PDA

View Full Version : Các pác chỉ giúp em với

Tri Duc
17-03-2008, 20:14
Em định làm Web cho thằng bạn nó mở cửa hàng mobile còn khoảng một tuần nữa thời gian này em đang rảnh. Nhưng em chẳng bít bắt đầu từ đâu và làm như thế nào mong các pác chỉ giáo cho em với nó cứ nhờ cậy vào em( vì mình là dân IT mà).Mong các bác chỉ giáo cho em tận tình nha. Thank các pác nhìu nhìu!!!!!!!

duongtien
17-03-2008, 20:17
vì mình là dân IT mà
Haizz... Bắt đầu từ tên của hàng, thiết kế logo, sau đó chọn loại mã nguồn sẽ dụng, phải xác định rõ nhu cầu, hay là chỉ làm trang trưng bầy các thứ... có khá nhiều thứ phải bàn...
Gợi ý: Dùng joomla.

Spirit
17-03-2008, 20:30
Em định làm Web cho thằng bạn nó mở cửa hàng mobile còn khoảng một tuần nữa thời gian này em đang rảnh. Nhưng em chẳng bít bắt đầu từ đâu và làm như thế nào mong các pác chỉ giáo cho em với nó cứ nhờ cậy vào em( vì mình là dân IT mà).Mong các bác chỉ giáo cho em tận tình nha. Thank các pác nhìu nhìu!!!!!!!

Bỏ tiền ra nhờ ng` khác làm là nhanh nhất đấy.

Tri Duc
18-03-2008, 11:56
potie pác thoai bọn em nhà nghèo mà T-T logo và tên cửa hàng thì em có roài nhưng hok bít bắt đầu như thía nào pác a.

Spirit
18-03-2008, 16:04
potie pác thoai bọn em nhà nghèo mà T-T logo và tên cửa hàng thì em có roài nhưng hok bít bắt đầu như thía nào pác a.

Thế mới bảo bác bỏ tiền ra nhờ ng` khác làm, website mà bác tưởng tờ giấy. Lấy 2 cái hình bỏ lên là xong hay sao mà ko biết gì mà nhận làm trong 1 tuần rồi tìm cách làm?

Giờ em có chỉ full link cho bác thì trong 1 tuần bác cũng ko thể nào làm dc.

stroveman
18-03-2008, 18:05
Bạn nói:
( vì mình là dân IT mà) và rồi
Nhưng em chẳng bít bắt đầu từ đâu và làm như thế nào Nếu đã là dân IT thì có nên hỏi như thế không :D. Nếu bạn không đủ khả năng để tự làm thì phải có tiền để thuê người làm chứ.:D Còn nếu không có tiền nữa thì kiếm xem có người nào giúp được bạn không, cái này e rằng hơi khó.

duongtien
18-03-2008, 18:59

Mua host + domain >> thiết kế >> upload:cool2:

Tri Duc
18-03-2008, 19:53
hehehehehe ;)) không bít mấy pác vào đây giúp em hay là mún em nổi cáu vậy nếu có xiền thì chẳng đời nào em còn thời gian ngồi đây mà typing vài dòng này nữa oai`

Spirit
20-03-2008, 15:24
Cái vấn đề là bác tự xưng dân IT, bác muốn làm dc 1 việc mà ng` ta phải học cả bao nhiêu thời gian dù là tự học hay là ra ngoài học, trong khi ngay cả việc Tìm Tài Liệu và Thông Tin về việc bác muốn làm bác còn ko làm dc :)

Do đó, cho dù có muốn giúp, tôi có send cho bác đủ các link cần thiết thì 1 tuần đó bác cũng chỉ đủ thời gian để mở ra coi thử coi trong các link đó nó là từ web nào thôi :)