp không bi nhiêu tiền mà lại đẹp nửa sau đó chép vào 1 cd hay dvd lưu lại file đó , mổi lần tạo video DVD hay VCD , add nó vào , vừa gọn lại 0 mất công tìm hiểu vì rất khó bạn tìm học 2 tháng cũng chưa biết làm hết các kỷ xảo của video chứ 0 phải 1 ngày 1 bửa hay chỉ dẩn sơ sơ là làm dc đâu bạn