PDA

View Full Version : [DIS] Phải làm sao ?

TongNghien
28-05-2003, 13:30
Xin phép bạn tronghau, mình đưa ra một vấn đề mà đã được bạn đề cập trong mục "Đi làm khó lắm, khổ lắm...".
Vấn đề như sau :

nhưng đồng tiền có thể đánh đổi được danh dự và lòng tự trọng của một con người không....chắc có lẽ mọi người đều không chấp nhận sống trong một hoàn cảnh như vậy .. .nhưng thực tế thì lại có những chuyện mình không muồn nhưng .....bắt buộc phải làm đó bạn à..

Rất mong các bạn góp ý kiến cho trường hợp như vậy.

conrongchaua
28-05-2003, 16:22
Phải nói thật với bạn rằng trong xã hội luôn luôn tồn tại tất cả các mặt của một vấn đề. Đối với tôi thì vấn đề của bạn không quan trọng nếu như bạn tự cho phép mình làm những điều mà bạn cho rằng đều có giải pháp khắc phục, nhưng nói chung xét trên phương diện đạo đức thì cũng không dễ dàng gì để có thể chấp nhận được những quan điểm như vậy. Dù sao thì tôi cũng tin vào suy nghĩ của bạn, hãy tự tin và sáng suốt để vượt qua tất cả

changtraivangtn
30-05-2003, 21:40
Lẽ ra là ko được kêu khó, kêu khổ.
Như tui
học xong ko biết làm gì thì sao nhỉ???
Ở nhà đang kêu khổ ầm ầm đây

Timer
04-06-2003, 18:25
Đồng tiền xương máu !
Bộ phim đó khiến cho tôi ngẫm ra vài điều.
Trong c/s đôi khi ta phải mất vài thứ để đạt được điều mình muốn, nhưng cái giới hạn mà ta phải dừng là ở đâu : cái này do bản thân mình và xã hội giới hạn. Khi ta chưa đạt được điều mình muốn, ngoảnh đầu quay lại mà than : giá như mà ...có thể là muộn rồi.
Một câu mà tôi thích nhất : Hạnh phúc cũng như sức khỏe, khi ta ko để ý là nó đang có đó.