PDA

View Full Version : [Q] hoi ve chuong trinh chong virus

binha
27-05-2003, 17:41
mọi người ơi cho mình hỏi bây giờ chương trình chống virus nào tốt nhất vậy nhỉ

Terry
28-05-2003, 10:06
Hiện nay về Anti Virus có rất nhiều, nhưng nổi bật nhất vẫn là 2 đại gia: Norton AntiVirus và McAfee - cũng không thể bỏ qua Panda AntiVirus với version Platium mới. Về cơ chế Scan virus, McAfee scan kỹ hơn, tìm được đến 99% trong khi Norton thì 98.5%, và Panda thì làm ngạc nhiên với 100%.
Thật chất, bạn cần phải biết mình cần loại nào. Về Anti-Trojan, Script, Backdoor ... thì có lẽ 3 tiện ích này là nhất: Kaspersky , Anti Trojan, Trojan Remove. Trong 3 cái này, mình đã thử và kiểm nghiệm thì thấy Anti-Trojan và Kaspersky tốt hơn. Anti-Trojan tìm ra những Trojan mà Trojan Remove có update virus database mới nhất vẫn ko tìm thấy, như Gator chẳng hạn. Kaspersky thì thiên về Anti-Hacker. Nó có vẻ gần với 1 firewall hơn.
Tất cả đều hỗ trợ Live Update giúp mình dễ dàng cập nhật virus database mới nhất.
Cách tốt nhất vẫn là luôn luôn turn on trình Anti-Virus của mình. Nhất là với email, hôm qua mình nhận được 2-3 email với subject là support@microsoft.com , wên mở ra nhưng McAfee báo là virus mới nhớ ra. :)

michael_huan
01-06-2003, 12:54
Bài viết được gửi bởi binha
mọi người ơi cho mình hỏi bây giờ chương trình chống virus nào tốt nhất vậy nhỉ

Không thể nói là chương trình chống Virut nào tốt nhất được. Bởi vì mỗi phần mềm Anti-Virus đều có cách "xử" Virut khác nhau, đều có cách cập nhật những Virus mà nhà Sản xuất có thể diệt được. Tốt nhất là cài hết các chương trình Anti-Virus.
Ví dụ: Norton Antivius 2003 Pro thì diệt được Virus A, do trong Cơ Sở Dữ Liệu của Norton Antivirus 2003 Pro có "danh sách Virus mà Norton.. có thể diệt được ". Nhưng Norton Antivirus 2003 không thể diệt được con Virus B do trong CSDL của Norton Anti2003 không có con Virus này trong Danh sách. Mặt khác, con Virus B này, các chương trình Anti khác có thể diệt được, ví dụ BKAV, D32... Đến đây thì bạn hiểu chưa.
Nói chung là chưong trình này diệt được con Virus A, nhưng không diệt được con Virus B. Nhưng mà chưong trình khác lại diệt được con Virus B. Vậy ta phải cài cả 2 chương trình để cho nó diệt cả 2 con virus A và B.

Computer_Angel
02-06-2003, 00:47
Hic, cài 1 lúc 2-3 ct diệt virus thì die sớm thôi, máy để làm nhiều thứ nữa chứ d0âu phải chỉ dành riêng cho việc diệt virus, cài nhiều càng nặng, càng chậm.
Tôi đã xài thử 1 số ct diệt, Panda xài tốt , an toàn, lại nhanh, nhưng kẹt 1 chỗ là bị hạn chế live update (bắt buộc phải mua của nó). NAV thì tốt, an toàn, nhưng chậm quá, chạy ì ạch luôn.
PC-Cillin 2003 thì như Panda, nhưng update 1 thời gian lại bị lỗi, o hiểu do đâu. AVG thì thấy hơi bị nhảm, có vẽ o bảo đảm.
Hiện tại đang xài thử RAV và F-Prot, nói chung khá nhanh.

michael_huan
02-06-2003, 10:49
Chờ 10 năm còn chưa ra 1 "em viRUS". Tôi thích nhất là bị mấy em VIRUS chơi. Nói có sách, mách có chứng: xài D32 của Trương Minh Nhật Quang và BKAV của Nguyễn Tử Quảng là Very.

Terry
02-06-2003, 14:55
Nếu muốn update Panda và PC-Cillins, bạn có thể liên lạc với T để có virus database mới nhất. xzzzxsoft@hotmail.com

binha
09-07-2003, 21:00
cám ơn mọi ngươi đã cho mình biếy nhiều chương trình diet virus hay.co le minh sai thu panda,e terry oi,co gi giup minh trong cai u update nhe

Hadned
14-10-2007, 15:06
Anh cho em biết cách để update panda với