PDA

View Full Version : Autorun

mouse&keyboard
18-03-2008, 18:11
Các bác giúp em với. Em dùng TotalCommander kiểm tra ổ cứng thì thấy con autorun.inf. Xóa thì ko được(dùng lệnh Dos cũng chịu).Tìm trên mạng được mấy bài dùng file batch để kill nó mà cũng ko xong.Làm sao bây giờ.

trungestih
18-03-2008, 21:14
Bạn muốn diệt con autorun.inf thì bạn lên google rồi search phần mềm Autorun Eater và down về máy và cài thế là hết con autorun.inf

mouse&keyboard
20-03-2008, 18:01
Cám ơn bác nhiều,nhưng mà nó khuyến mãi thêm con pagefile.pif nữa,ko thịt nổi.

CounterStrike
21-03-2008, 11:43
- autorun.inf (Hidden + ReadOnly) chỉ là file kích hoạt ctrình chạy lúc nạp đĩa, thường dùng cho CD/DVD. Bọn xấu thường lợi dụng file này để kích hoạt virus trên USB. Xóa file này quá dễ nhưng đâu giải quyết dc gì... virus sẽ tạo lại)

- đa số các virus loại này có thể diệt = tay nhưng mô tả rất nhiêu khê, mà cũng đã dc bàn trên ko biết bao nhiêu diễn đàn.

vuanhson
23-03-2008, 23:14
nếu ko làm lại Win thi ko bao giờ hết đc, khio cài Win bạn phai show hidden file end Folders và xóa đi thí mới hết đc ko thì ko bao gioi hết đc đau nó mà nhiễu vào File hệ thống thì nhó là làm lại Win nhé

ngocduc269
23-03-2008, 23:27
trùi ui con này cho vào viện bảo tàng được rùi đấy bạn ,trong 4um mình đã post rất nhiều bài về con này rùi ,bạn nên search trước khi post bài nhé
giờ thì làm như sau thì thành công 100%
1. Chạy Task Manager (Ctrl-Alt-Del)
2. Nếu EXPLORER.EXE đang chạy, hãy End nó trong tab Processes
3. Nhấn vào File | New Task (Run) trong cửa sổ Task manager
4. Chạy cmd
5. Chạy dòng lệnh sau trong cửa sổ cmd, lần lượt thay "C:" bằng các ổ khác của bạn để xóa hết các file autorun.inf
del c:\autorun.* /f /a /s /q
del d:\autorun.* /f /a /s /q
del e:\autorun.* /f /a /s /q
xong rùi thì bật Explorer.exe lên nhá