PDA

View Full Version : Yahoo messenger bị disable? anh em chỉ giúp

tung_exp
18-03-2008, 14:23
máy mình bị nhiễm con virus gì ko biết Bkav, Symantec đều bó tay. hiện tượng như thế này:
mở yahoo mess lên log in vào, vừa log in thành công là yahoo mess bị disable ngay. ko làm ăn được gì.
Mình vô registry thì thấy key của yahoo trở thành:""C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\YahooMessenger.exe" -quiet". Nó tự động add thêm từ khóa - quiet đằng sau. Xóa đi log of máy vẫn bị.Tạo thêm một key mới rồi gán giá trị của yahoo vào thì chạy được một hai lần rồi lại bị dis.
Anh em nào khắc phục trường hợp này rồi giúp mình nhé.
Mình làm việc chủ yếu bằng yahoo...hic mấy hôm nay tốn tiền điện thoại quá...
thanks mọi người.

Pham_Mai
20-03-2008, 16:39
Còn Yahoo của tui thì không thể đăng nhập được!! Hôm nay tự dưng bị vậy à!!! Đăng nhập nó báo sai pass hoài huhuhu. Trời ơi sao kỳ vậy. Tui dùng nick khác đăng nhập thì ok nhưng khi dùng nick chính của tui thì không vào được.Tự nhiên có hình cái ổ khóa hiện lên trên thanh Address hà hixhixhix Có ai giúp tui và bạn trên được không?

Hình này nà(chỗ mà tui khoanh đỏ á)
http://i25.photobucket.com/albums/c51/phocuvanganh1988/untitled-1.jpg

tung_exp
22-03-2008, 22:19
hình như lúc này diễn đàn này bỏ hoang rồi nhỉ, có lẽ những thắc mắc nên hỏi ở chỗ khác còn nơi này bây giờ thỉnh thoảng chỉ nên ghé qua cho vui thôi...:(

maker1
23-03-2008, 14:06
Tại khó quá không phải cao thủ nên không trả lời được đó mà. đợi cao thủ thôi

BlackHair0101
23-03-2008, 14:26
cái "- quiet" là yahoo tự add chứ ko phải do virus.
Còn vụ disable là sao??? Nói rõ hơn chút đi.

i_love_IT
23-03-2008, 14:40
@tung_exp : Chắc nhiễm Kavo rồi.
@Pham_Mai: Tắt bộ gõ tiếng việt chưa. Bạn đăng nhập web hay đăng nhập bằng messenger ?. Cái khóa đó thể hiện bạn đang truy cập qua một kênh mã hóa bào mật, không có hại gì cả.

tung_exp
23-03-2008, 23:24
Còn vụ disable là sao??? Nói rõ hơn chút đi.

bình thường khi bạn vô yahoo messenger sẽ được available lên, nhưng trong trường hợp này thì ngay sau khi nhấn sign in cửa sổ yahoo bị tắt ngay giống như một chương trình bị end task.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

@:I_love_IT: nếu là kavo thì Bkav mới nhất phải quét được chứ. Mình đã quét thử nhưng chẳng thấy gì cả mặc dùng cũng thấy có key Kavo trong registry.xóa nó rồi nhưng log of máy log in trở lại nó lại xuất hiện. Ko diệt triệt để được.....?

i_love_IT
23-03-2008, 23:29
Thế là dính Kavo rồi còn gì. Thử tải phiên bản mới nhất về quét trong safemode xem, trước khi quét nhớ tắt system restore.

truongvts
06-04-2008, 12:58
Bạn thử start\run gõ regsvr32 vbscript.dll nhấn Enter, sau đó start\run gõ regsvr32 jscript.dll rồi enter. Khởi động lại máy xem sao nhé. Chúc thành công

hagiangtrading@g
28-05-2008, 10:17
Chức năng tự ngắt có phiên bản tử 8. trở lên nhằm tránh lây vius hang loạt thông qua yahooo mess . ban cài norton antivirus 2007 nhớ update ngon lành sẽ hết.Con không phai xóa trắng tất cả ổ đĩa và cài lại win.

spartacus
16-06-2008, 17:09
Hồi trước có nghe nói Kavo thì BKAV có thể diệt được mà. Bạn thử dùng BKAV bản mới nhất quét xem thế nào? ko thì cài KAV. Hồi trước mình cũng quét bằng nó sau khi gặp trường hợp tương tự như của bạn.