PDA

View Full Version : logon vào máy chậm??? Help

duonganhtuan0310
20-03-2008, 09:03
mình muốn hỏi các bạn là tại sao khi mình logon vào máy nó rất chậm, có fải bị virus ko? và đó là loại virus gì? fải diệt = fần mềm nào? Thank.

phamduyvt
20-03-2008, 09:25
logon vào chậm chưa chắc là do virus

spammailxxx
20-03-2008, 09:33
Bạn hãy kiểm tra xem có bao nhiêu chương trình chạy cùng lúc khi window start_up.
Nạp nhiều chương trình cùng lúc khởi động window cũng có thể làm máy chậm đấy bạn ạ!
Chưa chắc là có virut đâu.
Bạn vào start->Run-> Gõ msconfig-> trỏ đến tab startup xem có bao nhiêu chương trình startup cùng với window, loại bỏ hết các chương trình không cần thiết->OK.

trungestih
20-03-2008, 20:38
Máy mình cũng chậm,mình nghĩ ko phải do virus,mình truy cập Internet cũng bị chậm.Mong các bạn giúp cho máy mình hoạt động nhanh hơn.

nguyenniit
21-03-2008, 08:37
Ban tuấn làm gì mà đặt nhiều chương trìng cùng khởi động với windows XP thì máy khởi động chậm hãy gỡ bỏ bớt đi lưu ý các file bài tập nên sắp xếp gọn gàng logich máy của tớ cài rất nhiều chương trình học mà vẫn chạy như ngựa

user_84_gialam
24-03-2008, 00:41
Ban tuấn làm gì mà đặt nhiều chương trìng cùng khởi động với windows XP thì máy khởi động chậm hãy gỡ bỏ bớt đi lưu ý các file bài tập nên sắp xếp gọn gàng logich máy của tớ cài rất nhiều chương trình học mà vẫn chạy như ngựa

Tùy cấu hình từng máy chứ bạn. Máy mạnh thì kô nói làm gì rồi, nếu là máy yếu thì... chờ dài cổ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình muốn hỏi các bạn là tại sao khi mình logon vào máy nó rất chậm, có fải bị virus ko? và đó là loại virus gì? fải diệt = fần mềm nào? Thank.

Bạn có thể cho biết cấu hình của máy bạn đc kô???

ruacon2008
24-03-2008, 18:26
em cũng bị tg tự nhưng lai shutdow nhanh hơn bình thường

BPT
25-03-2008, 18:49
Bạn hãy làm như sau:
Mở Notepad và đánh lện sau:
del c:\windows\prefetch\ntosboot-*.* /q
Và lưu với tên "ntosboot.bat" vào trong ổ C
và vào start-> run đánh lệnh gpedit.msc. Trong phần Computer configuration ta trích vào dấu + trước Windows Setting và nháy vào phần Scripts(Starup\shutdown).Nhìn bên phải ta nháy đúp vào phần shutdown trong bảng Shutdown Properties ta nhấn vào Add để trích dẫn tới Files "ntosboot.bat" trong ổ C. Nhấn ok
Tiếp theo:Start->Run đánh lệnh: devmgmt.msc ta nhấn vào dấu + trong mục IDE...nháy chuột phải vào phần primary IDE chanel chọn Properties có một bảng hiện ra ta chọn Advanced Settings, ở mục Device 0 và Device 1 ở trong ô device type nếu là Autodetection thì ta chuyển đổilà None.Cứ như vậy ta cũng làm tương tự ở phần Secondary IDE chanel.Sau đó ta khởi động lại máy tính. Chúc các bạn thành công!