PDA

View Full Version : Các bạn ơi bên mình thế này có bị gì ko

www.tim1s.vn
20-03-2008, 16:06
mình bên www.tim1s.vn vừa rồi có người truy cập vào web của mình bấm vào tab tìm web(power by Google) tìm với từ khóa caveviet và mocxi thì kết quả hiện ra như ở trong Goolge.com.vn.
Nội dung thư gửi:"Đây là kết quả search web của Tìm 1 giây sau khi gõ thử 2 keyword caveviet và mocxi. Nội dung *** rất nhiều, mong công ty xem xét, nâng cấp bộ lọc cẩn thận không e lại rất vất vả cho công ty." kèm theo 2 link của các từ khóa trên.
Mình search trên monava.vn google.com.vn và 1 vài web khác cũng có kết quả gần gần giống
Các bạn tư vấn giùm mình với.cảm ơn rất nhiều.
Mình mới up lên cái chụp hình mail các bạn xem qua
http://photo.tim1s.vn/hoangthy/photos/8f73cef7a84b31e7915f6bd24dd74001.jpg

ngochoavcu
21-03-2008, 11:00
Cái này theo ý kiến riêng của mình thì việc tìm kiếm ra kết quả là điều đương nhiên. Đây là kết quả mà bạn không thể control được do tài nguyên mạng có loại xấu loại tốt. Quan trọng là người dùng người ta sử dụng thôi.
Bạn có thể vui lòng cho biết ai là người viết thư cho bạn được không?

www.tim1s.vn
21-03-2008, 12:43
Thật ra vì lý do tế nhị cả 2 bên nên mình không để tên người mail.Nhưng đó là phóng viên của 1 tờ báo mạng.Mình cảm ơn bạn đã trả lời.Mong các bạn tiếp tục cho mình ý kiến nhé.

BoTayConGaQuay
21-03-2008, 16:59
Thật ra vì lý do tế nhị cả 2 bên nên mình không để tên người mail.Nhưng đó là phóng viên của 1 tờ báo mạng.Mình cảm ơn bạn đã trả lời.Mong các bạn tiếp tục cho mình ý kiến nhé.

Đã nói là powered by Google, chỉ có những bác trình độ gà mới kêu đi lọc kết quả. Có ngon thì cứ việc email kêu Google lọc đi :emlaugh:.

Tui mà như bác tui cứ mặc, chẳng cần làm gì cả. Mà bác có muốn làm cũng ko được:

You agree that you will not, and you will not permit your users or other third parties to: (a) modify or replace the text, images, or other content of the Google Search Results, including by (i) changing the order in which the Google Search Results appear, (ii) intermixing Search Results from sources other than Google, or (iii) intermixing other content such that it appears to be part of the Google Search Results; or (b) modify, replace or otherwise disable the functioning of links to Google or third party websites provided in the Google Search Results.

http://code.google.com/apis/ajaxsearch/terms.html

www.tim1s.vn
22-03-2008, 15:13
Việc này bên em cũng có ý nghĩ như bác BóTay.Nhưng cũng đưa lên đây cho rộng đường dư luận.Cám ơn bác BóTay.Không biết monava,google và Yahoo có nhận dược mail như bên em ko .Chác phải hỏi các bác ấy thôi.Mời các bạn cho thêm ý kiến

BoTayConGaQuay
23-03-2008, 03:28
Bác xem cái này rồi tự hiểu:
http://www.ddth.com/showthread.php?t=136178

vnexperts_it
23-03-2008, 07:18
Việc này bên em cũng có ý nghĩ như bác BóTay.Nhưng cũng đưa lên đây cho rộng đường dư luận.Cám ơn bác BóTay.Không biết monava,google và Yahoo có nhận dược mail như bên em ko .Chác phải hỏi các bác ấy thôi.Mời các bạn cho thêm ý kiến

Hehe.. bác ạ, chú nhà báo đấy định kiếm chác đấy. Cty em thỉnh thoảng cũng bị mấy chú đến xin đểu bác ạ. Xin lịch sự thôi, kiểu như là các anh cứ suy nghĩ về việc quảng cáo bên em nhé, làm hay ko là tùy các anh thôi, nhưng cty anh có việc này việc kia là bên em biết rồi đấy... hehe..

www.tim1s.vn
23-03-2008, 11:35
Có lẽ tay nhà báo này không đọc cái Thread mà bác Bó Tay đưa cho em rùi.Em đọc xong cũng thấy được phần nào chân lý.Trong cái thế giới tiếp cận nhau chỉ = 1 cú click mà còn làm kiểu này thật là buồn.trên thế giới có bao nhiều trang web search.Cũng như bao nhiêu triệu site mạng nội dung không phù hợp với văn hóa của 1 quốc gia nào đó.Nếu thực sự để bảo vệ dân của mình ko bị ảnh hưửong bởi sự phù hợp đó thì ban CNTT của quốc gia đó phải có nhiệm vụ chặn các site đó lại.VD Đạo Hồi thì chặn các site phỉ báng đạo hồi......Chặn tất cả các site *** lại.Và có lẽ anh chàng chặn đầu tiên có lẽ là anh G,Y vì nếu ko xem được link thẳng tới site đó(do bị chặn) thì người ta vẫn xem được trên lưu cache của G và Y.Đúng ko các bác?

thongtinlaptop
23-03-2008, 15:14
Nhìn giống Yahoo nhỉ, chúc thành công

blackm0_on
23-03-2008, 16:43
Nếu lọc đi thì còn cái quái gì gọi là tìm kiếm nữa

ngoctam1011.new
24-03-2008, 01:50
Mạng ở đây mà lọc hết thì em xin pó chiếu!
Cho dù có chặn đi chăng nữa cũng không đảm bảo dc

utanpro
25-03-2008, 23:14
cái thằng nào nó điên mới kêu bạn lọc :D , chắc định kiếm chác chút ít ấy mà :D

www.tim1s.vn
26-03-2008, 19:36
cái thằng nào nó điên mới kêu bạn lọc :D , chắc định kiếm chác chút ít ấy mà :D
mới làm mà gặp thằng này mệt quá.Thanks các bác

sideduck
26-03-2008, 20:25
mới làm mà gặp thằng này mệt quá.Thanks các bác

Bác đừng để ý đến nó làm gì :) vớ vẫn thôi mà!